Cần giúp: Em Đang Cho Con Bú Bị Rụng Tóc Có Dùng Được Green Hair?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi jinx, 30/6/2016.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. jinx

jinx Thành viên tích cực

Sinh xong bé thứ 2 thì tóc em rụng ra từng mảng trên đỉnh đầu. Chị đồng nghiệp cứ khuyên mua Green Hair Hoa Sen về mà uống để tóc ko rụng và kích thích mọc tóc con vì chồng chị ấy trước cũng bị rụng giống em mà uống 4 tháng tóc đã xanh mượt trở lại. Sợt thành phần thì thấy toàn thảo dược, hỏi hiệu thuốc thì họ bảo ko tác dụng phụ, lại bổ huyết, gan, thận nên ai cũng uống được. Liệu có nên uống ko nhỉ? Vì con vẫn đang bú nên em sợ dùng linh tinh thì mất sữa và ảnh hưởng tới con lắm các chị ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi jinx
    Đang tải...

2. chuyennara

chuyennara Thành viên tập sự

Theo em thì green đó rất tốt nhưng chị mới sinh thì không nên dùng, để đảm bảo an toàn cho cả mẹ và bé. Chị dùng tinh dầu bưởi xem sao, cái đó thiên nhiên nguyên chất mà kích thích tóc mọc nhanh lắm, ngừa rụng tóc nữa e mua cho mẹ e dùng thấy tốt lắm

3. phuongthuytran888

phuongthuytran888 Thành viên mới

Em cũng cùng ý kiến với Chị ở trên, đang trong thời kì cho con bú thì k nên dùng nhiều đồ linh tinh, ảnh hưởng đến cháu nhiều lắm chị ạ,.

4. Luachonmot

Luachonmot Thành viên chính thức

dù là sản phẩm có thành phần tự nhiên bổ sung các dưỡng chất nhưng trong thời kì cho con bú vẫn khuyến cáo các mẹ k nên uống.

5. thuydo2211

thuydo2211 Thành viên tích cực

Green Hair này thành phần toàn thảo dược: hà thủ ô, thục địa… giúp bổ sung dưỡng chất và tăng cường tuần hoàn máu đến nuôi dưỡng nang tóc, giúp tóc giảm rụng và kích thích tóc mọc nhưng ko biết có an toàn cho phụ nữ đang cho bú ko, bạn ra hiệu thuốc hỏi xem sao.

6. jinx

jinx Thành viên tích cực

Vâng. Em cũng đang lo lắng vấn đề này :( Em đã muốn uống từ lúc đang mang bầu rồi cơ. Nhưng sợ ảnh hưởng đến con nên bây giờ mới dám mon men đi hỏi để dùng. Tại tóc em nó rụng nhiều quá rồi. Mỗi lần quét nhà là lại thấy đau xót thay cái mái tóc của mình

7. cubu1989

cubu1989 Thành viên nổi tiếng

sinh xong bé đầu khoảng 1 năm thì mình mang bầu bé thứ hai nhiều người bảo nhìn đầu như sắp hói

8. jinx

jinx Thành viên tích cực

Thế mẹ nó có biện pháp gì không ạ? Hay là cứ để như vậy :(( Cái răng cái tóc là góc con người. Mà giờ vậy đấy. Nhìn các chị ở cơ quan cứ rủ nhau đi làm tóc em cũng thèm lắm mà không dám đi

9. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

Mẹ mình rụng tóc đến mức hói hết già nửa đầu phía trước, nhà mình đang tính cho mẹ đi cấy tóc bạn ạ. Mỗi tội chi phí hơi cao nên bà ko chịu đi, cứ kêu xót tiền. Cái green hair đắt ko? Uống có hiệu quả thật ko?

