Em Có Cần Tìm Địa Chỉ Làm Thụ Tinh Nhân Tạo Ở Hà Nội?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi Nho anh nhieu, 20/6/2016.

1. Khánh Ljnh

Khánh Ljnh Thành viên chính thức

Không tránh được đâu ạ, em thấy ai cũng bị như thế hết. Nhiều khi người ta cũng chỉ quan tâm thôi, mình thì lại đang trong lúc nhạy cảm. Nghe thấy nặng nề và khó chịu hơn, chủ top cứ vào hẳn phòng khám chuyên khoa để được tư vấn đầy đủ. Biết đâu gặp bác sĩ mát tay lại có tin vui liền nè, hì

Đang tải...

2. bich1983

bich1983 Bắt đầu tích cực

Chị em nào có thể cho mình biết làm IUI là làm gì ko? ^^ Mà chồng thiếu 1 ít có bị bác sĩ phán là yếu không? Bên nhà mình có ông anh rễ đi khám bác sĩ được bác sĩ cho cấp thuốc uống 1 thời gian hơn 3 năm sau mới có baby đấy! ;)

3. huongvcbphan

huongvcbphan Bắt đầu tích cực

Chủ top định làm thụ tinh nhân tạo ạ? Em thấy mấy chị công ty đang nói chuyện về phòng khám đa khoa Âu Việt đấy chị ạ. Thấy bảo ở đó thường xuyên có chương trình khám vô sinh miễn phí cho các cặp vợ chồng hiếm muộn. Nếu không chị có thể đến để xin tư vấn và thăm khám đi ạ

4. memitbop

memitbop Bắt đầu tích cực

Thụ tinh nhân tạo IVF là phương pháp có tỷ lệ thành công cao, nhưng đòi hỏi bác sỹ thực hiện trình độ chuyên môn giỏi và có nhiều năm kinh nghiệm.
    Mình cũng tìm hiểu và được biết tại phòng khám Âu Việt, phương pháp IVF được thực hiện với tỷ lệ thành công tương đối cao nhờ đội ngũ chuyên gia hàng đầu trong và ngoài nước như Bác sỹ Ivan Reich, các bác sỹ sản khoa hàng đầu Việt Nam tại bệnh viện Việt Đức, Bệnh viện Bạch Mai: BS CKII Nguyễn Phương Hồng…

5. tomyphuong

tomyphuong Zalo 0989329294

Vậy à, mừng quá. Bạn mình thì mới khám ở đó thôi chưa có gì nhưng nó hy vọng lắm. Nó khám ở Âu Việt đang theo bác sỹ Ivan Reich. Nó bảo bác sỹ nhiệt tình và nhẹ nhàng, chuyên khoa và có nhiều tâm huyết.
    Bạn mẹ nó khám bác sỹ nào đó.

6. xthang1984

xthang1984 Thành viên chính thức

IUI là phương pháp thụ tinh nhân tạo bằng cách đưa một catheter rất nhỏ, mềm, mảnh đi qua cổ tử cung và bơm tinh trùng đã lọc rửa vào buồng tử cung để tăng cơ hội thụ thai. Mà bạn í làm 3 lần rồi vẫn chưa đâu thai thì lo thật í chứ?

7. Nga.Do

Nga.Do Thành viên chính thức

Giờ sao nhiều người bị khó khăn trong đường con cái nhỉ? như mình ngày trước cũng chật vật khó khăn tới mấy năm mới có con, gia đình 2 bên sốt ruột lắm cứ giục hoài, thế nên mình cũng hiểu và chia sẻ với chủ top tâm trạng này. Tuy nhiên bạn không nên nóng vội quá, chuyện con cái (nói hơi tâm linh chút) nó còn là cái duyên số nữa đó. bạn nên tìm hiểu thông tin các trung tâm làm dịch vụ một cách kỹ lưỡng và cẩn thận, vì việc thụ tinh nhân tạo cũng tốn kém lắm,rồi quyết định gửi niềm tin vào nơi có uy tín chất lượng và tỷ lệ thành công cao. Chúc bạn sớm được toại nguyện như ý, hãy cố len nhé

8. Đông Tà

Đông Tà Bắt đầu tích cực

Em lấy chồng được bao lâu rồi em, thụ tinh nhân tạo tỷ lệ thành công ko cao lắm đâu chỉ từ 5-25% thôi. Thụ tinh ống nghiệm ok hơn, xác suất 25 đến 75% cơ. Mỗi tội chi phí hơi cao, em nên tìm hiểu thêm trước khi quyết định nhé.

