3 tháng đầu: Em Đã Có Bầu, Phải Làm Sao Đây?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi meomeo2210, 27/1/2013.

1. meomeo2210

meomeo2210 Thành viên sắp chính thức

E vừa siêu âm xong chiều nay, bs bảo thai đã 6 tuần 4 ngày rồi. E và A chưa cưới, định 2 năm nữa mới tính chuyện thì lỡ, a vừa đi làm 4 tháng nay, e đang học cao học, chưa có việc làm,lúc đầu biết tin e có thai, a ấy rất vui nhưng sau nghĩ đi nghĩ lại, a ấy chưa muốn cưới xin và có con vì công việc chưa ổn định và cảm thấy chưa đủ điều kiện để lo cho e và con, không muốn dựa dẫm vào gia đình, a khuyên e bỏ! E cũng k muốn phụ thuộc gia đình a ấy nhưng k muốn bỏ con đi, vì có thai lần đầu. e và a ấy 1 tuổi kỷ tỵ, nge bảo năm nay có con sẽ gây bất hòa vợ chồng nữa, E đang rối lắm! E không biết phải làm gì? Nếu e muốn a ấy vẫn cưới nhưng lại không vui vẻ chút nào và e sợ ảnh hưởng đến công việc của a. E phải làm gì để khuyên a ấy và giúp a ấy có thể bình tâm và vui vẻ chấp nhận chuyện này, còn phải chuẩn bị để mở lời với bố mẹ 2 bên để xin cưới, e chỉ sợ bụng 1 ngày 1 to nên muốn việc này được quyết định sớm nhất có thể. A ấy thì đang rất mất bình tĩnh nữa. Các chị cho e lời khuyên được k? vì hiện tại e chưa dám nói với ai chuyện này và k biết xin lời khuyên từ ai nữa..

Xem thêm các chủ đề tạo bởi meomeo2210
    Đang tải...

2. thuytn1983

thuytn1983 Thành viên tích cực

Ðề: Các chị ơi, cho e lời khuyên !!

Bạn hãy suy nghĩ cho kỹ. Có nhiều người khi đã ổn định thì việc có con lại vô cùng khó khăn. Nếu thực sự yêu và cỏ trách nhiệm thì người đó không nên khuyên bạn bỏ con đi. Chia sẻ với bạn.

meomeo2210 thích bài này.
  3. meomeo2210

E biết điều đó, nhưng a ấy còn trẻ nên suy nghĩ chưa đc sâu, e k biết phải làm thế nào để a ấy có thể vui vẻ chấp nhận và giúp a ấy bình tĩnh suy nghĩ lại. thật sự e rất buồn và bế tắc

4. thuphuongnt86

thuphuongnt86 Thành viên kỳ cựu

nếu 2 bạn thực sự yêu nhau thì vẫn nên giữ con lại. có nhiều TH bỏ con đi rồi sau này khó có lại lắm, mà mình cũng sẽ hối hận về sau

5. zabuzashop

zabuzashop Thành viên tích cực

Mình thấy điều kiện của hai bạn đâu có khó khăn lắm, dẫu sao hai bạn cũng đã qua giai đoạn ban đầu: ảnh đi làm, bạn học cao học! Như vậy là có thể tính đến chuyện cưới xin rồi! Con cái là của trời cho, có con là có LỘC! Nếu hai bạn muốn đến với nhau thực lòng thì mình ủng hộ chuyện đám cưới! :)

6. mamadoanh

mamadoanh Thành viên kỳ cựu

em ơi đừng bỏ con em nhé !em hãy bàn bạc với cậu ấy và nên cưới đi,có con có lộc đó,còn như bây giờ ,em mà bỏ con,sẽ ảnh hưởng sau này đó,mà 2 người yêu nhau cơ mà,em ngại gì,thực sự yêu nhau sẽ vượt qua được hết em ạ,cơ bản là bạn em có muón đi đến hôn nhân với em hay không ?,và có trách với việc đã làm em có thai hay không ấy ?lúc này là lúc người đàn ông tỏ rõ vai trò,trách nhiệm và có thực sự yêu thương hết lòng với người yêu hay không đó,chúc em có một quyết định sáng suốt.

7. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

Bạn ơi con cái là lộc trời ban,k phải ai cũng đc phước thế đâu
    Đừng bỏ con,tội con bạn ạ
    Nhiều mẹ tốn bao công sức,tiền của mong mãi mà con chưa về được kia kìa,trời sinh voi ắt sinh cỏ...
    Cố gắng tính chuyện lâu dài đi bạn

8. meomeo2210

cảm ơn các chị, e đang quyết tâm sẽ giữ bé lại và a ấy sẽ cưới nếu e muốn như thế nhưng bây giờ a ấy k vui và thấy áp lực, e nhìn thấy cũng k vui nổi, thật sự là k biết làm cách nào để a ấy hồi tâm chuyển ý nữa

9. meomeo2210

a ấy và e yêu nhau nhưng cả 2 đều chưa muốn cưới khi chưa có công việc ổn định. e cũng sợ phải phụ thuộc bên nhà a ấy, dù 2 bên gđ cũng k phải k có đk chị ạ. e thấy thật tội nghiệp cho con nếu như bố mẹ đều k mong chờ sự ra đời của nó

10. thongoc2212

thongoc2212 Bỉm giá rẻ -0984.648.696

Chị nghĩ em nên nói chuyện với ng yêu em, bây giờ người yêu em đã đi làm, sao lại k thể lo được chứ, k có nhiều thì cả 2 cùng cố gắng chi tiêu sao cho hợp lý, như vc chị, xã chị cv chưa có, chạy việc mãi chưa được, có 1m chị đi làm, lương cũng chả đáng là bao, gđ nội cũng có đk, nhưng bọn chị cũng k phụ thuộc mà tự mình lo, khi chị có bầu, bọn chị lúc đầu cũng k thích lắm, bởi năm nay kỵ vởi tuổi cả 2 vợ chồng, sung mệnh, sung tuổi nhưng 2 đứa vẫn quyết tâm để, bởi con là lộc trời cho, đâu phải muốn là được. Khi mang thai chị gặp rất nhiều khó khăn bởi bị dọa sẩy ngay từ tháng đầu tiên, rồi nhiều chuyện xảy ra nữa, tốn rất nhiều tiền bạc mà vc chị vẫn quyết tâm giữ lại đứa nhỏ. Bây giờ chị được 5 tháng rồi, 2vc vẫn động viên nhau cố gắng lên. Chuyện sinh k hợp tuổi cũng k đáng lo ngại đâu em, bởi còn phụ thuộc ngày sinh, tháng sinh, giờ sinh nữa. Bây giờ bỏ đứa trẻ tội nghiệp lắm, mà bỏ rồi bọn em có chắc chắn 2 năm nữa sẽ lấy nhau k? Chẳng ai nói trước được điều gì đâu em, chỉ con gái chị em mình là thiệt thòi nhất thôi. Chúc em suy nghĩ sáng suốt nhé!!!

MEOMAP1987 thích bài này.
  11. dibido

dibido Thành viên tích cực

Đúng như các mẹ nói đấy bạn ạ. Không nên bỏ con vì bây h con cái là lộc trời cho mà. Theo mình được biết thì nếu năm sau sinh thì con là mệnh Thủy, hợp với Mộc của Kỷ Tỵ ấy chứ. Mình cùng tuổi với bạn, cũng sẽ sinh con sang năm nè.
    Việc nói chuyện với Bố Mẹ chỉ khó khăn ban đầu thôi. Nếu 2 bạn cũng dự định cưới rồi thì cưới sớm hơn 1 chút mình nghĩ cũng k sao. Đương nhiên là có khoảng time khó khăn ban đầu vì có em bé vào khá là tốn kém. Nhưng nếu 2 vợ chồng biết cân đối chi tiêu thì cũng sẽ xoay sở được thôi. Như mình bi h nhịn tiêu pha vào quần áo, giầy dép 1 chút, chuyển qua tiền ăn để bồi bổ cho con :). Bạn có thể kinh doanh tạm bằng các hình thức part time onl hay j đó cũng được.
    Còn về bạn nam thì có lẽ lúc đầu cũng hoang mang vì cũng nghĩ là 1 mình bạn ấy lao động thì chưa lo cho được gia đình nhỏ, nhưng nếu bạn động viên và phân tích cho bạn ấy hiểu thì chắc cũng sẽ bình tâm lại thôi.

