Cần giúp: Em Đã Dùng Đủ Mọi Cách. Mong Bé Yêu Quá.

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi thuyvan.nt, 15/10/2012.

1. mẹ nhím baby

mẹ nhím baby Thành viên kỳ cựu

Ðề: Các mẹ ơi em bùn quá....

cả 2 vợ chồng chị thử đi khám xem sao

Đang tải...

2. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

trong việc này thì lo ngi nhiu ko giai quyết đc vấn đề j đâu mom ưi, thoải mái lên ~!~

3. huongduongxanh_30032000

huongduongxanh_30032000 LH: 0974.353.505

tâm lý thoải mái là điều quan trọng ban ạ, khi nào tầm 6thang đến 1 năm ko có thì đi kiểm tra xem

4. baochau611

baochau611 Thành viên đạt chuẩn

Cứ bình tĩnh em ơi. Chỉ nghĩ 2 tháng cuối em bi chậm là do suy nghĩ quá nên ảnh hưởng tới hoocmon đấy. Tinh thần càng thoải mái thì càng dễ đậu em à. Hi hi kinh nghiệm của chị đấy. Mới thả 2 tháng mà chưa có, thì không cần vội đâu em Chúc em vui nhé

5. cindyvn

cindyvn CubiMart- Make mum life easier

Cứ bình tĩnh lo nghĩ gì mẹ nó ơi. Mới có ít ngày thôi mà. Chờ thêm thời gian nữa xem sao. Cứ ăn uống, sinh hoạt bình thường là được.

6. Linhxinh86

Linhxinh86 Thành viên nổi tiếng

Cũng lâu rồi, chủ top đã có gì chưa?

7. Ðề: Các mẹ ơi em bùn quá....

mẹ nó thư giãn, thoải mái tinh thần nhé! Vui vẻ thoải mái sức khỏe của mẹ mới tốt và bé sớm về với mình :) Chúc mẹ may mắn!

8. nhimtuyliphp

nhimtuyliphp Thành viên chính thức

em ơi. vấn đề tâm lý cũng rất quan trọng đấy em. vợ chồng em phải thật thoải mái nhé. em nhớ ăn uống đầy đủ và ăn một số loại thực phẩm tốt cho việc thụ thai ví dụ như thịt bò, đậu nành... vc chị dạo đầu tiên cũng thả tẹt ga mà không có. c hồi đầu cũng căng thẳng lắm, càng mong con, càng áp lực càng căng thẳng thì lúc lâm trận càng khó em ạ. nếu chu kỳ của em không ổn định thì dành riêng thời gian tới đi canh trứng đi em ạ. mà phải soi thường xuyên, cách ngày soi 1 lần rồi. Em nhắc ông xã bớt uống bia đi nữa. chuẩn bị sức khỏe tốt cho cả vợ và chồng em ạ. Chúc con sớm về với em nhé!

9. dochoiminha

dochoiminha 0963 557 620

chu kỳ kinh của e cũng giống mẹ này quá, có lúc 60 ngày 1 lần và hơn thế ý, e cũng đang lo lắng quá

10. Mẹ lentino

Mẹ lentino Banned

Em trươc kia chu kỳ cũng thất thường lắm, chả thể nào dự tính được ngày rụng trứng cả. May mà cũng đã có bầu. Chị cứ bình tĩnh, rôi từ từ sẽ có, con cái cũng là cái duyên đó chị ạ

11. binhthuc

binhthuc Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ này nói đúng đấy, mà ko thấy chủ top vào thông báo tin cho các mon theo dõi biết tình hình

12. mamachip

mamachip Thành viên kỳ cựu

Không biết chủ top giờ thế nào rồi nhỉ? Hy vọng là bạn ấy đã có tin mừng......

