Em đang rất rối, cần 1 lời khuyên ~^^~

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi milk1907, 29/11/2011.

1. milk1907

milk1907 Thành viên tập sự

em, một đứa con gái từ nhỏ đã sống trong sự bảo bọc của gia đình và ba mẹ. chuyện gì em cũng đều làm theo ý của ba mẹ để ông bà không buồn lòng ( vì ông bà cỉ có 1 mình em là con ). Cách đây 4 tháng em vừa kết hôn và vợ chồng em quyết định sống chung với ba mẹ của em mặc dù chồng em cũng là con trai duy nhất trong gia đình của chồng.
    Vì tính ba mẹ em khó tính mà chồng em thì sống cuộc sống tự do đã quen nên mọi chuyện rắc rối cũng bắt đầu từ đây. Khi vợ chồng em giận hờn hay cãi vã do thương con nên ba mẹ rất đau lòng và cho rằng chồng em ko thương em. rồi bắt đầu các mâu thuẫn bắt đầu xảy ra khi chồng em làm những điều không hay, cư xử không khéo làm cho ông bà ko vừa lòng. Và gần đây nhất là sự tranh cãi giữa mẹ em và chồng của em. chồng thì cho rằng là nói ra hết tất cả những suy nghĩ của mình để mẹ hiểu và thương mình hơn. còn mẹ thì cho rằng chàng rể của mình vọ lễ dám cãi tay đôi với mẹ vợ. Vợ chồng em đã gần 1 tuần nay không được gặp nhau rồi về dưới nhà chồng thì em sợ ba me mẹ buồn còn chồng em thì không thể nào lên nhà em được vì ba mẹ đã cấm rồi:(. Ba mẹ em cứ khuyên em là chia tay với chồng di vì nếu cứ tiếp tục thì em chỉ khổ mà thôi. Bây giờ thì bắt em phải chọn lựa giữa ba mẹ và chồng em. Trời ơi làm sao mà chọn lựa được chứ, khi 1 bên la ba mẹ người đã sinh ra mình 1 bên là chồng của em vừa kết hôn chỉ dc 4 tháng.
    Mong các mẹ cho em 1 lời khuyên, chứ hiện giờ em đang rất ức chế và stress rát nhiều. Thanks

Xem thêm các chủ đề tạo bởi milk1907
    Đang tải...

2. cún hổ sì teen

cún hổ sì teen Thành viên chính thức

Ðề: Em đang rất rối, cần 1 lời khuyên ~^^~

Mình nghĩ mọi việc cũng xuất phát từ bạn ra thôi. chồng b là người dũng cảm khi đi ở rể đấy, lại cũng là con 1 chứ có phải là hoàn cảnh j đâu. Như thế là mình thấy chồng b rất yêu b và thông cảm với bố mẹ vợ rồi đấy. Trong cs vc bao giờ cũng có sự va chạm này nọ, nhất là lại ở cùng bố mẹ nữa. Giả sử b đi làm dâu nhé chắc chắn b cũng sẽ bị mẹ chồng nói nọ nói kia khi mà o làm đúng ý ông bà. Hay làm sai cái j đấy cũng bị nói, phụ nữ thì có thể im lặng o dám nói lại câu nào nhưng đàn ông thì họ khác, họ sẽ rất khó chịu khi phải nghe những lời nhắc nhở hay nói nọ kia. Những lúc đấy mình nghĩ là con gái của mẹ thì b nên khuyên mẹ hãy để cho vc b tự giải quyết những rắc rối của mình. Vấn đề là mình thấy b o có chính kiến thì phải( xin lỗi có thể mình hơi quá lời), nhưng mình nghĩ là mình đã lớn nên hãy có những quyết định của riêng mình, phải dứt khoát những j mình thấy là o thể dc. chúc b có những suy nghĩ và quyết định để sau này o hối hận.

3. milk1907

Thanks chị vì đã cho em 1 lời khuyên. Có lẽ em nên quyết định cho chính bản thân mình. Hôm nay 2 gia đình sẽ gặp mặt em sẽ nói ra suy nghĩ của mình để mọi người hiểu và thông cảm cho vc em.

4. dangthuyen2222@yahoo.com

dangthuyen2222@yahoo.com Thành viên chính thức

theo mình, bạn nên chuyển ra ngoài cùng chồng bạn đi, chồng bạn có tốt, có giỏi chịu đựng thế nào đi nữa thì cũng không ở cùng bố mẹ bạn lâu được đâu, ở lâu kiểu gì cũng sinh ra mâu thuẫn, tốt nhất bạn nên chuyển ra ở riêng là hợp lý nhất

5. ubn_love

ubn_love Thành viên rất tích cực

Bản thân mình phải bảo vệ hạnh phúc gia đình mình. bạn xác định đi đến hôn nhân tất nhiên bạn có tình cảm và muốn sống với ox trọn đời. Bạn có hiếu với ba mẹ là tốt nhưng chiều ý các cụ quá cũng không nên. Mình thấy chồng bạn hành động vậy là hợp lý. nếu là mình thì mình sẽ ở nhà chồng rồi cuối tuần về với ba mẹ mình. ba mẹ nào cũng là ba mẹ, chồng bạn chịu ở nhà vợ để mặc ba mẹ đẻ ở với nhau đã chứng tỏ anh ấy vì vợ ntn. Ba mẹ bạnthạt ko đúng khi khuyên con gái ly hôn với chồng khi vừa kết hôn 4 thág và chỉ vì con rể kochịu làm theo ý của mình.

6. thongoc2212

thongoc2212 Bỉm giá rẻ -0984.648.696

ý kiến của em cũng giống chị dangthuyen2222, hi vọng chị sẽ tìm được hướng đi tốt cho mình, mới chỉ cưới được 4 tháng mà bố mẹ đã bắt ly dị chỉ vì mấy bất đồng như vậy thì không hợp lý tí nào.

7. milk1907

Cảm ơn các mẹ rất nhiều về những lời khuyên mà mọi người dành cho em. Em sẽ cố gằng hết sức để giữ gìn hạnh phúc của mình nhưng cũng không làm ba mẹ em buồn phiền :)

8. bovang

bovang Bán Buôn Tất, Túi Xách

Em thì chưa có gia đình nhưng em thấy ba mẹ chị hơi ích kỷ và ko biết nghĩ cho con gái.
    Mới cưới nhau có 4 tháng, có chút truc chặc mà đã bảo con gái bỏ chồng. Liệu Bố mẹ chị có sống với chị được mãi hay không.
    Bố me nào chả thương con nhưng đâu có nuôi và ở với con suốt cuộc đời được đâu ạ.

9. Atom14

Atom14 Thành viên đạt chuẩn

theo e thì chị nên nói rõ cho bố mẹ chị hiểu,sau đó ra ở riêng là tốt nhất chị ạ.đàn ông cái sĩ diện của họ lớn lắm ở rể là điều k thể,sớm muộn gì cũng có trục trặc xảy ra!!

10. milk1907

Cảm ơn bạn rất nhiều, mình mong mọi chuyện rồi sẽ qua :)

11. milk1907

Mình cũng rất muốn ra riêng nhưng kinh tế của 2 vợ chồng chưa cho phép bạn à. mình sẽ cố gắng dung hòa giữa ba mẹ mình và chồng. Mình mong rằng rồi sóng gió sẽ qua và hạnh phúc sẽ đến với vợ chồng mình. cảm ơn bạn đã cho mình lời khuyên.