Em đang muốn điên vì tiền, vào đây xả chút cho đỡ tủi

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi mun_mup_mip, 23/3/2012.

1. mun_mup_mip

mun_mup_mip Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Em đang muốn điên vì tiền, vào đây xả chút cho đỡ tủi

Cảm ơn tất cả mọi người đã cho em những lời khuyên suốt trong thời gian vừa qua.
    Em cũng đã nói chuyện với ông xã rồi. Ông xã rất tức giận và nói những lời không hay lắm. E ko buồn vì nếu là em thì e cũng sẽ phản ứng như vậy thôi.
    Đã có những lúc em nhu bị dồn vào đường cùng, em đã nghĩ đến cái chết. Nhưng khi cầm lọ thuốc hình ảnh con em cười đùa lại hiện ra trước mắt. Nên vì con và vì em, em lại cố gắng đứng dậy. Giờ đây em đang làm lại từ đầu, bù lại cho những gì em đã mất. Có lẽ phải rất lâu, rất lâu nữa em mới làm lại đc...
    Tiền nong thì vẫn chưa giải quyết xong, mỗi khi mở mắt ra lại muốn điên lên.... Nhưng thôi, coi như cái vận hạn mình phải chịu...
    Em cũng chưa biết phải giải quyết hết thế nào... Cứ gắng gượng ngày nào hay ngày ấy thôi các mẹ ạ.....

Đang tải...

2. me_o_e

me_o_e Thành viên kỳ cựu

chia sẻ với mẹ nó, đừng nghĩ quẩn mà tội con, còn nước còn tát mà.

mun_mup_mip thích bài này.
  3. hungry_pt89

hungry_pt89 Ngọc Minh Trang

Em cũng đang trong tình trạng điên đầu vì tiền giống chị đây ạ. Chị còn có tiền cho vay để bị lừa, chứ em thì đã ko có còn phải lo trả nợ cho ông anh trai zời đánh. Bố mẹ thì già rùi, chẳng muốn để bố mẹ lo hêm nữa, mà nói ra lại tan cửa nát nhà. Hức hức. Ăn,ngủ song hành cùng nỗi lo kiếm thêm tiền. Điên đầu, chao đảo.
    Cố lên chị! Cứ hi vọng vào ngày mai sẽ có 1 may mắn đến với mình.

4. mẹ b & c

mẹ b & c Thành viên tích cực

Chị ơi, thế là ông thầy bói nói đúng ảh chị? chị cho em d/c nhà ông thầy bói ý với nhé.pm cho em nhé

5. mebecong2004

mebecong2004

Bạn ơi, đừng nghĩ quẩn. Tiền còn có thể làm ra được chứ mạng sống thì.... Bố mẹ sinh ra mình nuôi lớn bằng ngần này phải sống để bố mẹ vui lòng chứ. Cuộc sống tươi đẹp lắm mà

6. nangsaigon87

nangsaigon87 Thành viên tập sự

Thật đúng là đau đầu, như nhà em làm chỉ đủ ăn nên ai hỏi vay cũng đều bó tay, trừ bạn bè thân bí cho bạn vay đôi ba triệu trang trải cuộc sống thôi

7. xmen981

xmen981 Banned

có giấy tờ vay gì ko?chuyện tiền bạc thì nhạy cảm lám,tui cũng ngán mấy vụ mượn này vì lần trước tui cũng bị giật 1 lần

8. Quoc Thien

Quoc Thien Banned

bó tay rồi mẹ nó ah,cứ xem như hiễu thêm về 1 con người vậy >"<

9. chivatom

chivatom Bắt đầu tích cực

Anh chồng này thật là .... sorri mẹ nó nhé!
    Mình nghĩ bạn thử hỏi người nhà họ hàng xem sao, bố mẹ anh em ruột mình chẳng hạn, mình nghĩ họ thấy bạn như này cũng không thể ngồi yên được đâu. Chứ khoản tiền lớn thế mà k trả được rồi lãi mẹ đẻ lãi con + gốc nữa thì cũng khó lắm.
    Nhưng dù gì đi chăng nữa thì bạn cũng đừng nghĩ quẩn. Hãy nhìn con mà vui lên, đừng nghĩ linh tinh mà tội nó lắm.
    Mình cũng chỉ biết nói vậy thôi! Mong bạn vượt qua giai đoạn khó khăn này!

10. mephuongbi

mephuongbi Thành viên mới

Ôi mình cũng giống bạn lương hai v/c ăn chả đủ nên chẳng bao giờ có tiền cho ai vay mà toàn phải đi vay mọi người ( nhưng không đủ can đảm quỵt của ai 1 xu) nên có vô tư mà sống với cái nghèo. Mẹ nó muốn kiếm thêm chút tiền lãi cũng là đẻ lo cho gia đình nhưng không phải ông chồng nào cũng hiểu nên mẹ nó đừng nghĩ quẩn mà khổ con. Chồng giận rồi cũng sẽ hiểu thôi, chúc mẹ nó nhanh vượt qua cơn hoạn nạn.