13. mommy_iluvu07

mommy_iluvu07 Thành viên mới

Nếu mình nhớ k nhầm thì chủ top đã chia sẻ là bạn ý đã có baby từ mấy pages trước rồi kìa! :) Nên giờ chắc đang tầm bổ sức khỏe chờ đón con iu rồi cả nhà ơi! Chúc các mẹ 2V đỏ chót nha! :)

14. Hungngoc091212

Hungngoc091212 Thành viên chính thức

Em cũng săn 3-4 tháng nay rồi mà chưa có, buồn quá đi :(
    Cứ bảo là ko lo lắng chờ đợi, cơ mà từ hồi vợ chồng cưới ai gặp cũng hỏi có gì chưa, mẹ chồng gặp lần nào cũng hỏi, ko sốt ruột ko được ạ :(

15. Tamnt_Tpq

Tamnt_Tpq Thành viên chính thức

Mọi ng cứ hay kế hoạch rồi đến lúc muốn có lại khó nhỉ? Em mà cưới xong em muốn có em bé luôn, k kế hoạch gì hết cả hì

16. Thai Anh

Thai Anh

bình thường thôi mà em, cứ tinh thần thoải mái là sẽ có bé, mới 2 tháng có gì đâu mà vội, xã uống có 1 lon thì ko vấn đề gì

17. haphuongnd

haphuongnd http://atec.vn

Cũng có nhiều mẹ giống chủ top, mới thả 2-3 tháng đã lo lắng quá, bác sĩ nói 2 vợ chồng thả ít nhất một năm mà không có gì thì mới đáng lo mà

