Khác: Em đang mang thai con trai hay con gái

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi khanhtranvegiare, 30/10/2013.

1. khanhtranvegiare

khanhtranvegiare Thành viên rất tích cực

Ðề: Em đang mang thai con trai hay con gái

Em thì chẳng biết em có tim thai khi nào nữa khì khì,lúc biết có tim thai là mừng lắm vì không phải lo nữa rồi

Đang tải...

2. khanhtranvegiare

Đứa đầu nhịp tim cũng trên 150, con gái, giờ đứa này cũng trên 150 mẹ nó ạ hihi

3. khanhtranvegiare

Ko đâu mẹ nó ạ, nếu yêu ông bà và bố bé đã ko bảo siêu âm ra gái thì bỏ, rồi xin về chôn cất đàng hoàng, để sau này nó ko oán hic

4. khanhtranvegiare

Em cũng đau đầu và ngột ngạt lắm mẹ nó ạ, áp lực nữa, ko thoải mái nổi, mình giữ con là quyền m rồi, nhưng vẫn thấy buồn vì đứa bé này ko được gia đình nội nó đón nhận yêu thương như bé đầu, thậm chí bố bé còn bảo nếu đẻ ra thì đặt tên là Thừa. Giờ em chỉ biết cầu nguyện là con trai thôi, từ suy nghĩ momng muốn đủ nếp đủ tẻ cho vợ chồng đều có đồng minh, giờ là áp lực băt buộc phải có, mẹ chồng em bảo chồng ko đc sinh đứa thứ 3, nếu sinh bị kỷ luật, giảm lương, con có muốn ko, mà nếu quyết đẻ thì đẻ xong đứa này con thôi sao, ko đẻ nữa sao

5. khanhtranvegiare

Mình cũng choáng lắm, tự nhiên chồng m thốt ra mấy câu đấy làm m sốc, trước đây mình đã phải dò trươc,hỏi anh có quan trọng con gì ko, nếu em vô sinh ko đẻ được thì sao, giờ mới nhận ra bản tính cổ hủ hiện rõ hic, ko đc 1 câu an ủi, m đau bụng, m mệt còn ko đc 1 câu hỏi thăm đến cái thai xem có làm sao ko luôn, chỉ vì m bảo đi đâu ngta cũng bảo con gái, thế đấy, thất vọng

6. khanhtranvegiare

Mình ko bỏ đâu, tự nhiên thấy thương con kinh khủng, thấy tủi thân thay nó

7. ngochan195

ngochan195 Thành viên tích cực

Đừng bỏ con mẹ nó ạ, nếu chẳng may bố nó hắt hủi 3 mẹ con thì vẫn cứ cố mà giữ.

khanhtranvegiare thích bài này.
  8. tranglinh0611

tranglinh0611 Thành viên nổi tiếng

Mình ko thế hiểu được ck bạn này nữa, con mình dứt ruột đẻ ra, ngừoi ta mong mãi tốn bao nhiêu tiền của còn chẳng có con đằng này ko biết chân trọng gì cả, lại còn bảo đặt con tên là Thừa, nghĩ mà tủi thân thay cho bé, may mắn thay nhà mình bé đầu cũng con gái nhưng đc ô bà và mọi ngừoi quý lắm, đến bé này lúc đầu mình sâ là con gái về nói với cả nhà vẫn vui vẻ bt chỉ có điều là con trai thì đầy đủ hơn thôi, sau này thai lớn mình sâ lại con trai , mọi ngừoi cũng vui hơn chút nhưng có gì đâu, quan trọng là con khỏe mạnh là có phúc lắm rồi đấy. Bạn có thể tâm sự lại với ck đc ko? để ck hiểu hơn, vì tâm lý chị em mình mang thai hay nhạy cảm lắm, cứ suy nghĩ thế này ảnh hưởng tới con lắm.

9. bongxinhngoan

bongxinhngoan Thành viên tích cực

mình cũng có nhiều điểm giống chủ top, bé đầu gái mới 13 tháng lại bầu bé thứ 2, mới siêu âm 12 tuần 3 hôm trước xong lại con gái. Nhưng bé nhà mình được ông bà nội quý lắm chứ không phân biệt gì mặc dù chồng mình cũng con trưởng.
    Chúc mẹ nó đứa thứ 2 là con trai nhé

10. me_toet_2710

me_toet_2710 maylocnuoc365.com-RẺ NHẤT

Khổ thân các mẹ, phụ nữ đã phải mang nặng đẻ đau rồi còn chịu những áp lực nặng nề thế này thì tội nghiệp các bé gái quá. E cũng sinh ra trong một gia đình mà toàn con gái nên e hiểu nó buồn thế nào. Hồi bé e bị đay nghiến nhiều lắm, nhiều lần nghĩ đến việc bỏ nhà đi cơ, rồi lại k dám. May mắn giờ cả 3 chị e nhà e đều đẻ con trai rồi, vẫn biết là mình thì k sao nhưng mà còn chồng và gia đình chồng, có phải ai cũng hiểu đâu. E cũng đang mang bầu đứa thứ 2, đứa đầu là trai nên đứa 2 này ông bà bảo con gì cũng đc (trai càng tốt, hichic). Thương phận đàn bà, thương các e bé gái, nên chắc chỉ có mẹ là bù đắp cho con nhiều hơn nữa để con bớt tủi thân thôi.