Sửa lần cuối: 19/4/2012
  11. megaunho

megaunho Vân: 01644042446

Tớ cũng trong hoàn cảnh như bạn đây, số tiền của tớ chỉ bằng 1/2 của bạn thôi nhưng cũng đủ làm tớ điêu đứng hơn nửa năm nay rồi. Số tiền đó cũng bị họ lừa lấy rồi nhởn nhơ chứ không trốn đi như trường hợp của bạn đâu. Tớ thì chỉ còn cách kiện ra tòa thôi chứ với số tiền đó hai VC tớ cũng phải cầy suốt 1 năm không tiêu đồng nào may ra mới trả được ấy chứ. Bạn cố gắng lên, nếu chia sẻ được với chồng thì hãy chia sẽ bạn ạ. Tớ tin là có chồng chia sẽ gánh nặng sẽ đỡ hơn nhiều là một mình bạn phải cố gắng chịu đựng đấy :D

12. megaunho

megaunho Vân: 01644042446

Bi h mới đọc thấy cái này của mẹ nó. Tớ thì chẳng biết nòi gì về anh xã của bạn nhưng bạn còn có tài sản lớn nhất đó là bé con. Bạn hãy cố gắng vì bé con nhé. Tiền dù đã mất nhưng mình còn có sức khỏe mình vẫn làm ra được mà. Mỗi khi mệt mỏi bạn hãy nghĩ đến bé con và vì bé con mà cố gắng tiếp nhé. Chúc bạn sớm thoát khỏi khó khăn này.

13. vuive7304

vuive7304 Thành viên tập sự

Chào các mẹ! Mọi khi m chỉ có đọc các thảo luận của các mẹ, hum nay thấy chủ đề nầy m phải tham gia mới được.
    Thu nhập của 2vc m cũng 12-13tr/t, ở tỉnh lẻ thì tiêu đỡ đắt đỏ hơn ở TP lớn, thế mà chi tiêu kiểu gì mà tiền lúc nào cũng thíu , M có ku 13thang tuổi rùi chi cho con cũng ít hơn trc. M cứ cầm tền là lại muốn mua gì cho hết lun. Mẹ nào có kinh nghiệm truyền cho m với, làm thế nào với cái tính hay tiêu của m bi jo

baohiembuudien thích bài này.
  14. mun_mup_mip

Thực ra e cũng chẳng trách gì chồng em đâu các mẹ ạ. Mất tiền ai chả xót. Tự dưng phải bỏ ra 1 đống tiền để trả nợ. Đặt vào địa vị mình thì mình cũng xót lắm chứ phải không các mẹ. Em chỉ giận em đã cả tin, tính toán ko kĩ mà thành ra nông nỗi này. Giờ em chỉ biết cố gắng gượng vì con. Nhặt nhạnh từng chút một thôi ạ.
    Công ty em lại mới giải thể, giờ lại thêm 1 mối lo nữa.
    Có mẹ nào có việc gì làm thêm không ạ? Cho em làm với. Làm theo ca cũng được ạ.
    Em cảm ơn các mẹ nhiều lắm.

15. baohiembuudien

baohiembuudien Banned theo yêu cầu của chủ nick.

Mẹ nó có thể để tiền trong TK, cầm ít tiền mặt thôi...lúc nào định rút tiền thì nhớ là mình cần phải tiết kiệm nhá. Với bản thân em thì giải pháp để tiền trong TK khá hiệu quả. Hy vọng mẹ nó cũng "hợp" với giải pháp này như em. :D Và một cách nữa là mẹ nó có thể gửi Tiết Kiệm, hàng tháng có khoản "phải nộp" cũng là cách để nhắc bản thân có trách nhiệm tiết kiệm hơn đấy ạ. Chúc mẹ nó tiết kiệm thành công! :D

16. baohiembuudien

baohiembuudien Banned theo yêu cầu của chủ nick.