18. cunyeu2109

cunyeu2109 LH ngay 0904.585.683

chị yên tâm đi chị, không phải lo lắng đâu mà

19. lequyen69

lequyen69 Thành viên tập sự

Ngay từ khi còn nhỏ, tiếng thở rít, hắt hơi, ho, đờm nhiều… đã vây chặt lấy cuộc đời của mình cả ngày lẫn đêm. Đằng đẵng 36 năm qua, chồng mình đã đi chữa tứ phương nhưng chẳng có tác dụng gì nhiều, cứ đỡ lại bị và lặp lại miên man không biết bao giờ mới dứt. Đêm nào có chuyện ấy là chồng mình mấy hôm sau mệt mỏi chẳng làm được gì. Nhiều khi mình đã buông xuôi khi chấp nhận đó là một phần của cuộc sống với gia đình mình. Mỗi lần xxx, ho rít lại làm 2 vợ chồng tụt hết cả hứng cơ. Vợ chồng mình đã phải thụ tinh qua ống nghiệm ở Bệnh Viện Phụ Sản Trung Ương mà vẫn không ăn thua gì hết. Suốt từ nhật ký từ đêm tân hôn, bao nhiêu dòng chữ thấm đẫm nước mắt. Bao năm, nhìn hình tiều tụy héo mòn qua gương mà lòng xót xa đau đớn đến nhường nào. Đã bao nhiêu liều thuốc tây Theophylin, Nedocromil, Zafillukast, Zileuton…. kèm với kháng sinh liều cao ở Bạch Mai, Xanh Pôn… mà đâu vẫn hoàn đó. Tập đơn thuốc cứ ngày một dầy lên mà bệnh tình như vô vọng. Cả nhà mình đã điều trị biết bao phòng khám đông y mà chẳng ăn thua gì. Mình đã nghe nhiều người bầy theo kinh nghiệm dân gian và uống thuốc ở Bệnh Viện Y Học Dân Tộc Trung Ương như - Hạt tía tô 10 g, đương quy 8 g; cam thảo, nhục quế, mỗi vị 2 g; tiền hồ, hậu phác, gừng tươi 2 lát, đại táo một quả... Sắc uống ngày một thang. Sắc rồi cho đường mật ong vào nước sắc, uống nóng, ngày một than và bồi bổ thêm hải mã, nhân sâm, nhung, tam thất, vitamin, acid amin, khoáng chất, chất tăng nội tiết tố nam testosterone, nội tiết tố nữ estrogen… rồi cũng chẳng đâu vào đâu, vẫn thế thôi. Mình là cán bộ phòng tín dụng Ngân hàng TMCP Quốc Tế VIB Bank kết hôn cách đây 5 năm, lúc đó mình 28 tuổi kế hoạch của vợ chồng là sẽ có con sau 2 năm. thế nhưng sau khi 2 vợ chồng muốn có con thì thời gian cứ trôi 1 năm dồi 2 năm cũng chẳng thấy gì rồi 5 năm lại trôi qua. Trong quá trình đó mình hết sức lo lắng lại còn bị gia đình họ hàng mắng mỏ, áp lực vô cùng vợ chồng đã đi khám ở bệnh viện phụ sản trung ương và viện phụ sản hà nội kết quả đều giống nhau. Mình thì trứng nhỏ và lép không có khả năng thụ thai bs có kê thuốc kích trứng về uống, còn chồng xét nghiệm tinh dịch đồ là 74% như vậy là trung bình nhưng làm việc văn phòng ngồi máy tính nhiều lên tỉ lệ tiến nhanh có 40% cũng vẫn cò thể cứu vãn được sau mấy tháng điều trị bằng tây y tốn kém và không kết quả. Mình chuyển qua đông y đến bao thầy lang uống không biết bao nhiêu thuốc, tốn kém không biết bao nhiêu thời gian và tiền bạc mà vẫn không đạt kết quả. Có lần mẹ mình trình bày nỗi thống khổ của gia đình đến một giáo sư ở Bệnh Viện Y Học Dân Tộc Trung Ương, GS đã khuyên nên uống kết hợp đông trùng hạ thảo trong và sau quá trình điều trị thì rất tốt. Mình đi tìm đông trùng hạ thảo nhưng tiếc thay sản phẩm thật giả lẫn lộn khôn lường. Có khi uống nhầm phải hàng giả thì còn chết hơn. Không lẽ phải lặn lội sang Tây Tạng bên Trung Quốc để mua sao, mà có sang đó nếu không quen biết và hiểu cặn kẽ chi tiết về đông trùng hạ thảo thì đã chắc gì mua được hàng thật. Tháng 6 năm 2010, qua rất nhiều bạn thân thiết ở diễn đàn chúng ta cũng giới thiệu GS. BS. Đái Duy Ban, Bác Sỹ Phương, Bác Khánh Thành, Thạc Sỹ Linh sáng lập ra phòng khám chẩn trị y học cổ truyền đại gia đình Daibio trong Công ty Daibio cùng các nhà khoa học có nghiên cứu ra Đông Trùng Hạ Thảo lần đầu tiên tồn tại ở Việt Nam nhưng mình vẫn không tin vì bây giờ thật giả lẫn lộn nhiều lắm mặc dù bạn ấy có nói. Nhất là các thông tin trên mạng bây giờ có được kiểm duyệt chặt chẽ gì đâu nên chẳng biết thế nào mà lần vì đông trùng hạ thảo thật giả lẫn lộn lắm, nơi nào mà chả nói là họ cam đoan khẳng định chắc chắn rằng đây là thật và làm rất tốt, cứ dùng đi là khỏi ngay mà, việc gì mà phải lo lắng đến quá mức cơ chứ. Có lần mình nghe theo lời nài nỷ rất nhiều lần của họ và dùng thử đông trùng hạ thảo hàng xách tay của nước ngoài về mà chẳng hiểu vì sao mình bị đi ngoài đến cả tuần thế mới chết mình chứ rồi chẳng biết kêu ai bây giờ. Gọi họ nhiều khi họ chẳng thèm nghe máy, có khi nghe điện thoại thì họ bảo có thể do lô nọ lô kia chứ họ có phải sản xuất ra đâu mà biết được bên trong có gì nhưng họ vẫn cứ bảo chất lượng của họ tốt lắm còn nếu không thích thì không cần phải dùng thêm. Hen suyễn lại ngày một nặng hơn đến là khổ sở. Đã bao nhiêu năm trôi qua thì việc chuyện ấy vợ chồng mình là bấy nhiêu năm thất vọng vô bờ bến. Nỗi mong mỏi cho sinh linh ra đời mà cứ trôi dài theo năm tháng bất tận. Mình đã thực sự vẫn không tin rằng ở Việt Nam có thể làm được đông trùng hạ thảo. Nhưng mình và cả gia đình quyết tâm phải đi tìm dù có phải vái tứ phương. Mình đã tìm trên báo chí, hiệu sách uy tín thì thấy có rất nhiều tạp chí cũng như sách báo giới thiệu về Đông Trùng Hạ Thảo Daibio mà GS. Đái Duy Ban và cộng sự ở Phòng khám chẩn trị y học cổ truyền Đại Gia Đình Daibio trong Công ty Daibio nghiên cứu thành công và phát triển sản xuất hàng loạt. Mình thấy các trang web của nhà nước Việt Nam cùng trang bách khoa toàn thư Wikipedia có GS. Đái Duy Ban cùng cộng sự là đơn vị đầu tiên tìm ra và nhân nuôi thành công đông trùng hạ thảo tại Việt Nam đầy đủ nhất. Do vẫn còn do dự vì liệu ở Việt Nam mình có tồn tại đông trùng hạ thảo ở ngoài tự nhiên không và nếu có thì đã nhân nuôi giống thành công chưa? Mình đã hỏi lại vị giáo sư ở bệnh viện y học dân tộc thì giáo sư nói do hôm trước quên mất nên chưa giới thiệu đến GS. Đái Duy Ban và khuyên nên dùng đông trùng hạ thảo của GS. VS. TSKH. Bác Sỹ Đái Duy Ban, Bác Sỹ Phương, Bác Khánh Thành, Thạc Sỹ Linh ở Phòng Khám Đại Gia Đình Daibio nhờ chất lượng uy tín đảm bảo chắc chắn nguồn gốc xuất xứ vì được tìm thấy giống Đông Trùng Hạ Thảo, ươm mầm, nhân nuôi, sản xuất hoàn toàn đầu tiên tại Việt Nam. Bác ý bảo các sản phẩm trên thị trường hiện nay đều là nhập đông trùng hạ thảo từ nước ngoài gửi về hoặc đóng gói lại với mẫu mã khác nhau thôi mà thật giả, chất lượng thì không biết thế nào mà lần đâu. Mình vào mạng để tra cứu thông tin về GS. VS. TSKH. Bác Sỹ Đái Duy Ban, Bác Sỹ Phương, Bác Khánh Thành, Thạc Sỹ Linh ở Phòng Khám Đại Gia Đình Daibio thì thấy các cơ quan chính thống của Đảng và Nhà Nước nói đến