9. Nho anh nhieu

Nho anh nhieu Thành viên sắp chính thức

Chị có biết chi phí làm IVF bên này là bao nhiêu không? Tỉ lệ thành công là bao nhiêu %, chỉ có bác sĩ Ivan gì đó làm thôi hả chị?

10. bechipnho

bechipnho Thành viên chính thức

Nếu ở sài gòn đến Từ dũ có bác sĩ Phượng. Ở Hà Nội thì ra bệnh viện Âu Việt có bác sĩ Ivan, người nước ngoài trực tiếp thăm khám và chữa trị

Đông Tà thích bài này.
  11. behoasua

behoasua Thành viên chính thức

Có chị bạn mình làm thụ tinh nhân tạo đến 3 lần đều thất bại, bất quá tam rồi cũng nản lắm. Thế mà lúc hai vợ chồng quyết thực hiện lần nữa thì may là đậu. Nay cô con gái 3 tuổi rồi, cả hai vợ chồng đều là bs khoa ngoại đấy nhé

12. bechipnho

bechipnho Thành viên chính thức

Chi phí này tùy thuộc vào từng bệnh viện nhỉ, chị điện thoại đến số hotline hỏi luôn cho nhanh chị. Nếu ok thì tới khám luôn, chần chừ gì nữa ạ

13. Nho anh nhieu

Chị về hỏi ý kiến chồng nữa em, đâu thể mình mình quyết định được, cũng mệt mỏi lắm ,mà cứ vẫn phải động viên nhau kẻo xuống tinh thần hết thì bỏ luôn :(

14. behoasua

Cứ từ từ, con cái cũng do duyên trời se nữa. Có lúc muốn chẳng được đâu. Bình tình chị nhé, lo lắng quá thì không hay.

15. Hoa Mộc Miên

Hoa Mộc Miên Thành viên chính thức

Bác sĩ sẽ thăm khám và điều trị trực tiếp mà, em cũng nghe bạn em nói chi phí hợp lý chứ không quá đắt đâu. Được thăm khám bác sĩ nước ngoài nhưng giá VN, hì hì

16. hoangtan55

hoangtan55 Thành viên chính thức

Nhiều người làm IUI hơn 1 chục lần mới có con mà, thậm chí còn có con sinh đôi sinh 3 nữa... chủ thớt chớ nên lo lắng quá, cảm giác lo lắng bất an sẽ ngày càng làm cho cơ thể và tinh thần mệt mỏi, khả năng thụ thai ngày càng thấp đó! :)

17. Nho anh nhieu

Vâng, chứ làm IUI rồi mà chưa thành công em cũng nản chí lắm luôn. Thà có chút hy vọng còn hơn không có gì để hy vọng chị ạ. Em thấy cho nhiều chị làm thụ tinh nhân tạo được 2-3 con, thích ghê, em đây chỉ mong có được 1 thôi cũng đủ rồi

18. behoasua

Chị qua Âu Việt đi chị, ở đó phương pháp IVF được thực hiện với tỷ lệ thành công tương đối cao nhờ đội ngũ chuyên gia hàng đầu trong và ngoài nước như Bác sỹ Ivan Reich, các bác sỹ sản khoa hàng đầu Việt Nam tại bệnh viện Việt Đức, Bệnh viện Bạch Mai: BS CKII Nguyễn Phương Hồng đó

19. su_su_ah

su_su_ah Thành viên chính thức

Khi quyết định làm thụ tinh trong ống nghiệm,thì chị cần đầu tư nhiều về thời gian và nhọc công hơn cả. Vì chọc hút trứng là phương pháp có xâm lấn, phải được làm các xét nghiệm nội tiết, máu, xét nghiệm chức năng gan, thận. Chuẩn bj tâm lý chị nhé

20. Nho anh nhieu

Vâng, em cũng có nghe mấy chị giới thiệu mà em vẫn chưa qua, nay sắp cuối tuần rồi, định đầu tuần em qua viện một mình nhờ bác sĩ tư vấn trước đã ạ.