EM ĐÃ CẢI TẠO LÀN DA NÂU TỪ CÁC SẢN PHẨM TỰ NHIÊN NTN......

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi thanhbinhdl89, 15/3/2015.

1. thanhbinhdl89

thanhbinhdl89 Thành viên chính thức

Chào cả nhà....
    E muốn chia sẻ với các mẹ về thành quả của e sau 1 thời gian mò mẫm và thử nghiệm lên chính bản thân mình, là phụ nữ ai chẳng thích mình đẹp, các cụ bảo nhất dáng nhì da cơ mà, mình k đc dáng đẹp thì thôi cũng cố gắng có làn da đẹp để ít nhất mặc quần áo lên nhìn dễ chịu tí ạ....
    Sơ qua về da của e ạ, do gen di truyền + tuổi thơ dữ dội bêu nắng nên e sở hữu làn da nâu chính hiệu, (chính xác là đen). chả lạ gì khi ấy ngoài tên gọi hàng ngày của e là BAo Công ạ..:))
    Từ lúc dậy thì biết để ý nhan sắc thì so với các bạn e đã mong muốn cải thiện làn da lắm rồi, nhưng lúc ấy k có xiền để tân trang, với cả cs ở nông thôn nên những mặc cảm của e cũng tan biến nhanh thôi ạ, sau này lên xì phố (thành phố) e mới ý thức dc sâu sắc và mong muốn có đc làn da trắng đến thế nào...nhất là khi đi cùng đám bạn mà da mình nổi nhật về cái khoản màu chìm....buồn...

Nhưng đó mới là quá khứ....làn da của e có thay đổi đôi chút nhưng k rõ rệt, xin nói thêm ở đây là nhờ internet nên e cũng nhiều lần thử qua các sp kem trộn có, tự chế có....NHƯNG...do cái Lười làm e k kiên trì được với sp nào lâu dài cả, thấy nhiều bán hót gơn quảng cáo kem ghê lắm, phần vì giá chát, phần vì da nhạy cảm nên vẫn k hạ quyết tâm rước e nào về cả...
    Cho đến thời điểm e ở nhà nghỉ sinh bé thì làn da của e đã có bước thay đổi đáng kể...và cũng là thành quả đáng trân trọng mà e sắp chia sẻ cho các mẹ ở đây, do ở cữ trong nhà gần 1 tháng nên làn da của e sáng lên hẳn. Đây chính là động lực để e bớt lười hơn, vì thấy da mình chưa đến mwucs k cải tạo dc ( do k tiếp xúc với mặt trời, hoặc cũng có thể thay máu như nhiều mẹ khác)...thời gian này e rảnh rồi nên có nhiều thời gian nghiên cứu hơn, lúc ấy tự làm rượu gừng nghệ bôi giảm eo,thấy da các vết rạn mờ đi các mẹ ạ
    Phải nói là thời gian bầu và cho con bú e cực kỳ hạn chế dùng hóa, mỹ phẩm, cho nên sau sinh e cũng chưa dùng sữa tắm đâu,và e học hỏi để làm hỗn hợp tắm thay cho st các mẹ ạ, đến nay e đã trung thành và thấy làn da sáng lên rồi, e sẽ kiên trì làm tiếp cái pp này để an toàn + vừa túi tiền nữa, Nguyên liệu e sẽ liệt kê sau đây:

- Bột đậu đỏ ( cái này bác e trồng nên e cực tin tưởng)

- Bột nghệ vàng, nghệ đen ( e cũng mua ở quê của nhà người ta tự làm dc)

