em đang căng thẳng với chị dâu và mẹ chồng.hic

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Mẹ Ngấn, 4/2/2014.

1. Mẹ Ngấn

Mẹ Ngấn Guest

Hic.tết nhất mà cứ suy nghĩ thôi các mẹ ạ.e ở nhà chăm con,chồng thì k kiếm ra nhiều tiền.vc anh trai chồng e thì ngược lại thành ra có tiếng nói hơn trong nhà.Mc e thì tỏ rõ cách cư xử khác nhau với chị dâu.tiền mà nên qúy...Bà chị dâu thì cũng thích thể hiện với họ hàng ra vẻ ta đây n tiền...e biết thân biết phận mình n lúc nghĩ tủi thân lắm...mà lại cứ thấy phân biệt đối xử với con mình đâm ra càng buồn.Bà chị dâu e lười kinh khủng,đưá thứ 2 nhà bà ấy ngang tháng với con nhà em,e thì chẳng ngại nấu cháo đâu nhưng biết thưà bà ấy dưà mình làm nên cũng khó chịu.quen có osin làm hết cho rồi mà.haizzz...tết mà e chả muốn ở nhà chỉ muốn đi để đỡ p chạm mặt bà chị dâu với mẹ chồng thôi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ Ngấn
    Đang tải...

2. alium81

alium81 Thành viên nổi tiếng

Ðề: em đang căng thẳng với chị dâu và mẹ chồng.hic

kệ thôi mẹ nó, họ chỉ lag người dưng thôi mà, bớt để ý tới họ cho nhẹ lòng,mình làm được gì thì làm cứ coi như đang làm cho mình vậy
    chúc mẹ nó vui hơn, vì cuộc sống có nhiều thứ đáng để ta quan tâm hơn
    mình lâu lâu còn bị bà chị chồng vô cớ gọi điện chửi ghê lắm, nhưng mình o bận tâm coi như mình gặp người tâm thần vậy, ai làm thì chịu trách nhiệm về hành vi của họ thôi

3. Mẹ Ngấn

Mẹ Ngấn Guest

hic.e cũng chả muốn nghĩ tới đâu nhưng ngày qua ngày cứ lại thấy cái phân biêệt đối xử em lại thấy buồn.cũng là cháu,nhưng cháu cuả con làm ra n tiền nó khác.bà có thể mặc con em để đi làm việc cuả bà nhưng bà lại cứ bế con cho bà chị dâu ngủ trong khi bà đang định đi làm .Nói chung e thấy ức chế và buồn lắm.Bà chị dâu thì ở nhà thì lười nhưng sang nhà dì em thì có vẻ vơ việc tỏ ra năng nổ.e thấy thật giả tạo.dù sao thì cũng đã gần 40 e mới có 2 mấy tuổi đầu sao bì được.hic.

4. physics.hnue

physics.hnue Thành viên kỳ cựu

chuẩn chị. như chị thì sẽ sống thanh thản hơn nhiều.
    em nghĩ chị chủ top có tức thì nên lấy đấy làm động lực cố gắng kiếm tiền nhiều hơn và động viên chồng cố gắng hơn để nâng cao cuộc sống, cùng 1 gia đình, mình chỉ cần cố gắng cũng chả kém ai cả, sau này mình khá hơn sẽ đc nhìn bằng con mắt khác. cố lên chị ạ!

5. hanyen

hanyen Sữa & Đồ Chơi 0973373361

cũng chỉ biết bực mình rùi để đấy thôi chứ giờ cũng chẳng biết làm sao được, mẹ nó nói cũng phải, mình ít tuổi sao bì được với bà chị dâu hơn 40 tuổi có nhiều kinh nghiệm, thui xem như đây là động lực để cố gắng kiếm tiền

6. Mẹ Ngấn

Mẹ Ngấn Guest

nếu k vì chuyện này đó cũng k p lí do để e phấn đấu kiếm tiền.e cố gắng kiếm tiền là vì con em,vì cs cuả em chứ đó chỉ là bên lề cuộc sống mà thôi.giờ thì e bất lực vì ở nhà 2 đưá,bà nội đi trông con cho anh chị đấy,bà ngoại e cũng bận bán hàng.Em vốn dĩ k p người nhỏ nhen vậy mà từ xích mích e trở nên thù dai...nhân tiện con em mọc răng k chịu ăn e k nấu cháo cứ hỏi e k nấu cháo à rồi mãi muộn mới nấu cho con ăn.Nấu xong thì nào bát,nào thớt rồi đồ các thứ liểng xiểng trước là e dọn rồi đấy nhưng giờ e kệ.Có cái bát con ăn xong cũng k thèm rưả.Đúng là k ưa dưa cũng có dòi,giờ nhìn mặt e cũng thấy khó chịu và bất kì chuyện gì e cũng nhìn ra cái k hài lòng

7. Mẹ Ngấn

Mẹ Ngấn Guest

đấy là ở với nhau có mấy ngày tết chứ ở với nhau lâu chắc e bỏ nhà ra đi quá

8. megauyeubocoi

megauyeubocoi Tập đi

Mẹ nó cứ quả bơ đi mà sống, nấu cháo cho con thì coi như nấu dư lên 1 chút cho thằng cháu nhỏ. Cứ nghĩ dù nó có là con hàng xóm mình cũng vì thương mà chăm nó, thế thôi cho nhẹ đầu mẹ nó ạ

9. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Hihi, nhà mẹ nó ngược với nhà em. Mẹ chồng em chỉ thương anh trai với chị dâu đi làm lương thấp, ko kiếm được tiền thoai.
    Hức. Trong khi ốm nghén, đủ thứ nhà em chả dám nghỉ, vợ mệt chồng vẫn phải đi làm. Chứ nhà anh chị hắt hơi xổ mũi cũng nghỉ hết ở nhà chăm nhau ấy.