Em cũng bị người ta "nhởn nhơ" như chị đấy ạ. Nhưng khổ nỗi "người ta" lại là người thân của em nên khi mang tiền có giấy tờ gì đâu...kiện làm sao được. :(
    Mẹ nó cố lên vì con nhé. Mình cũng đang trong giai đoạn khó khăn nhất kể từ trước đến giờ...cũng phải tự chịu trách nhiệm lấy. :(

17. Me_So

Me_So Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó ơi, chỗ cty đứa bạn mình đang tuyển nhiều vị trí lắm, họ chưa đăng tuyển lên mạng mà bước đầu là nhờ người giới thiệu, mẹ nó có apply được vị trí nào ko?
    Dear các bạn VCers,

Để phục vụ cho kế hoạch phát triển kinh doanh năm 2012, Admicro đã được Ban giám đốc phê duyệt cho kế hoạch tuyển dụng nhân sự với số lượng lên tới 250 nhân viên cho các vị trí công việc như sau:

1. Kinh doanh:

- Nhân viên phát triển thị trường – Admarket

- Nhân viên tư vấn quảng cáo – Adbooking, Adnetwork, Admarket

2. Media/Marketing/Branding:

- Nhân viên marketing

- Nhân viên phát triển sản phẩm

- Nhân viên Media Campaign

- Nhân viên nghiên cứu thị trường

- Chuyên viên tư vấn PR

3. Nhân viên thiết kế

4. Kỹ thuật:

- Kỹ sư xử lý dữ liệu

- Lập trình PHP Mobile

- Lập trình Javascript & PHP

- Lập trình PHP cho TVC

- Java Developer

- C/C++ Developer

- Data processing Engineer

5. Hành chính/nhân sự:

- Nhân viên giám sát

- Phụ trách hành chính Admicro

- Nhân viên hành chính các phòng/bộ phận

- Phụ trách nhân sự Admicro

6. Kế toán:

- Kế toán viên

- Nhân viên phụ trách công nợ của các phòng

7. Chăm sóc khách hàng:

- Nhân viên call center

8. Nhân viên đối ngoại

9. Thư ký giám đốc

10. Thực hiện quảng cáo

- Nhân viên quản lý booking

- Nhân viên treo hạ quảng cáo

Thông tin chi tiết về yêu cầu tuyển dụng và hồ sơ xin việc có thể xem tại http://tuyendung.admicro.vn/home . Admicro rất cám ơn nếu các anh chị và các bạn có thể giúp giới thiệu thông tin này đến cho bạn bè/người thân của mình.

Admicro dành cơ hội cho tất cả mọi người!

Xin trân trọng cảm ơn!

--
    DO THU THUY (Ms.)
    Chief of Operations Department

Level 5, CDC Building
    25-27 Le Dai Hanh Str.,
    Hai Ba Trung Dist., Hanoi, Vietnam
    T. (84 4) 3974 8899
    F. (84 4) 3974 4081
    M. (84) 904 699 331

18. mun_mup_mip

Cảm ơn Me_So nhiều nhé, em sẽ nghiên cứu xem sao

19. mun_mup_mip

Đôi khi muốn chạy trốn để không phải nhìn nhưng rồi suy cho cùng mình vẫn phải đối mặt và giải quyết những điều đang diễn ra thôi mẹ nó nhỉ.
    Có buồn mãi cũng chẳng giải quyết được gì.
    Giờ em đúng là hai bàn tay trắng. Ông xã em thì em cũng chẳng đòi hỏi gì hơn. Chỉ cần giữ cho con em 1 mái nhà đủ mẹ đủ cha là hạnh phúc lắm rồi.

