Cần giúp: Em Đang Xây Nhà, Cần Hỏi Về Kinh Nghiệm Xây Phòng Ngủ

Thảo luận trong 'Tài chính gia đình' bởi halinh00, 17/5/2017.

1. halinh00

halinh00 (¯`°•.¸`°•KIKI• °´¸.•°´¯)

Rất cần sự góp ý của các bố và các mẹ.

Em đang xây nhà, tầng 3 nhà em dự định làm 1 phòng ngủ master có buồng tắm và vệ sinh bên trong. Buồng này có 1 vách tắm đứng, 1 bồn tắm ngâm, 1 chậu rửa mặt. Còn về bệt vệ sinh, nhà em đang chia thành 2 trường phái ạ:

+ Thứ nhất là cho bệt vệ sinh vào trong buồng này. Như thế tiện lợi nhưng nhà em lại sợ mùi hôi bay vào trong phòng. Với cả cảm giác phòng ngủ mà lại có bệt vệ sinh có vẻ không được mỹ quan cho lắm.
    + Thứ hai là không cho bệt vệ sinh vào. Vì tầng 3 bên ngoài còn 1 phòng ngủ nhỏ + 1 buồng vệ sinh nhỏ nữa, nêu nếu ko cho bệt vệ sinh vào phòng ngủ master, khi đi vệ sinh sẽ phải mở cửa đi ra buồng vệ sinh bên ngoài kia. Như thế cũng có vẻ bất tiện.

Nhà bố/mẹ nào đã có kinh nghiệm trong vụ này có thể chia sẻ được không?

Em cảm ơn ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi halinh00
    Đang tải...

2. minh ngoc hang

minh ngoc hang Thành viên tích cực

Chào bạn, nhà mình cũng vừa xây nhà xong này. Mình cũng rất muốn và rất thích có một phòng ngủ Master như nhà bạn nhưng khổ nỗi kinh tế vợ chồng còn hạn chế nên chồng bảo thôi cố gắng đợi thời gian nữa rồi tính. Huhu...nên cũng đành tạm gác lại. Theo ý kiến mình nếu mình mà làm phòng ngủ Master thì mình cũng sẽ không cho bệt vệ sinh vào trog đó vì dù gì bệt vệ sinh kiểu gì cũng có mùi mà cái phòng tắm này của mình là không gian dành cho vợ chồng con cái thư giản nghỉ ngơi. Phụ nữ mình sau khi làm việc căng thẳng có thể ngâm mình bao lâu tùy thích trong bồn tắm để thư giản mà vẫn được tận hưởng không gian sạch sẽ nhất. Nhà bạn bên ngoài lại có một vệ sinh nhỏ nữa thì tiện quá. 1 ngày vệ sinh của mình cũng chỉ 1 vài lần thôi nên việc mở cửa ra đi ra ngoài cũng chẳng gây khó chịu là bao, trong khi đó nó lại đêm lại cho toàn bộ căn phòng ngủ Master của mình không khí trong sạch nhất. Mình rất thích thế nếu nhà mình có điều kiện như nhà bạn mình sẽ làm như thế bạn ạ.
    Nhà mình bán gạch ốp lát, sàn gỗ, sàn tre và các thiết bị vệ sinh cao cấp của Toto. Bạn có nhu cầu thì ủng hộ nhà mình nhé. Hàng bên mình đảm bảo nguồn gốc, xuất xứ rõ ràng bạn ạ. Nếu bạn quan tâm ủng hộ mình thì alo cho mình theo số sau để xem mẫu và tư vấn nhé: 0984 921 968

halinh00 thích bài này.
  3. hoasynhi

hoasynhi Thành viên tích cực

cứ có kích thước thì e tư vấn cho, cần thiết kế thì e báo giá rẻ thôi ạ :)

4. sonviettinlaw

sonviettinlaw A B C

bạn có hình ảnh và kích thước rõ ràng không, mình có thể giúp bạn được. Nghe qua qua thì mình thấy ý thứ nhất của bạn là hợp lý hơn đấy bạn ạ

halinh00 thích bài này.