Khác: Em đã bị sẩy thai một lần rôì mà lại là lần đầu, giờ em muốn có con lại nhưng sợ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi lehag8, 14/9/2010.

1. lehag8

lehag8 Thành viên tập sự

Em bị sẩy thai lần đầu cách đây 8 tháng, giờ vợ chồng em muốn sinh con.Nhưng nghe mọi người bảo sẩy thai lần đầu rồi thì lần sau dễ bị sẩy nữa.Em sợ lắm. Mong các chị giúp em với.Chỉ cho em chút kinh nghiệm cho giai đoạn chuẩn bị mang bầu và giai đoạn dưỡng thai như thế nào.
    Em xin cảm ơn nhiều!
    :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lehag8
    Đang tải...

2. hoangoclan82

hoangoclan82 Thành viên sắp chính thức

Ðề: Em đã bị sẩy thai một lần rôì mà lại là lần đầu, giờ em muốn có con lại nhưng sợ

Chị không biết em bị sảy thai lúc mấy tuần, nhưng chắc chỉ mới bắt đầu có thai thôi. Có nhiều nguyên nhân dẫn đến sảy thai, do bản thân thai không tốt, do nội tiết, do hoạt động mạnh...Chị nghĩ sảy thai xong khoảng 2-3 chu kỳ KN là em có thể có bầu bt. Em giữ cho đừng ốm, nhất là cúm, chuẩn bị 1 sức khỏe tốt cho mẹ thì con sẽ khỏe. Em có thể nhờ 1 bs sản khoa chuyên theo dõi cho em trong suốt thời kỳ thai. Bổ sung thêm axit folic, sắt trước khi có bầu cũng tốt. Khi có bầu uống thêm thuốc bổ (bs thường kê khi em đi khám). Chúc em sớm có tin vui.

3. nguyenhoangnhu

nguyenhoangnhu Thành viên chính thức

Ðề: Em đã bị sẩy thai một lần rôì mà lại là lần đầu, giờ em muốn có con lại nhưng sợ

Đầu tiên là bạn ko nên lo lắng gì cả, sảy thai là chuyện ngoài ý muốn và rất bình thường.khi muốn có thai lại bạn nên đi BS tư vấn nến dùng thuốc gì và ăn uống ra sao, ko nên tự ý dùng thuốc kẻo nguy..Mình cũng từng bị 1 lần lúc 8 tuần.lần sau khi có bâu lại mình đi khám ở chỗ BS Nguyệt bên PSHN BS cho dùng thuốc nội tiết cả uống và tiêm cộng thêm vitamin nữa.Giờ mình có bầu được 5 tháng rồi, bé khỏe và đạp nhoay nhoáy hi hi.Chúc bạn sớm có tin vui

4. meid308

meid308 Thành viên rất tích cực

mình cũng mới bị sảy hồi , bsi kê cho uống axit folic hàm lượng 5mg. vậy có cần phải mua thêm viên sắt để uống không ạ? mà cái axit folic hàm lượng 5mg kia mình mua ở hiệu thuốc chỗ viện Nhi, có 20k mà được những 100v bé xíu, màu vàng. Chẳng biết là như vậy có đúng cái thuốc mà bsi kê không nữa.