10. kem_socola_cool

kem_socola_cool Thành viên chính thức

Chồng mình 35 tuổi, bị hói hai bên phần trán, uống green hair gần 1 năm nay, tóc mọc kín đầu rồi nè. Nhưng ko phải ai dùng cũng hiệu quả đâu. Bạn thử sờ lên phần tóc rụng, nếu thấy trơn, nhẵn, gần như nang tóc đã teo hết thì BẤT KÌ THUỐC MỌC TÓC NÀO cũng không thể khiến tóc mọc trở lại, ngoại trừ cấy tóc.
    Còn nếu thấy sần, nhám, đặc biệt vẫn có tóc con mọc lên nhưng yếu, nhanh gãy rụng, tức là nang tóc vẫn còn thì dùng green hair ok đấy. Nếu nhẹ thì khoảng 3 tháng sẽ thấy tóc mọc kín đầu, nặng như chồng mình thì mất gần 1 năm

11. cubu1989

các chị công ty bảo mình nên dùng dầu dừa hoặc tinh dầu bưởi nhưng lại đang mang bầu nên mình chưa dùng

12. jinx

jinx Thành viên tích cực

Ui nhẵn thín thì có mà thành sư ạ :D Em chưa đến mức ấy đâu ạ. Chỉ là tóc rụng nhiều nhưng cũng chưa đến mức hói lộ ra đâu ạ :(( Thế thì dùng vẫn ok phải không?

13. jinx

jinx Thành viên tích cực

Dầu dừa an toàn trong lúc mang thai mà mẹ. Em toàn dùng để cho đỡ bị rạn da ý. E cũng hỏi bác sỹ lúc mang thai rồi. Dùng không vấn đề đâu. Còn rụng tóc thì lúc ý e lại chẳng nghĩ ra để hỏi :((

14. Bơ Bụ Bẫm

Bơ Bụ Bẫm Thành viên tích cực

Bạn thử dùng nước cốt dừa để bôi và mát xa chỗ rụng tóc xem sao. Vì nước cốt dừa có tác dụng phục hồi và kích thích tóc/ lông mọc trở lại đó bạn. Cái chính là phải kiên trì bạn nhé. Hồi mùa đông năm ngoái mình vô tình dùng nước cốt dừa dưỡng da chân. Hết đông thấy lông chân xanh rì. Giờ đang lo mà triệt để mặc váy vó đây. huhu

15. cubu1989

an toàn nhưng mà mình ko có thời gian với lại bầu bí dùng dầu dừa phải thường xuyen gội đầu mình ngại lắm

16. nguyen_ngoc81

nguyen_ngoc81 Bắt đầu tích cực

Từ hồi sinh bé thứ nhất xong tóc mình rụng từng mảng, có mọc lại nhưng yếu lại rụng tiếp, mình cũng phải uống green hair mấy tháng liền đấy. Tháng đầu thì tóc giảm rụng rõ rệt. Tháng thứ 2 thì tóc con bắt đầu mọc chi chít. Green hair nghe tên thì tưởng thuốc Tây nhưng thực ra nó là thuốc đông y của VN mình sx mẹ nó nhé. Mình thấy thuốc này lành vì toàn thảo dược, mà hiệu quả cũng trông thấy bằng mắt, uống vào vẫn có sữa đều cho con, ko thấy vấn đề gì cả. Bạn có thể uống thoải mái. Hoặc nếu vẫn sợ thì chờ cai sữa cho bé xong hãy uống cũng đc.

17. jinx

jinx Thành viên tích cực

Trời ơi mọc tóc nên cũng mọc luôn cả lông chân ý hả mẹ nó @@ Sao em tưởng dùng dầu dừa để triệt lông cơ mà? Hic.

18. TamTamHN

TamTamHN Bắt đầu tích cực

Mẹ nào cũng thế thôi ạ. Các cụ già rồi nên cứ thấy cái gì bằng tiền triệu là xót lắm. Có tuổi rồi cũng không quan trọng đẹp lắm đâu. Mẹ em già tóc cũng rụng gần hết nhưng vẫn buộc lại để cho che đi mảng không tóc chứ không để xõa bao giờ. Mà em nghe nói đi cấy tóc hết 40-50tr/ca cơ phải không?

19. VitNgann

VitNgann Bắt đầu tích cực

Mình thấy cái maxxhair cũng quảng cáo nhiều mà ko biết hiệu quả ko. Chả hiểu sao vài tháng nay tóc mình cũng rụng ghê lắm, rụng lưa thưa mỗi chỗ 1 ít chứ ko phải rụng thành từng mảng như mọi người. Có thuốc gì hay ho thì mách mình với các mẹ ơi

20. jinx

jinx Thành viên tích cực

Ôi em cũng lười bỏ xừ ra nhưng mà vì sự nghiệp làm đẹp không thể để thế được. Em cũng nói câu này khi quyết định giảm béo cơ mà không thành công =(( Lần này nhất định phải cố gắng

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.