Cần giúp: Em Cần Mở Thẻ Tín Dụng

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi phuhuynhbelong, 19/12/2015.

1. phuhuynhbelong

phuhuynhbelong Thành viên chính thức

Em hiện đang làm cho 1 công ty cổ phần hưng rủi một cái là trả lương qua tiền mặt ạ Em đang có nhu cầu mở thẻ tín dụng để khi cần kíp hoặc mua sắm có cái để xài
    Có ai giúp dc không ạ?
    Em sinh ra và lớn lên tại Hà Nội 1; hộ khẩu đầy đủ ạ.
    Ai giúp dc inbox hoặc call 093.2288 bảy chín không

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phuhuynhbelong
    Đang tải...

2. Khue-khang-khoi

Khue-khang-khoi Thành viên chính thức

Hóng như chủ top

3. thuyha1961

thuyha1961

Chuẩn bị trước khi đi làm thẻ ATM

+ Chuẩn bị chứng minh nhân dân, một số ngân hàng có yêu cầu phải photo chứng minh nhân dân kèm theo chứng minh nhân dân bản chính, thì bạn nên lưu ý photo trước một bản

+ Chuẩn bị 100,000 đồng trong đó phí mở thẻ là 50,000 đồng và 50,000 dành cho số dư tài khoản cố định trong thẻ (để duy trì sự hoạt động của thẻ)

Nếu có việc bận, bạn cũng có thể nhờ người khác làm thẻ hộ.

Tất cả các chi nhánh của các ngân hàng đều chấp nhận làm thẻ ATM và mở tài khoản cho bạn, vì thế, bạn có thể ghé bất cứ chi nhánh, phòng giao dịch nào của ngân hàng muốn làm thẻ ATM để làm thẻ cho mình.

Khi đến nơi, bạn chú ý lấy số thứ tự ở máy lấy số thứ tự ở cửa ra vào các phòng giao dịch, chờ đến lượt và vào đúng cửa làm việc được gọi số thứ tự và nói chuyện với các nhân viên tại các ngân hàng này, họ sẽ hướng dẫn và đưa cho bạn tờ đăng kí mở tài khoản và làm thẻ ATM

Sau khi làm xong các thủ tục, bạn được các phòng giao dịch hẹn 2 tuần sau trở lại để lấy thẻ (nhưng thường thì chỉ sau 1 tuần là bạn đã có thể lấy thẻ), bạn lấy giấy hẹn và đúng ngày đến lấy thẻ

Nên mở thẻ Vietcombank, techcombank, BIDV, Vietinbank

4. fioh_tuananh

fioh_tuananh Thu Mua Tiền Giấy & Tiền Xu: 0976061586

đừng nhầm giữa thẻ ngân hàng với thẻ tín dụng đấy. Nhiều người ôm quả đắng vì nhầm lẫn giữa 2 cái này rồi !

5. phuhuynhbelong

Muốn mở thẻ tín dụng nên mới cần cm thu nhập mà. Thẻ ngân hàng bthg em có gần đủ hết các ngân hàng r. Vì trc e có bán hàng onl :)

6. stara

stara Cung cấp viên tẩy bồn cầu Hàn Quốc

Thẻ tín dụng thì bạn phải có mức lương theo quy định để mở, thường là từ 7tr trở lên, rồi nhân viên ngân hàng họ sẽ tư vấn, thậm chí đến cơ quan bạn để hướng dẫn bạn làm luôn (vì họ cũng bị áp doanh số thẻ tín dụng nên rất nhiệt tình), sau đó họ cho m một hạn mức tiêu bao nhiêu trong 1 tháng, đến 1 ngày trong tháng m fai trả những khoản đã tiêu, nói chung là dùng cái này phải cẩn thận kẻo dính nợ xấu

phuhuynhbelong thích bài này.
  7. thanhthanh2015

thanhthanh2015

thẻ tín dụng có nhiều loại mà bạn chỉ cần ra ngân hàng mang chứng minh thư là mở được

8. phuhuynhbelong

nhầm rồi bạn ơi ý mình là thẻ chi tiêu trc trả tiền sau chứ k phải dạng thẻ atm

9. Bill yêy

Bill yêy Bắt đầu nổi tiếng

Có nhiều hình thức. Nhà mình dùng thẻ citibank. Bạn cứ mang 30tr đến 50tr tới bảo họ muốn mở thẻ tín dụng. Ok ngay mà. Ko cần cm thu nhập đâu. Mình dùng 3 năm rồi ko biết giờ có thay đổi ko.

10. doquynh

doquynh Thành viên sắp chính thức

Thì mình ký quỹ hay gửi tiết kiệm tại ngân hàng là có tài sản bảo đảm rồi nên ngân hàng đương nhiên cấp thẻ ngay vì nếu có vấn đề gì thì tiền vẫn trong tay ngân hàng rồi, ngân hàng nào cũng thế.
    Tiện thể em đang làm bên thẻ tín dụng ANZ, mẹ nó muốn mở thêm thẻ tín dụng để chi tiêu thì cho e sđt để em gọi điện tư vấn ah

11. Bill yêy

Bill yêy Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn bạn nhưng mình dùng citi thôi.

12. doquynh

doquynh Thành viên sắp chính thức

Thì KH thường chẳng bao giờ dùng hết hạn mức của một thẻ cả, chỉ là dùng nhiều thẻ để tận dụng ưu đãi tại các điểm khác nhau có liên kết với ngân hàng.
    Bên em hiện nay đang có chương trình tặng vali hàn quốc trị giá 2tr cho khách hàng mở thẻ vàng và bạch kim, mẹ nó thử tham khảo chương trình bên em xem sao. Khách hàng bên citi cũng mở thêm thẻ bên em rất nhiều vì có thẻ citi rùi làm thủ tục đơn giản hơn, không cần sao kê lương nữa.
    Mẹ nó cứ tham khảo thử xem sao nhé

13. yashinsua

yashinsua Thành viên đạt chuẩn

e thấy cái j nó cũng có mặt trái mặt phải.mình hiểu nó oy thì tiêu dùng thông thái sẽ không bị dính vào mặt trái của thẻ tín dụng là được mà các mẹ