10. Huong Cosmetics

Huong Cosmetics Thành viên tích cực

Nhường một tí cũng chẳng làm sao. mẹ nó cố gắng nhé :) chuyện bình thường ý mà

11. Mẹ Ngấn

Mẹ Ngấn Guest

Lẽ ra cũng sẽ k có chuyện gì to tát lắm nhưng vì có xích mích nhỏ nên thành ra thế này.e cũng chẳng muốn nghĩ nhưng nặng đầu lắm...vì mỗi lần thấy cách bà nội xử xự với con mình k như với con anh chị em lại thấy buồn,điều đó khiến e cứ nghĩ tới chuyện mc e bảo e bỏ thai khi em trót mang bầu Ngấn trong khi con lớn nhà em đc 13 tháng mà chị dâu con 10 tháng cũng có bầu trước em 11 ngày thì k bảo bỏ...rồi bây giờ lúc nào cũng bế con chị dâu còn con em thì chẳng bao giờ...có nói chuyện với đưá lớn nhà em thì cũng gắt gỏng chứ k nhỏ nhẹ và tình cảm như con nhà anh chồng.haizzz...buồn lắm các mẹ ạ

12. alium81

alium81 Thành viên nổi tiếng

nghĩ thương mẹ nó ngấn quá, mà sao thời buổi này mà có bà bảo người khác đi bỏ thai thế hả nàng,
    nếu nàng o ở chung thì hạn chế tiếp xúc để khỏi bận lòng( chỉ khi nào làm nghĩa vụ thì mới phải giáp mặt
    mình tốt con mình o được bà thuơng thì được người khác thuơng thôi

13. thuyan16388

thuyan16388 Thành viên rất tích cực

Những chạm trán như thế này là bình thường thôi nàng ơi. Nhịn được ngày nào hay ngày đó đi nàng.

14. buiphuonganh

buiphuonganh Bắt đầu nổi tiếng

nhà mn giống nhà em thật đấy. em ko làm ra tiền còn chồng thì làm ko đủ ăn cứ phải đi vay mượn mà tết năm nay về vẫn phải sắm nhiều đồ về cho bm thế mà gặp đc bà mc và chị dâu quái, ko biết phải đối phó ntn nữa.

15. nhantranda196

nhantranda196

Mn chịu khó con lớn thì gửi con đi làm chứ ở nhà thì kiểu gì chả ra đụng vào chạm. Ở nhà dù k chơi k, nào chăm con, lo việc nhà nhưng với mẹ chồng hay chị chồng thì cũng là ăn bám. Ở nhà nuôi con chỉ đỡ khi vợ chồng ở riêng thôi mn ạ.

16. hamy89

hamy89 Thành viên tích cực

Mẹ nó xem gửi con mà đi làm gì, thời buổi này cũng có nhiều trường hợp như mn lắm, k có tiền thì chả ai coi mình ra cái gì hết. Thế nên cách tốt nhất cho mn hiện tại là nín nhịn vì con mình, coi như k thèm chấp với loại người ta, mình chấp nó hóa ra mình cũng chỉ bằng nó. Đi làm tích cóp rồi xem ra ở riêng, thuê nhà cũng nhất định phải ra ở riêng. Có nhu thế mới sống thoải mái được. Cố lên

huong.chery thích bài này.
  17. huong.chery

huong.chery Thành viên mới

Kinh tế vững thì ok hết, vậy nên là con gái không bao giờ được phép nghĩ chỉ cần lấy 1 ng chồng giàu có có thể nuôi mình mà mình k đi làm gì.

18. nana196

nana196

đúng là thời buổi này kinh tế chiếm tất cả, có tiền thì muốn j cũng đc

19. bongnamlun

bongnamlun Bắt đầu nổi tiếng

Chia sẻ với mẹ nó. Đúng là bình thường thì chả đến nỗi nhỏ nhen nhưng mà cứ cái va cú chạm dần dần là làm cho mình nhỏ nhen đi rất nhiều. Nhưng thôi, tự an ủi lòng, trời có mắt. Việc mình mình làm, đời còn dài. Cố lên mẹ cháu nhé.

20. thuyan16388

thuyan16388 Thành viên rất tích cực

Nghe các chị than thở vậy. Không biết lấy chồng xong em có nên nghỉ ở nhà phụ việc kinh doanh của chồng không nữa. Vì dù gì cũng mang tiếng là ăn bám.