Cần giúp: em cần kinh nghiệm cai sua

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi niem hi vong cua me, 23/9/2009.

1. niem hi vong cua me

niem hi vong cua me Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà em được hơn 20 tháng tuổi roi nhung chua giám cai sua,có 1 lần định cai cho bé nhung đêm đó em nhu bị đá đè vào nguoi,hai bên nguc cung nhu hon đá,sot hâm hập.Sáng hôm sau bắt xe về voi con luon.Me nao co kinh nghiem gi giup giam bot dau khi tuc sua khong chi cho em voi?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi niem hi vong cua me
    Đang tải...

2. nguyenbaochau

nguyenbaochau Thành viên nổi tiếng

Bạn ra hiệu thuốc bảo họ là bạn định cai sữa cho con, họ sẽ tư vấn cho bạn mấy loại thuốc có thể uống để giảm đau tức sữa đấy.

Còn kinh nghiệm của mình ...hí hí, có em bé nữa thế là tự dưng mất sữa, tự dưng con phải cai sữa lúc mới 13 tháng...(xí hổ quá)

3. niem hi vong cua me

úi dùi nhà bác này mấu thật đấy,em cũng đang mong đẻ đứa n­ua mà vẫn không thấy.Em thấy bảo uong thuoc anh huong toi chat luong sua cho dua sau nen khong dam.

4. Jupiter_shop

Jupiter_shop Hội Dê 79

mua 2 viên aspirin uống mỗi lần 1 viên là OK, tớ cai sữa 2 lần rồi, ko vấn đề gì cả!!!

5. cafebuon

cafebuon Đủ quyền lập Họ

Đơn giản lắm bạn ạ,theo kinh nghiệm của mình ne:thứ nhất không nên cai theo kiểu cắt đứt luôn mà theo phương pháp giảm số lượng dần.như vậy mẹ sẽ không bị đau cương tức ngực vì cương sữa mà con đỡ bị hẫng.sau đó đến hôm quyết định bạn tránh con để con ngu say,khi sữa cương lên bạn có thể cho con bú cả 2 bên cho rút sữ trong tình trạng con vẫn mơ ngủ.Đảm bảo sang mai ra con không thèm vàkhoong nhớ còn bạn thì vừa không cương vừa cai được sữa.Nếu như sau đo vẫn còn cương bạn chịu khó để nó tự chảy vài hôm nó sẽ tiêu hết.Không nên dùng thuốc ảnh hưởng đến đứa sau sũa sẽ không tốt.

6. cafebuon

cafebuon Đủ quyền lập Họ

cai sữa

Tớ dính đứa sau mà vẫn còn sữa tội cho cô chị phải bú sữa em nên còi.Sau đó tớ phải cai luôn cho cô chị đó(17 tháng)hehehe được kái tòi ra thằng ku cả nhà ạ .à tơ lại đẻ mổ hên thế chứ.

7. niem hi vong cua me

thank các mẹ,em cũng muon cai dan nhung kho cu ve voi con nghe con me nheo la em lai cho bu,suot ngay cu hoi ty la lai vach ao me ra bu. Khong cho la an va ngay.Sang tuan em dang dinh chien dich cai ma khong biet the nao.A ma em thu boi ca ot cung khong tac dung cac me a.nhin con meu mao lai cang thuong,chac kieu nay phai gui ba ngoai thoi.....

8. Girlvip Fashion

Girlvip Fashion Đủ quyền lập Họ

lúc mình cai sữa mà bị cương mình vắt ra cốc, uống nhé, vì cực nhiều chất dinh dưỡng, lúc nào cương là vắt, vắt thưa dần ra,trong 1 tuần là ổn

9. trang317

trang317 Thành viên tích cực

Tớ thấy có người lấy cái cốc hơ nóng miệng úp vào ti, sữa tự trào ra. Còn mẹ tớ thì bảo đun lá dâu tằm lấy nước uống sữa tiêu ngay (đấy là kinh nghiệm của chính bà).

Còn tớ ít sữa nên cai sữa cứ như không, chẳng đau chẳng cương gì cả

10. nguyenthuyhoa

nguyenthuyhoa Thành viên rất tích cực

Mẹ nó bôi chút berrberin (thuốc đi ngoài vàng vàng), nhần nhận đắng. Bé sẽ ngại ngay. Nhưng không nên cắt phựt bữa bú của bé. Nên dãn ra từ từ. Đến bữa, mẹ lánh đi, cho bé sữa ngoài hoặc cháo.
    Tầm 1 tuần là ổn ấy mà

11. Mami Autumn

Mami Autumn Thành viên mới

Em thấy cách này hiệu quả đấy....chị dâu em cũng làm thế rồi.Okie lắm các mẹ ạ.
    Nếu ko mẹ mua 1 vỉ aspirin P-H8 ngày uống 4 viên chia 2 lần sau ăn no là cũng okie