http://dostquangtri.gov.vn/chuyenmuc/HCM/include/default.asp?option=1&ID=274&Chitiet=111
    http://daibio.com.vn/hoi-dong-co-van/gs-vs-tskh-bs-dai-duy-ban.daibio

Mình đã gọi điện thoại đến 04 62754799 và cả liên lạc trực tiếp 0982207805 rồi hẹn đến tận nhà GS. VS. TSKH. Bác Sỹ Đái Duy Ban, Bác Sỹ Phương, Bác Khánh Thành, Thạc Sỹ Linh ở số 38 Ngõ Thái Thịnh 1, Đống Đa, Hà Nội là phòng khám Đại Gia Đình Daibio của GS và được GS. Ban và Thạc Sỹ Linh cùng các thầy thuốc ở Daibio tận tình chỉ dẫn. Đông Trùng Hạ Thảo Daibio của GS. Ban, Bác Sỹ Phương, Bác Khánh Thành, Thạc Sỹ Linh cùng các nhà khoa học tâm huyết, các giáo sư, tiến sỹ khoa học, thạc sỹ, bác sỹ, dược sỹ, kỹ sư đầu ngành của phòng khám chẩn trị y học cổ truyền đại gia đình Daibio trong công ty Daibio đã được kiểm nghiệm chất lượng đảm bảo của Bộ Y Tế và được Bộ Y Tế cấp phép lưu hành rộng rãi với đông đảo mọi người. GS. Ban, Bác Sỹ Phương và Thạc Sỹ Lê Khánh Linh cùng các thầy thuốc ở Daibio có giới thiệu chi tiết hơn về Đông Trùng Hạ Thảo Daibio. Mình lúc về có tìm hiểu thêm thì biết công trình này của GS. Đái Duy Ban cùng các nhà khoa học tâm huyết uy tín Daibio đã được đăng trên trang thông tin của Bộ Y Tế Việt Nam và lên sóng đài truyền hình trung ương VTV, đài VTC và đài truyền hình Hà Nội 1 rồi. Nhà xuất bản Y Học của Bộ Y Tế xuất bản sách "Đông trùng hạ thảo" đầu tiên có chuyên đề về Đông Trùng Hạ Thảo Daibio ở Việt Nam

http://www.cimsi.org.vn/CIMSI.aspx?action=Detail&MenuChildID=210&Id=3497
    http://www.xuatbanyhoc.vn/vi/sach-chuyen-de-pho-thong-y-duoc-hoc.bd67/dong-trung-ha-thao.i56.html
    http://daibio.com.vn/nghien-cuu-khoa-hoc/cong-trinh-nghien-cuu-cua-gs-vs-tskh-dai-duy-ban.daibio