11. khanhtranvegiare

Em viết cm xong bị out mất, viết bn hì hì,chồng em sẽ đi kiếm con trai nếu em sinh con gái, đó là điều chắc chắn, em thì ko muốn con em ko có bố tí nào, trước mới có 1 đứa thì em nghĩ thôi thì sống dc thì sống ko sống đc thì thôi, nhưng giờ có đứa thứ 2, tự nhiên muốn cho nó 1 mái âm, ko muốn tan đàn xe nghé, em tâm sự mà chắc chồng e ko hiểu, ko hỏi han gì về cái thai này nữa chán, tủi

12. khanhtranvegiare

Chúc mừng mẹ nó nhé, em đi xem ngta bảo con gái, chắc vậy rồi nên cứ chuẩn bị tinh thần trước, con nào cũng là con m, nó càng lớn trong bụng mình thì tâm lý bảo vệ con của mình càng cao, chác do sợi dây tình cảm

13. khanhtranvegiare

Lúc đầu em nói với chồng e là con gái, e muốn chồng e suy nghĩ thoáng ra 1 chút, nhưng ko, thay đổi hẳn thái độ, mẹ nó em thấy có thể nói là vô cùng hạnh phúc khi có ng chồng như vậy, còn em, tất cả chỉ là sự toan tính, ko đc thì cũng ko cần thiết đến con luôn, nghe đến cái tên thừa đã nản lắm rồi

14. khanhtranvegiare

Thế nào thì cũng chỉ phụ nữ là thiệt nhất, tự nhiên em nhìn con gái mà thấy thương nó quá

15. Gaubobo

Gaubobo Thành viên rất tích cực

Chia sẻ với mẹ nó. Em ngày xưa bầu thằng cu con chỉ sợ ăn thịt thôi, nhìn đến thịt là muốn nôn luôn rồi. Cầu mong em bé trong bụng mẹ nó là con trai để tất cả được hạnh phúc!!!! cố lên mn 2 tuần nữa là biết thôi.