Chúc 2 bạn có qđ sáng suốt :)

12. meoluoi1107

meoluoi1107

kỷ tỵ thì bẳng tuổi mình rùi, nhưng năm nay có em bé là hợp tuổi cả 2 vợ chồng đó chứ, hic, bỏ em bé tội lắm, bạn cứ thủ thỉ nc với anh ý chút, Chắc ngyeu bạn muốn kinh tế ổn định hơn nhưng con cái lộc trời cho mà, vất vả thì ai cũng vất vả, cố lên bạn ơi

13. sweethoney

sweethoney Thành viên tích cực

Theo tớ bạn nên suy nghĩ thật ký, vì rất nhiều người có điều kiện mà không đẻ được, chạy chữa không biết bao nhiêu tiền. Thêm người thêm của, tâm linh 1 chút thì ông trời chẳng tiệt đường sống của ai cả. Có con vào sẽ rất nhiều khó khăn đến nhưng mình có thể vượt qua. Chúc bạn có 1 quyết định thật sáng suôt

14. meomeo2210

e đã khuyên a ấy rất nhiều, nói đủ cách rồi mà a ấy vẫn muốn e bỏ đứa bé. k muốn nói với bố mẹ về chuyện cưới xin nữa, e buồn quá, thời gian đâu còn nhiều để đôi co nữa cơ chứ.

15. thuphuongnt86

thuphuongnt86 Thành viên kỳ cựu

mình ghét bọn đàn ông vô trách nhiệm, chỉ biết chơi mà ko dám nhận trách nhiệm

16. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

Bây giờ ko phải là anh muốn hay ko muốn nữa, lỡ có con rồi thì bắt buộc anh phải cưới, chị cứ quyết tâm vào, 2 ng ko nuôi đc thì gdinh có thể sẽ hỗ trợ thêm mà, hcảnh 2 ng có phải bế tắc, cùng cực lắm đâu mà phải bỏ con chứ.

17. gaotamthaihn

gaotamthaihn

con là trời cho nên hãy cố gắng vượt qua tât cả để giữ chị nhé, còn chuyện xung khắc do mình sống thôi mà, chúc chị có quyêt định sáng suốt.

18. shooting

shooting Ngọc Mắm: 0976 241 108

Em ơi, chị đinh shut up máy rồi mà đọc mấy dòng của em chị phải comment, em đừng bỏ con mà tội nghiệp em nhé, một sinh linh bé bỏng ko có tội tình gì, sau này em sinh con ra nhìn thấy con lớn lên từng ngày dù vất vả cũng yêu lắm em ạ, con phải trải qua mấy trăm kiếp mới được lên làm kiếp người đó em, nên em đừng bỏ con nha, mong em có suy nghĩ đúng đắn

19. tieu_it88

tieu_it88 Banned

Mình nghĩ hai bạn không nên bỏ đi con của mình. Dù còn khó khăn nhưng mình nghĩ vẫn có thể lo được nếu sinh còn mà với lại nếu nghĩ để đến khi nào cuộc sống ổn định rồi hãy sinh con thì biét thế nào là ổn định, có thể lúc đó lại thấy công việc nhiều quá để sau hãy sinh con nữa. Mà tại sao lại coi là phụ thuộc vào gia đình, mình nghĩ gia đình là cho dựa lớn nhất cho mình suốt cả đới quan trọng là mình có phấn đấu hay không thôi. Chúc hai bạn hạnh phúc!

20. MEOMAP1987

MEOMAP1987 Mẹ Yêu Sóc

Bạn ơi đùng bỏ con nhé tội lắm,nh người còn khó khăn hơn 2 bạn nhiều,con cái là lộc trời cho,đừng bỏ tội nghiệp