em chưa hiểu về quy định cấm quảng cáo bình sữa, núm ty ngậm nhân tạo

Thảo luận trong 'Hỏi đáp với BQT' bởi sweet_eyes, 24/4/2014.

1. sweet_eyes

sweet_eyes Mỹ phẩm xách tay Hàn, Úc, Nhật,

e có nhận được bài thông báo gỡ bỏ quảng cáo bình sữa và núm ty ngậm nhân tạo. Em muốn hỏi là em bán mặt hàng này giờ bảo em gỡ ra không bán nữa hay thế nào ạ? Em thấy rất nhiều chị bán hàng cho bé đều bán bình sữa với ty ngậm mà còn là topic trang đầu nữa mà có sao đâu.
    Thật sự em không hiểu quy định là thế nào? Bây giờ em không được phép bán nữa ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sweet_eyes
    Đang tải...

2. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Ðề: em chưa hiểu về quy định cấm quảng cáo bình sữa, núm ty ngậm nhân tạo

Theo quy định của luật quảng cáonghị định về xử phạt vi phạm của chính phủ thì chúng ta không được quảng cáo về các sp thay thế sữa mẹ cho trẻ dưới 24 tháng tuổi, bình bú và vú ngậm nhân tạo.

Nếu vi phạm luật thì các bạn có nguy cơ bị các cơ quan chức năng kiểm tra và xử phạt theo luật.

Để các bạn không bị rủi ro thì chúng tôi có gửi thông báo cho các bạn để các bạn gỡ bỏ thông tin giới thiệu và hình ảnh quảng cáo khỏi topic bán hàng. Tuy nhiên việc bán lại không bị cấm theo luật nên khi có người hỏi mua thì các bạn vẫn bán được một cách bình thường.

Điều đó có nghĩa là bạn chỉ phải bỏ đi những đoạn giới thiệu về các sản phẩm trong phạm vi bị luật cấm. Ví dụ sữa cho trẻ từ 1 đến 3 tuổi thì bạn chỉ được giới thiệu là sữa cho trẻ từ 2 đến 3 tuổi mà không được nói là từ 1 đến 3 tuổi vì từ 1 đến 2 là nằm trong phạm vi bị giới hạn.

Đây là luật của nhà nước Việt Nam chứ không phải luật của diễn đàn nên phạm vi áp dụng của nó không chỉ ở Lamchame.com mà ở các nơi khác nữa. Nếu bạn có giới thiệu ở nhiều nơi khác nhau thì cũng nên chú ý điều này.

3. thuytrang87

thuytrang87 0979931087

MÌnh cũng bị Mod gửi tn cảnh báo giống bạn.Hixx
    Cấm quảng cáo bán hàng:
    Sản phẩm sữa thay thế sữa mẹ dùng cho trẻ dưới 24 tháng tuổi, sản phẩm dinh dưỡng bổ sung dùng cho trẻ dưới 06 tháng tuổi; bình bú và vú ngậm nhân tạo.---->sản phẩm dinh dưỡng bsung dùng cho trẻ dưới 6 tháng có phải là sữa công thức k ạ?

4. sweet_eyes

ak dạ thế thì e chỉ phải gỡ cái nào có trong quy định thôi ạ. :) dạ e hiểu để e sửa lại thông tin sản phẩm ạ
    thế ảnh e vẫn để được không ạ? e không ghi là cho trẻ bao nhiêu tuổi mà chỉ để ảnh với giá thôi ạ

5. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Nếu ảnh không ghi cho trẻ dưới 2 tuổi thì không sao, theo mình hiểu thì mục đích của luật là làm sao không có những hình ảnh và thông tin không khuyến khích các bà mẹ bỏ sữa mẹ đi và nuôi con bằng sữa ngoài.

6. sweet_eyes

^^ dạ em cảm ơn. e hiểu rồi ạ !

7. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

Đây không phải luật của diễn đàn mà luật của nhà nước bạn ạ, hôm qua nhận được tin nhắn của support mình hôm nay cũng phải sửa lại toppic rồi