-Trứng gà mẹ e nuôi, e dùng lowngf đỏ, mẹ nào da nhờn thì dùng lòng trắng. Cái này đúc kết từ kinh nghiệm của e, khi nghệ dính lên da rất khó làm sạch màu, nhưng khi kết hợp với lòng đỏ trứng thì sau mỗi lần tắm các mẹ sẽ bỏ qua nỗi lo vàng da do nghệ nhé
    -Sữa tươi k đường
    - Dầu oliu loại Extra Vigrin mua của mẹ nào e k nhớ tên
    - mật ong cũng nhà bác e ở Đắc Lắc lun....nguyên liệu là cây nhà lá vườn nhá, à thêm vài viên Vitamin E nữa các bác ạ
    Đem trộn các ng liệu ấy thành hỗn hợp sền sệt cho vào lọ rồi bảo quản trong ngăn mát dùng
    , chứ tính e lười nên k muốn mỗi lần tắm lại ngồi hì hục trộn...văn vẻ hơi lủng củng nên mẹ nào đọc đến đây thì kiên trì tí nữa nhé
    1 tuần e tắm 3,4 l bằng hỗn hợp đó, trc khi tắm thì e TDC bằng cam, hoặc chanh với mật ong ạ, hoặc đường nâu....
    sau tắm e có bôi dưỡng, cái này e dùng của Oriflame, Vaselin và cả DIY nữa, nhưng chỉ bôi ở cổ, tay, thỉnh thoảng ở chân, hihi
    đến bây giờ tất nhiên là da e chưa trắng như các bạn hotgirl dc, nhưng ít nhất chạ ai dám gọi e là Bao công nữa, thậm chí có người còn khen trắng là khác,
    E muốn chia sẻ với các mẹ, các chị, các e như thế, kiên trì sẽ có kqua, và đồng tiền bỏ ra để làm đẹp cũng k quá chát
    Nhân tiện e cũng có ý này, nếu mẹ nào muốn làm mà k có thời gian hoặc ngại thì e nhận khâu nhập nguyên liệu rồi trộn sẵn cho mọi người chỉ việc dùng thôi, e k phải mua nguyên liệu nên chwua biết chính xác giá 1 lọ là bnhiue tiền, nhưng nếu nhiều mẹ có nhu cầu và tin tưởng thì e sẽ làm hộ và báo giá cho các mẹ,bản thân e đựng vào hũ 300g thì e tắm dc khoảng 3lan (do e dùng nhiều), thì e tính ra chi phí cũng chỉ vài chục thôi ạ, e up ảnh nguyên liệu và kqua ảnh e chụp, ảnh mờ do dt cùi chứ k phải chỉnh sửa đâu ạ
    Thân ! Chúc các mẹ có làn da như ý

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thanhbinhdl89
    Đang tải...

2. meomeo_1234

meomeo_1234 Thành viên tích cực

Cho e hỏi chị gái có bán lại mật ong k ạ...E cũng rất quan tâm đến cách làm đẹp từ thiên nhiên như này...
    Hj
    Nhưng vừa sinh bé xong nên chị ít tiếp xúc với ánh nắng và như các cụ nói là sinh con xong sẽ "thay máu",da sẽ đẹp lên....đó cũng là lợi thế ạ
    Chúc chị có được làn da như ý nhé

thanhbinhdl89 thích bài này.
  3. thanhbinhdl89

E k bán mật ong,cũng chưa tim dx mối nào bán mà yên tâm cả,đang nhờ c bạn mua giup chỗ tin câỵ mà chưa có,b ddể lai sdt cho m,khi nào m mua dc thi m alo b

4. thanhbinhdl89

Với cả m sinh e bé gio cung dc hơn 9th rồi

5. Sontung9x

Sontung9x Thành viên chính thức

Không thấy nhắc đến dầu dừa dưỡng da mặt nhỉ không biết nó có tốt không nhỉ,nếu không tốt tại sao nhiều người sử dụng nhỉ.

6. CherryJimy

CherryJimy

Hi, oánh dấu phương pháp của mn, e cũng toàn bị chê là bao công :( ngày xưa buồn lắm ý ah, giờ cũng vẫn ngăm ngăm đen... chả dám đi tắm biển. Mà sắp hè rùi. Mà mn dùng bao lâu thì trắng như thế đấy ạ?