Sau khi tham khảo thêm các bác sỹ đang điều trị bấy lâu nay cho mình, chồng mình dùng Đông Trùng Hạ Thảo Daibio của Đại Gia Đình Daibio kết hợp với đơn thuốc uống đang dùng của bệnh viện. Khi hết thuốc của bệnh viện khoảng 2 tháng, chồng mình chỉ dùng Đông Trùng Hạ Thảo Daibio và thuốc Đông Y trị hen suyễn của của GS. Ban ở phòng khám Daibio thôi. Thật không ngờ, sau 4 tháng điều trị ở Phòng khám chẩn trị y học cổ truyền Đại Gia Đình Daibio trong Công ty Daibio kết hợp đông Đông Trùng Hạ Thảo Daibio, chồng mình thấy dễ chịu và đỡ rất nhiều. Các bác sỹ ở phòng khám Đại Gia Đình Daibio có gia giảm thêm vào thuốc chữa hen suyễn để phù hợp đối với từng bệnh nhân và kèm riêng với Đông Trùng Hạ Thảo Daibio. Tiếng rít, tiếng khò khè dễ sợ ban đêm đã ít xuất hiện đi. Ngày trước, cứ khi gió mùa đông bắc tràn về, là tiếng rít cứ nghẹn ngào trong cổ, phổi nặng hơn. Nhưng sao giờ đây chồng mình thấy đỡ nhiều như vậy. Tháng 1 năm 2011, đợt rét đậm từ phương Bắc ùa tới mà mình không thấy ảnh hưởng nhiều. Sau đó, mình tiếp tục dùng thêm Đông Trùng Hạ Thảo Daibio để cho các triệu chứng hen suyễn lành cũng như nâng cao thể trạng sức khỏe trong vòng 3 tháng thì những cơn rít, thở nhanh, ngực bị co ép và ho không còn đeo đẳng mình nữa. Sinh hoạt xxx của vợ chồng mình thuận lợi và khỏe lắm mà không thấy mệt mỏi như trước. Mình đi siêu âm thai đc 4 tuần 6 ngày rùi, vui quá. Thật đáng mừng biết bao, phúc lộc trời cho, vợ chồng mình có thằng nhóc đầu lòng sau biết bao năm chờ đợi. Trộm vía, vừa rồi mình có sinh nhóc mà cũng không hề hẫn gì. Mà chồng mình bây giờ sung lắm. Trong suốt cả đợt điều trị, mình đều liên lạc đến GS. Ban, Bác Sỹ Phương, Bác Khánh Thành, Thạc Sỹ Linh ở phòng khám Daibio để sử dụng vì có lúc mình phải tăng liều để nhanh khỏi mà. Mình cũng bất ngờ về chi phí của Đông Trùng Hạ Thảo Daibio và thuốc chữa hen Vifohen. Giá thành rất vừa với điều kiện kinh tế còn khó khăn của gia đình mình. Mình có hỏi GS. Đái Duy Ban và các thầy thuốc thì được biết rằng toàn bộ sản phẩm thuốc Đông Trùng Hạ Thảo Daibio cũng như thuốc chữa hen được làm hoàn toàn ở trong nước Việt Nam mình nên giá thành rất hợp lý để có thể mọi người có thể dùng, đặc biệt là những gia đình có hoàn cảnh khó khăn mà lại bị mình có thể mua được. Đã 2 năm nay, cơn hen suyễn không còn dày vò mình nữa. Đợt đại hàn năm ngoái và đợt lạnh này đã không thể còn tấn công lá phổi của mình nữa rồi. Cuối năm ngoái đi khám, bác sỹ báo mình đã có mang, vừa rồi sinh linh của gia đình nhỏ bé của mình chào đời. Cuộc sống cả nhà được tận hưởng hạnh phúc thực sự và trả lại những gì tưởng đã mất.

20. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

khiếp, bác nỳ đi quảng cáo khắp diễn đàn cái bày này, các mẹ có phải là người không biết gì đâu mà cứ pót bài quảng cáo thế này, phản cảm lắm ý!