em cần được tư vấn gấp các mẹ ạk, các mẹ giúp em với ak

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi trangbanhda, 3/12/2013.

1. trangbanhda

trangbanhda Bắt đầu nổi tiếng

xin chào tất cả mọi người !
    tình hình của em rất là tình hình , chẳng là cái da mặt của em có quá nhiều vết thâm và những mụn thịt nhỏ li ti (như trong hình này ý ạk) [​IMG] mà em k biết phải làm thế nào để có đc làn da min màng,mặc dù ngày em uống rất nhiều nước, hạn chế make up.ăn ít đồ béo. e tính đi đến spa hoặc mua thuốc về bôi, nh lại k yên tâm vì e k hiểu rõ về chuyện này. ở cơ quan em thì toàn nam giới nên chẳng có ai để tham khảo ý kiến, vậy trên này có chị, mẹ nào có kinh nghiệm trong việc điều trị vấn đề này thì share cho e với , chứ cứ kéo dài tình trạng này thì e buồn dài dài thôi ak/ em cảm ơn nhiều nhiều ...

Xem thêm các chủ đề tạo bởi trangbanhda
    Đang tải...

2. nqnk

nqnk Thành viên tích cực

Ðề: em cần được tư vấn gấp các mẹ ạk, các mẹ giúp em với ak

Mình có vài ý sau, bạn xem qua nha:
    - Sữa rửa mặt: check xem loại bạn đang dùng có phù hợp với da bạn ko. Chọn 1 loại khác lành tính (Cetaphil, yến mạch... chẳng hạn)
    - Tẩy trang: sau mỗi khi make up, bạn có tẩy trang đúng cách ko? Cái này quan trọng lắm!
    - Khăn mặt: sau khi rửa mặt, bạn đừng dùng khăn mặt để lau. Thay bằng cotton pad (loại chắc, dai; ko để lại xơ bông trên mặt) nhẹ nhàng thấm nước còn ướt trên mặt.
    - Mấy món skin care (toner, serum, cream): check xem mấy món bạn đang sử dụng có phù hợp da bạn ko. Ngưng vài ngày xem sao.

Có 1 dạo, da tớ bị dị ứng, lên mụn lấm tấm như này. Tuần 3 buổi, tớ đắp mặt bằng sữa chua ko đường Vinamilk. Khoảng 2 tuần thì thấy da êm êm trở lại. Bạn thử xem thế nào nhé! :)

3. trangbanhda

cám ơn chị nhiều ạk, nếu chị biết phuơng pháp nào để làm mất các nốt mụn và vết thâm trên nhanh chóng thi mach e với nhé,

4. trangbanhda

mọi người ơi giúp e với ak///////////////////////////////////

5. amor_1402

amor_1402 Thành viên tập sự

Chị bị giống em trước đây rồi. Nói chung là mặt lúc nào cũng trong tình trạng mụn li ti dưới da nhiều, nhìn kỹ mới thấy, chúng nó toàn ở trạng thái sẵn sàng bung lên thành mụn to rồi lại thành vết thâm mới thôi. Không thì cứ thành mấy nôt trắng li ti dưới da mãi không khỏi. Em theo uống thuốc của viện DL hàng tháng trời mà không đỡ được, bôi đủ thứ quảng cáo nên da còn bị mỏng yếu đi nữa cơ. Ra nắng hay căng thẳng là da đỏ ứng, thấy như kiểu nốt mụn còn đỏ lên theo. Buồn cả mấy năm trời. Đợt đầu năm cô ruột em mới bảo chữa thử kiểu tế bào gốc xem vì nó lành, đắn đo mãi mới quyết đi Spa chữa thử công nghệ đấy(trộm vía) may mà hợp nên da giờ ra gì rồi ^^. Cơ mà vẫn phải hạn chế những cái mà chị nói ở trên, từng bị rồi giờ khỏi nên quý trọng da hiện tại lắm. hehe

Sửa lần cuối: 22/12/2013
  6. maitu

maitu Thành viên kỳ cựu

theo em nghĩ thì chị nên tẩy da chết, rồi đắp mặt nạ, dùng kem trị thâm, nếu ko ăn thua khi đó lại đi spa ah, chứ em biết mỗi lần đi spa giá quá chát luôn ah :D

7. amor_1402

amor_1402 Thành viên tập sự

Spa giờ nhiều chỗ rẻ mà, lại cuối năm giảm giá liên tục nữa, em thấy cả đợt em trị mụn ở Spa không tốn kém bằng cứ ở nhà bôi uống đủ thứ rồi kết quả chẳng biết thế nào :(. Cả đợt trị liệu em nhớ là tổng thiệt hại em không tốn đến 2 triệu ^^

8. beec0ol

beec0ol Thành viên nổi tiếng

mẹ em đang bôi cái thuốc gì mà quảng cáo trên tivi ấy dematic à (kiểu tên ntn , nhưng mà em viết sai ^^), thấy cũng hiệu quả phết , chị xem thử xem

9. SKynieshop

SKynieshop Thành viên đạt chuẩn

Đừng tùy tiện bôi tùm lum nha bạn , không hợp sẽ làm nổi nhiều hơn , nên test dưới cánh tay trước khi bôi kem nha bạn !

Cứ vệ sinh da sạch sẽ là được :

1.rửa mặt đúng cách : 2 lần /ngày .Buổi sáng bạn nên chọn loại srm làm dịu nhẹ làn da : celtaphil mình thấy ok vì mình cũng đang xài , Buổi tối bạn nên chọn srm có thể làm sạch bụi bẩn hằng ngày .Không rửa mặt nhiều lần trong ngày với srm sẽ làm khô da

2 .Dùng toner nước hoa hồng cân bằng da

3.Xịt khoáng để làm dịu da

4.Đắp mặt nạ 2 lần 1 tuần : bột trà xanh với sữa chua không đường hoặc mặt nạ bột yến mạch .

Bạn nên kiên trì điều trị , nhanh chóng k trị tận gốc được : mình thấy Vichy có loại trị mụn cấp tốc trong 24h nhưng mình nghĩ loại này chỉ làm giảm thôi chứ k hết hẳn ...Bạn mua dây khổ qua rừng về nấu nước uống : thanh lọc cơ thề làm giảm mụn ah

10. xitrum-tyconuong

xitrum-tyconuong Thành viên rất tích cực

mình cũng bị 2 bên gò má nhiều chấm thâm, chả hỉu là dạng tàn nhang hay đồi mồi, hic. bất mãn lắm ý

11. 2013thienthao

2013thienthao Thành viên tập sự

Chào pạn!
    Da mặt pạn bị thâm mụn là do có thể pạn tùy ý nặn mụn mà hok họp vệ sinh và hok lấy hết nhân mụn và máu bầm nên để lại thâm, vì mặt đang bị mụn thì nó rất nhạy cảm nếu hok làm vệ sinh da đúng cách thì nó cũng sẽ là nguyên nhân gây thêm những pạn mụn thịt li ti trên gương mặt pạn. Vậy mình mách pạn một spa nơi đây sẽ có bác sĩ soi da để xem tình trạng da pạn như thế nào và sẽ có cách điều trị cho da pạn 1 cách họp lý. Pạn hãy đến: viện chăm sóc sa Pensilia nằm 001 bạch mã.