20. coizinzin

coizinzin Thành viên rất tích cực

Xin chia sẻ với chủ top. Chúc chủ top nhanh chóng kiếm đc tiền trả nợ. Người ta bảo nghèo thì lâu chứ giàu thì mấy chốc nên chủ top hãy lạc quan lên để sống vì con.
    Xin chia sẻ với các mẹ về chỗ xem bói của mình. Mình thấy nhiều bạn hỏi nhưng vì vấn đề này thuộc về tâm linh nên mình cũng ko muốn truyền bá rộng rãi. Người ko thích xem thì lại nghĩ là mình truyền bá mê tín dị đoan - nhưng- vì nhiều mẹ PM riêng cho mình hỏi quá nên mình xin tả chân thực về việc đi xem bói của mình như sau:
    Mình có ông anh họ ở Gia Lâm. Đợt trước anh ấy có đi xem ở "cụ" , cụ phán là ông bố mà anh ấy đang thờ ko phải là bố đẻ của anh ấy mà bố đẻ của anh ấy ở Quảng Trị cơ. Vậy là anh ấy như chết đứng ấy, về tìm hiểu lại từ mẹ anh ấy và các mối liên quan và sau vài tháng dò la hỏi han thì đến bây giờ anh mình đã tìm đc bố đẻ. Gia đình bố anh ấy đã ra đây để nhận con rồi. Mình biết chuyện này từ rất lâu rồi nhưng ko có ý định đi xem vì thực lòng mình ko tin lắm về bói toán. Hơn nữa trước kia cóvài lần đi xem bói người ta cứ phán là bị thế này... phải nhờ người ta làm cái này... để giải. Mỗi lần như thế mình ko tin lắm nhưng ko làm theo thì lăn tăn, làm theo thì tốn tiền tốn thời gian nên mình cũng nản.
    Hôm xảy ra sự việc, mình cảm thấy bế tắc, tự dưng mình nghĩ hay cứ thử đi xem xem sao, mình có vận hạn gì ko và hơn nữa đấy cũng là một cách để giải stress khi mình đang lo lắng đến hạn mà ko có đủ tiền để trả.
    Mình sang đó chờ rất lâu ( từ 10h đến 3h mới xem đc). Người mình lả đi và cảm giác như là bị say sóng ấy có thể là do mấy ngày ko ngủ. Khi vào gặp cụ việc đầu tiên là cụ nói về chuyện thuê nhà vợ chồng mình chột dạ vì việc đi thuê nhà ở riêng chỉ có bố mẹ 2 bên, vợ chồng mình và 1 con bạn thân của mình biết thôi. Giải thích cho việc này là vì thực ra nhà chồng và nhà mình đều rất rộng và ở HN. Mình thì con 1 còn nhà chồng thì có mỗi chồng ở HN thôi. Đợt trước bọn mình ở nhà chồng nhưng vì thương mình nên chồng muốn mình ra ở riêng cho khỏi phải chịu cảnh bố chồng nàng dâu. Chồng mình cũng ko muốn ở rể nên quyết định thuê nhà. Thực lòng thì xét với hoàn cảnh gia đình như thế, thuê nhà ở ngoài bọn mình rất sợ mang tiếng với họ hàng người thân nên bọn mình chẳng nói với ai.Cụ nói lúc về mới về nhà thuê nhà con làm 1 cái lễ xin thổ công nhưng ko đc đâu, mà lần sau bát hương là bát hương chứ ko phải là cốc gạo cắm hương đâu nhá.(Chuẩn luôn vì lúc đó mình nghĩ đơn giàn là ko thờ nên ko mua bát hương, chỉ lấy gạo bỏ vào cốc rồi cắm hương thôi) Sau đó cụ nói rất nhiều về cuộc sống, bàn thờ gia tiên, về phần mộ, về bố mẹ của chúng mình mà ở đây mình ko tiện kể chi tiết. Mình thấy nhiều cái đúng đến ngạc nhiên. Đến lúc mình nói mình đang có điều buồn cần cụ giúp. Cụ bảo việc của mày là việc tài chính có liên quan đến tiền. Rồi cụ bảo mình làm nghề gì, đang lo như thế nào. Cụ bảo việc này ko cẩn thận là thân bại danh liệt và ảnh hưởng đến tương lai, có tiếng xấu cả đời. Thật sự là lúc ấy mặt mình nóng bừng lên, mình sợ vì thầy nói đúng cái mình lo. Sau đó cụ bảo cứ yên tâm về đi, năm nay cụ cho qua tất, tốt đẹp hết. ko phải lo. Mình về nhưng ko tin tưởng lắm vì mình ko bao giờ nghĩ sẽ tìm lại đc tiền.
    Sau đó 3 ngày, mình tìm lại đc số tiền ấy vì hoá ra là sự nhầm lẫn của mình thôi. Mình nghĩ đến chuyện sang cám ơn thầy. Mình đến và mua lễ+ đặt tiền. Xong chầu trả lễ cụ có nói với mình thế này: "Cụ đang xây điện mới cụ cho nhà mày đóng 1 vạn gạch vào đấy để sau này được nhờ cửa cụ". Lúc đó mình ko hiểu lắm, sau đó hỏi lại bà chị dâu thì chị ấy bảo ý cụ là trả lễ cho cụ 13tr = 1 vạn gạch. Trong ngày mình đến trả lễ cũng thấy mấy người dâng mấy thếp tiền 100k ( Chắc khoảng vài chục triệu). Mình chưa có tiền ở đó nên khất cụ đợt sau con sang.
    Cụ thể việc của mình là như thế. Mẹ nào tin thì đi xem. Mà mình nghĩ là có việc gì cần hỏi mà mình chưa biết nên thế nào thì đi xem thôi chứ cũng ko nên đắm chìm quá vào vụ đi xem thế này. Còn đúng hay ko thì tuỳ vào từng người, với mình là như thế nên mình chỉ kể đúng như thế thôi. Lúc các bạn đến xem thì cứ mua một địa hoa quả, đặt 100k, 200k.... tuỳ tâm. A` còn nữa, gọi là cụ nhưng đấy là 1 anh ăn lộc cụ nên lúc nào cụ về thì mới là cụ còn bt thì chỉ gọi là anh. ( Cái này mình đc chị dâu mình giải thích thế)
    Địa chỉ: Nhà anh chị Thắng-Thu, Khu tập thể K80 xã Dương Xá- Gia Lâm(Cách cầu vượt Phú Thuỵ 500m). Các bạn nên đến trước 9h sáng ko thì đông lắm lại phải chờ như mình thì mệt mỏi.

Sửa lần cuối: 19/4/2012