16. ANDIEU

ANDIEU Bắt đầu tích cực

Chia sẻ với bạn nhé, mình cũng đang chuẩn bị sinh bé thứ 3 đấy, mình đi bắt mạch 2 nơi là ông Diễn - An Dương và chỗ bác Thụy ở PĐG, bác an dương bảo con gái, còn bác Thụy ghi lun vào giấy là con trai và giờ cháu được 28w rồi, đi siêu âm thì đều được thông báo là trai, không biết lúc đẻ ra là con gì, hy vọng đúng với kết quả siêu âm + bắt mạch hi hi...
    Chuyện về 2 con gái thế này: Đứa đầu mình là Gái, cả nhà mừng, bố thì ôm con từ trong viện đến lúc về nhà, lúc nào cũng yêu thương vô cùng quên hết cả cả vợ lẫn việc khác. Đứa thứ 2 biết là Gái, nhưng ko tin vì 1 lần lúc 12w bác sỹ phán là Boy, vẫn yêu vợ chăm con gái đầu đến tận lúc đến cổng bệnh viện PSHN, hic, lúc vào sinh còn với theo" nhớ đặt tên con là Trí nhá>." thèm quá mà!
    Đến lúc biết là gái rùi mình thấy cái mẹt dài ngoẵng, buồn thiu, lúc mình từ phòng hậu phẫu về phòng nằm lão ta đi theo như 1 cái máy, con nằm im trong đùi mẹ, không thấy bố ôm như hồi ôm con chị, cú cực kỳ nhưng vì đau quá chưa nghĩ đc gì để đối xử với hắn. Con về phòng nằm cùng mẹ, ngũ ngoan thin thít dù trời nắng, nóng, ko điều hòa, trộm vía, ngoan thế ko biết. Bố ngồi cạnh giường nhìn con , nhìn mẹ, mặt buồn thiu, mình bảo anh bế con đi thì lão bảo " thôi để con nó ngủ cho ngon" nhưng biết thừa chắc chán quá mà, mặt thì lột mặt bố ra, mình tức lắm, ko nói gì, kệ, cũng chẳng thèm quan tâm đến thái độ và vẻ mặt của lão. Sau đó vài ngày tình trạng cũng vẫn thế, ko bế con, chỉ nhìn con và hỏi han con chứ ko thèm nhìn mẹ. Hic, mình tự nhủ với lòng,( đợt này về cho lão đi lấy vợ khác luôn, thích đẻ con trai thì biến ngay khỏi nhà, 3 mẹ con tui tự nuôi được nhau, ko cần loại bố này), mình đã suy nghĩ như thế thật lòng và đã chuẩn bị tâm lý bảo vệ con và đuổi lão chồng biến khỏi cuộc đời 3 mẹ con mình luôn. Sau khi nằm viện 5 ngày mình được xuất viện về nhà, đứa này thì nhà nội ko 1 bóng người bén mảng đến như con đầu, chắc thèm cháu trai nên ko thèm quan tâm, bà ngoại bế cháu , mình ôm vết thương lết đi, lão kia xách đồ, mẹt vưỡn dài ngoẵng nhìn chỉ muốn xỉ. Thế rồi, chỉ khoảng 1 tháng sau, chả hỉu sao lão ấy lại yêu con vô cùng, lại chăm con, đi mua đồ cho nó khi thấy thiếu gì đó, chắc tại mình ko thèm nhìn mặt, nên lo hay sao ấy, tự nhiên ấy, mình cũng ko hiểu lý do tại sao nữa, trộm vía bé thứ 2 nhà ngoan, ko khóc quấy như chị, giống bố như tạc, từ khuôn mặt đến dáng vóc, chắc lương tâm người bố trỗi dậy khi thấy con lớn lến từng ngày và giống mình quá, ko trách cứ được ai nữa rồi. Thế rồi thời gian cứ trôi đi, giờ bé đã được 4 tuổi rồi, cháu ngoan, thông minh, hợp bố cực kỳ, toàn đi tắt đón đầu ý của bố nên bố yêu 2 con gái vô cùng, mình cũng được hưởng lây tình yêu đó vì bố làm tất cả để mẹ con được vui vẻ và hạnh phúc. Nói đến đây chắc các mẹ sẽ thở phảo nhẹ nhõm cho hoàn cảnh nhà mình, ko đến nỗi bị chia tách hay xung đột nặng nề vì con một bề đúng ko?
    Cho nên mẹ nó đừng cả nghĩ gì, cứ vui vẻ lên cho con nó ngoan ngoãn, xinh đẹp nếu nó là con gái và cũng vậy nếu là Trai - đúng ước nguyện, con cái là của để dành của cha mẹ, nó như thế nào, số phận nó có duyên nó mới về với mình, bạn đừng vì tâm lý này nọ suy nghĩ tiêu cực ko có lợi cho chính bản thân và em bé trọng bụng mẹ. Chồng bạn suy nghĩ tiêu cực vì ko có bản lĩnh, ko tự tin về bản thân , muốn dùng những điều rất thường để khẳng định, điều này có khiến bạn nể phục và yêu chồng không? nếu chồng mình như vậy thì chả tiếc làm gì, hãy bảo vệ con và chăm sóc chúng thật tốt, ông trời ko phụ lòng tốt của ai bao giờ và đặc biệt là sự hy sinh của người mẹ đâu bạn ạ.
    Về đứa thứ 3 - đứa này là mình tự nguyện hy sinh bản thân vì cảm nhận được tình yêu chân thành thực sự của chồng với gia đình và con cái, cái thái độ khi mình sinh bé 2 là Gái chắc do lão sốc quá, ko đủ tỉnh táo để xóa đi nên thành ra mới như vậy, mình chấp nhận tha thứ và quyết định sinh thêm, mặc dù lão ấy là cán bộ công chức lại đang học lên Tiến sỹ, nhưng kệ, tui đẻ chứ chồng có đẻ đâu, vợ chồng mà, đố cơ quan đoàn thể nào dám bảo mình đi bỏ con đấy.
    Nhờ trời , con đã về với mình, đạp oành oạch suốt, bác sỹ chỉ cho xem Chuym mà ngỡ như mơ, mẹ nó cố lên nhé, qua hồi bĩ cực sẽ đến hồi Thái lai, hãy yêu con, chồng, gia đình mình thật nhiều vào nhé. Tất cả vì con yêu của chúng ta!

Mai Vu252meobeoheocoi thích.
  17. Nangthu9999

Nangthu9999

Khổ thân, đúng là ở vn vẫn không bỏ được quan niệm trai gái hic hic 99% đàn ông đều "khát" con trai cả, chồng mình cũng thế cũng thích con trai lắm ý, may mà cu đầu lòng nhà mình đây cũng là con trai, lão mừng ra mặt hic hic

18. khanhtranvegiare

Đọc bài mẹ nó mà e chỉ biết khóc tgôi,yếu đuối thật

19. memai87

memai87 HẢI SẢN TƯƠI SỐNG

Đấy, các bố bố nào cũng thích con trai, thành ra giờ XH tỷ lệ con trai đang cao hơn con gái rồi đó, sau ế vợ hết lượt

20. vi_vi2011

vi_vi2011 Bôngytế cắt miếng p/vụ bé

nhà em tập này công chúa tư tưởng xác định vẫn phải sinh thêm tập 3 rùi hic hic