Cần giúp: Em có vấn đề tế nhị, cần sự giúp đỡ ạ

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi maihamy, 15/8/2015.

1. maihamy

maihamy hạnh phúc là được cho và nhận

hix, e đắn đo mãi mới dám viết cần giúp đỡ, chả là thế này, hôm rồi đi phỏng vấn, e bị loại bởi lý do lãng xẹt là cười múm mím không có được tươi, hixx, nào e có không muốn tươi tỉnh gì đâu, em vẫn có chút tự ti về nụ cười, vì......biết nói thế nào nhỉ, e có khuyết 1 cái răng hàm dưới, trước cười hở ra bị chúng bạn cười, nên em quen dần cuời mỉm, với cả cũng chưa dám đi làm vì thấy bảo đau và can thiệp vào, em sợ đau. Nhưng sau vụ phỏng vấn vừa rồi, em đang lên dây cót tinh thần quyết tâm để được tươi, không mím nữa. 3D1%027
    Các mẹ, các chị có ai đã làm rồi và biết chỗ nào làm không đau thì chỉ em với ạ, em cảm ơn nhiều nhiều ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi maihamy
    Đang tải...

2. maihamy

hixx, chưa mẹ nào đi làm như này ạ.:(, mẹ nào làm răng rồi chia sẻ kinh nghiệm em với ạ, em cảm ơn

3. Tuannguyenvp

Tuannguyenvp Thành viên tập sự

theo mình thì có lẽ bạn nên đến khám các cơ sở nha khoa răng, tùy theo địa chỉ khu vực gần nhà bạn, có 1 loạt các địa chỉ khá uy tín: như nguyễn du, việt pháp, việt đức, việt úc, hay răng hàm mặt trung ương,.. mỗi nơi theo mỗi cảm nhận của mỗi người.
    Còn mức độ bạn đưa ra thì khá chung chung

maihamy thích bài này.
  4. maihamy

dạ, mẹ hà hí làm ở đấy rồi ạ, em giời mới tìm hiểu, chị chia sẻ thêm kinh nghiệm cho e đi ạ

5. maihamy

cảm ơn anh tuannguyenvp ạ, e ở Khương trung, quanh em cũng có mấy chỗ đề chất lượng này nọ nhưng em và bạn bè chưa có ai làm, nên chưa biết kinh nghiệm như nào nên em mới lên đây hỏi ạ

Tuannguyenvp thích bài này.
  6. Tuannguyenvp

Tuannguyenvp Thành viên tập sự

không có gì em, được cái dân ta là bệnh răng với dạ dày thì là phổ thông rồi, con giai bọn anh ít chú ý chứ con gái thường hay để ý hơn. Được cái anh cũng kinh qua nhiều nhiều chỗ cơ sở: răng hàm mặt trung ương rồi, nguyễn du rồi, việt đức rồi, việt pháp rồi, nên có gì chia sẻ được a sẽ chia sẻ, em cứ nói rõ hơn, còn không cứ ra khám, bác sỹ sẽ tư vấn
    P/s: em ở Khương Trung thì có thể ra Thái Hà cho gần nhé, Thái Hà có khá nhiều phòng khám

7. Mẹ HàHí

Mẹ HàHí Thành viên tập sự

Là vì đã chỉnh nha thì cần theo dõi 1 thời gian khá dài, không như các loại điều trị khác như nhổ răng, hàn răng...Bởi vậy mình cần bác sỹ có kinh nghiệm điều trị và theo dõi 1 cách chuyên nghiệp và có trách nhiệm.
    Chị rất hài lòng khi đến đây

maihamy thích bài này.
  8. maihamy

vâng, nhưng em là bị.........thiếu răng ạ, thì có cần chỉnh nha không ạ?

9. maihamy

Dạ em cảm ơn anh chị nhakhoavietphap, em có vào xem các khái niệm rồi ạ, nhưng anh/ chị nói rõ hơn được không ạ

nhakhoavietphap thích bài này.
  10. Cu_Bi_2009

Cu_Bi_2009 Bắt đầu tích cực

Cái này quá đơn giản, anh cũng mất 1 cái răng hàm dưới mà cười vẫn to chả ảnh hưởng gì cả :v
    - Còn trồng thêm răng thì cũng đơn giản thôi: người ta sẽ mài 2 răng bên cạnh để làm thành cầu răng chụp vào là lại đẹp ngay, như vậy là mất 1 nhưng phải tính giá 3 cái. Làm kiểu này ko đau như kiểu làm 1 cái khoan vít vào xương hàm

11. Ruby.Shop

Ruby.Shop Thành viên đạt chuẩn

ĐÃ LIÊN QUAN ĐẾN CHỈNH HÌNH THÌ KO THỂ KO ĐAU BẠN Ạ. NHG SAU CƠN ĐAU ĐÓ MÌNH TRỞ LÊN ĐẸP HƠN KO PẢI TỐT HƠN À BẠN ^^

12. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Cái này bạn ra phòng khám răng, trước mình khám ở anh Đại, 204H Đội Cấn nhé, nhẹ nhàng oki lắm