Cần giúp: Em Cần Giúp Hướng Dẫn Cách Làm Tăng Sữa Mẹ Ạ

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi kuncon_lonton, 17/7/2015.

1. kuncon_lonton

kuncon_lonton Thành viên rất tích cực

Em sinh mổ xong được 10 ngày thì bị vào viện vì viêm nội mạc tử cung, truyền kháng sinh mất 1o ngày, sữa ngày càng ít đi, vắt ra mỗi lần được vài chục ml cả 2 bên nên con trai cứ phải ăn thêm sữa ngoài, buồn lắm ạ, em cố ăn nhiều cơm, uống sữa nóng nhưng ko thấy ăn thua, tình trạng sữa ko cải thiện được nhiều, em buồn lắm, chả biết phải nên làm thế nào cả. Mẹ nào đã từng trong tình trạng giống em và đã cải thiện được xin cho em cách làm ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kuncon_lonton
    Đang tải...

2. le.quangminh

le.quangminh Thành viên mới

Mẹ nó cho con bú nhiều vào. Khi con bú thì càng kích thích sữa ra.

3. Vit Pink

Vit Pink Thành viên tập sự

ban chiu kho cho con bu nhieu vao se kich thich sua me ve nhieu. An hoa chuot hot, hat sen + du du xanh ninh voi chao, nau cac loai che hat sen, do xanh... an vua mat vua nhieu sua. Truoc minh nuoi con di bo den 6 thang luon, rat nhieu sua.

4. me cua be bong

me cua be bong Đèn Sưởi Nhà Tắm BH 10 Năm: 0984 197 415

phải cho con bú nhiều thì mới ra sữa đc mn ah

5. momandbaby2020

momandbaby2020 Thành viên tập sự

Bạn dùng nhiều kháng sinh và thời gian ở viện phần nào giảm số lần cho con bú khiến sữa của bạn ít dần và không đủ sữa cho con. Bạn hãy làm theo những cách đơn giản này nhé: tất cả đồ ăn - uống của mẹ đảm bảo nóng nếu được vừa ăn vừa thổi, uống nhiều nước và sữa tươi ( sữa tươi cho vào cốc hoặc bình ngâm nóng) không khát cũng uống đảm bảo trên 3 lít 1 ngày, ăn nhiều đu đủ xanh ninh chân chó hoặc móng giò ( đu đủ k gọt vỏ). chúc bạn lấy lại được nguồn sữa dồi dào cho con.

Mẹ bé Tôm béo thích bài này.
  6. methoc2014

methoc2014 Thành viên chính thức

Kinh nghiệm của mình: Cho con bú nhiều. Ăn chân chó/chân dê hầm lá đinh lăng. Và ngủ nhiều. Quan trọng nhất là hãy giữ tinh thần tốt mn ạ, đừng lo lắng nhé mọi chuyện sẽ ổn, chẳng mấy chốc sữa về căng ngực thôi.

sau0111235 thích bài này.
  7. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Mình cũng đẻ mổ, tháng đầu bao giờ cũng bị ít sữa con phải ăn thêm sữa ngoài, đủ 3 tháng ngày nào mình cũng ăn chân giò, may từ tháng thứ 2 là đủ sữa cho bé rồi, mẹ phải thoải mái, ăn uống bồi bổ vào nhé, chứ suy nghĩ hay áp lực cũng bị ít sữa đấy

8. Dunginvietnam

Dunginvietnam CHÍNH CHỦ:

Nhà mình chuyên cung cấp chân dê cho các mẹ thiếu sữa đây ạ, em đảm bảo với các mẹ, so với chân chó, chân lợn thì chân dê vẫn đứng đầu bảng ạ. Mẹ nào có nhu cầu alo 0912999582

9. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

MẤt ngủ là nhanh mất sữa lắm...mình cũng suýt bị,

10. bill_ty

bill_ty Thành viên chính thức

Ăn chuối sứ luộc chín, ăn canh mít, rồi lấy men rượu vừa đắp vừa chườm âm, de sua ve lại nhanh và nhiều, nếu có điều kien thì xông thêm lá

11. vankhanhchau

vankhanhchau Thành viên nổi tiếng

bạn uống chè vằng; kết hợp ăn uống đầy đủ. cho con bú nhiều là sữa về thôi bạn ah

12. tuluyp

tuluyp Thành viên tích cực

mn kết hợp cho con bú nhiều và tranh thủ ngủ sẽ có nhiều sữa đấy ạ, trc em cũng thế lúc đầu cứ thấy ngực mềm lúc con ngậm ti thì càng ra sữa, thế nên mn đừng lo lắng quá

13. gaconloanthi

gaconloanthi Thành viên tập sự

Nếu bạn không có sữa do tắt sữa bệnh lý thì rất khó, nhưng nếu bạn bị ít sữa thì sử dụng cao chè vằng cũng khá hiệu quả. Hiện trên thị trường có bán viên cao chè vằng tuy tiện lợi nhưng không hiệu quả bằng dạng cao vì dùng dạng cao bạn sẽ uống với nước ấm, giúp bổ sung lượng nước cần thiết để sản sinh sữa. Bạn có thể mua các sản phẩm dễ dàng của Hoàng Gia, Vietcare hoặc Lamdepcungdinh.