7. CherryJimy

CherryJimy

Ý mà mn chưa cho biết tỉ lệ các loại nguyên liệu kia ntn ạ? Trộn các loại ấy bn gram, bn ml,... ạ?

8. thanhbinhdl89

E cũng k chính xác lawms ddâu,làm ra 1hũ như e thì dùng 2nắp đậu đỏ + 1nap bột nghệ + 2lòng đỏ trứng gà + 2/3 gói sữa + 1thìa oliu + 5 viên vitamin E + 1thìa mật ong
    E k tắm thường xuyên nhưng tính tổng số laabf tắm thì chưa đến 10laàn
    Nếu mẹ nó tắm 1tuần 3lần thì sẽ nhanh có hqua hơn e,nhớ tdc nữa

9. thanhbinhdl89

E thì k hợp dâuf dừa,với cả e tìm hiêur thif dầu oliu có tác dụng dươngx am,trang hon dầu dừa

10. Cua Xì Ke

Cua Xì Ke famous lady :3

nhìn thích quá mà m lười lắm, vào phòng tắm chỉ mong sao tung tẩy cho nhanh dc ra :)

11. kimthuongchv

kimthuongchv

công thức hay quá, cho c share công thức của em nhé

12. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

da em cũng ngăm ngăm đen đây ak! hic, cải thiện mãi mà chẳng được, tính em lại k kiên trì được! chị tắm bao lâu thì được như vậy ak? Mỗi lọ chị pha chế rồi bán thì giá khoảng bao nhiêu ak?

13. thanhbinhdl89

Hi cả nhà,từ hôm chia sẻ công thức của e thì cũng có nhiều mẹ ib,add face nói chuyện,rồi cả các c nhờ làm giup,vậy nên e quyết định làm liền 10hũ để cho các chị đã đặt và ai có nhu cầu. Thực sự e bận nên cũng chưa ngồi tính toán xem chi phí hết bnh,nhưng với 10 chị đầu tiên e tính 50k ạ.để c e làm quen nhau đã,sau này dùng hợp hay an toàn thì chia sẻ cho nhiều ng cùng biết, còn nếu có duyên buôn bán thì sau này e tin là giá sẽ khác ạ,hì

14. Nhung.Nấm

Nhung.Nấm Nấm

c ở đâu thế ạ.
    tiện thể e q.c nhà e có mật ong ng.chất k pha,còn nguyên xác và sáp ong lun ạ.e có shjp toàn quốc.mn có nhu cầu thì ới e nhé.tks cm

15. Nhung.Nấm

Nhung.Nấm Nấm

c ở đâu thế ạ.
    tiện thể e q.c nhà e có mật ong ng.chất k pha,còn nguyên xác và sáp ong lun ạ.e có shjp toàn quốc.mn có nhu cầu thì ới e nhé.tks cm

16. thanhbinhdl89

M o Hoai Duc,HN mn a. De lai sdt cho m tien lien lac voi b nhe.m dang muon mua mat ong cho nao tin tuong dc de su dung lau dai

17. Nhung.Nấm

Nhung.Nấm Nấm

0945297069 mn ơi.mật og nhà e cũg là ng nhà gửi từ trog Đắc Lắc Kon Tum ra.đảm bảo lun ạ.có j mn ủng hộ nhé.e ở nam địh.cm lấy e sẽ gửi ng nhà mag lên cho ạ

18. thanhbinhdl89

Ok mn nhé.đợi dùng hết chai m sẽ ung hộ mn

19. qua?_o^i?

qua?_o^i? Thành viên sắp chính thức

Mình muốn mua vài hũ dùng thử bạn ship cho mình được không

20. thanhbinhdl89

Quên k de lại sdt cho các mẹ,có thắc mắc j thì nt hoặc gd cho e 0979534920 / 0968908884