14. mesusu2014

mesusu2014 Bắt đầu nổi tiếng

1. Bạn cật lực cho bé bú dù bạn cảm nhận mình ít sữa

2. Ngủ đủ giấc và ăn những thứ có nhiều chất ( ít lượng )

3. Sử dụng các liệu pháp massage gọi sữa.

Chúc bạn sớm có sữa trở lại cho bé bú nhé

15. lethutrinh

lethutrinh Chè Tân Cương

Chị ơi, đứa em em uống trà vằng. Sữa về nhiều chị ạ.

16. maitrang270692

maitrang270692 Thành viên mới

chị thử uống cao chè vằng xem sao, thấy mọi người bảo lợi sữa mà lại không ảnh hưởng đến sức khỏe.

http://eodep.com/cao-che-vang-danh-thuc-nguon-sua-tu-thien-nhien

17. Yen tom

Yen tom Bắt đầu nổi tiếng

K bít sữa b cề chưa, nếu chưa b thử như nè nhé
    Ngủ đur
    Ngủ dậy, uống ngay 1 cốc nước nóng xong làm gì thì làm
    Cháo ăn ngày 3 bữa, cháo nấu như nè: hạt kê( t bán món nè) và gạo nếp 1:1, nấu cùng chân dê( trên nè có mẹ bán)
    Chân dê tốt hơn lợn và chó nhé

Cho bé bú theo nhu cầu của bé, bé bú xong, b lấy máy vắt sữa ( thuê tạm mấy hôm, máy pump ý) vắt cạn sữa 1 bên, sữa b ít, đuwngf nghe vắt hết 2 bên, nhìu trẻ khó tính sữa về chậm là bỏ bú đaays. Nhưng lúc đầu kích thích vẫn chạy 2 bên nhé, vắt ngày 6 lần, thời gian đều nhau, đêm dài hơn chút để ngủ nghỉ, mỗi lần vắt 10 phút thôi và dùng tốc độ nhẹ nhất, k vắt lâu, vắt tốc độ cao sẽ phản tác dụng

Ngày uống 2 cốc sữa ông thọ pha thật nóng trước tầm bé bú 15 phút

Pha nửa lon bia hà nội với sữa ông thọ nóng, khó uống lắm, uống ngày 1 cốc p, bé bú và vắt sữa xong hãng uống

Ngoài ra chọn thử 1 trong các loại sau, vì cái này tuỳ cơ điaj, sữa đậu nành, chè vằng, nước lá vối tươi( t hợp cái nè, k phải là nụ đaau nhé, lá tươi, mua ở chợ ý, 10k/ bó).
    Uống nóng thường xuyên, sao cho tổng lg nước 1 ngày tầm 3l nhé

Gạo b cũng nên cho thêm hạt kê nấu cùng thành cơm, tăng dinh dưỡng để chất lượng sữa bù lại phần nào số lượng sữa bé bú

Ăn các loại như trứng gà luộc, canh mướp nấu lạc, canh thì là, vừng đen, hạt sen, lá sen non, bí đỏ

Là mít non, theo vía của bé, trai 7 gái 9, đun lên, trai thì rửa ngực ngày 7 lần, gái 9 lần/ ngày

Giữ tinh thần tỉnh táo

T k tin tuân thủ theo thế mà hết ngày thứ 2 k khác gì đaau

18. Mẹ bé Tôm béo

Mẹ bé Tôm béo Shop hàng gia dụng- 0974574238

đúng đó mn ạ, em cũng chịu khó ăn uống nên bé giờ 17 tháng vẫn bú mẹ chưa phải sữa ngoài nhé, bé khỏe mạnh và tăng cân đều.
    Uống nhiều nước, sữa tươi, ăn thêm hoa quả như na, vũ sữa,... vừa đỡ nóng ruột, sữa lại thơm. Chú ý măm nhiều hạt sen nữa, tốt cho cả bé và mẹ.
    Chúc 2 mc khỏe mạnh nhé

19. me_be_lyna

me_be_lyna Tin tưởng và trở lại

MN ăn các thực phẩm lợi sữa như chân dê hầm đu đủ, lạc, rau thì là, vừng đen...Uống chè vằng nữa. vừa lợi sữa lại giúp tiêu mỡ nhanh. Mn nên giữ tinh thần thoải mái, ăn tốt ngủ đủ thì sữa mới mau về được.

20. bill_ty

bill_ty Thành viên chính thức

Bạn đã đắp men hay xông hơ gì chưa, có tác dung đáng kể lắm, kích thích tuyến sữa , ngoài ra ăn mít xanh hầm giò heo, rau ngót, bắp chuối , bắp, nếp, tích cưc cho bé bú. Truoc mình sinh dậy k có sữa, 15 ngày đầu bé bú sũa ngoài, sau do mình đắp men 3 ngày , rồi uống chè vằng, xông bằng các lá như vú sũa, mít ,... thế là qua tháng sua ve qua nhiều lun, bé bú dư luon