Em đi LÀM DÂU TRĂM HỌ..............

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi ong mật, 5/10/2012.

1. ong mật

ong mật Bạn đồng hành của bé!

Ðề: Em đi LÀM DÂU TRĂM HỌ..............

Nhà mình có nhiều mẫu mới lắm, lúc nào rảnh sẽ up thêm để các mẹ xem nhé

Đang tải...

2. picasa

picasa Thành viên đạt chuẩn

Ba lô, túi cặp đẹp quá. Vùng mình chưa có dịch vụ này. Mình rất thích những khách hàng đòi thiết kế riêng, vì đấy là cớ để mình tăng thêm tiền công và nhân tiền công đó ta lại có thêm mẫu mã mới :rolleyes:. Cứ coi như phôi là cặp trơn chẳng hạn.
    Khách hàng đấy cũng không đến nỗi lắm đâu, chẳng qua là không trao đổi trực tiếp nên không hiểu ý nhau. Chỉ trách là thái độ lúc cuối cùng, đáng ra thấy chủ hàng đã cố gắng đến mức cao nhất thì cũng nên cư xử khác chút, ví dụ gửi thêm chi phí (do không trực tiếp bàn bạc thống nhất), hay gửi tặng món quà thể hiện sự ghi nhận, cảm thông.
    Bạn cũng không nên buồn nhiều, qua câu chuyện mình cũng thấy rất có cảm tình với nỗ lực của bạn. Mong bạn kiên nhẫn hơn và học cách kiếm tiền từ những khách hàng đặc biệt. Khi họ dám đòi hỏi cái riêng - là lúc họ sẵn sàng chi tiền nhất :D Và đây cũng là lúc ta sẵn sàng thu tiền boa cho xứng với nỗ lực của bản thân.
    Chúc bạn đắt hàng nha! Có dịp thì nhất định mình sẽ ghé qua mua hàng của bạn !

ong mật thích bài này.
  3. Thanh Hòa

Thanh Hòa Guest

Ðề: Những lúc thế này, chán chả muốn buôn bán gì nữa

thời buổi bây giwof kiếm ra 1 đồng đã khó, lại gặp khách khó chiều thế này thì buồn ghê ghớm. chia buồn với chị Ong mật nha.
    Lẽ ra KH nghe giọng nói của chị qua ĐT là phải yêu ngay, chị có làm sai ý KH cũng vui vẻ nhận hàng cơ, hì hì

ong mật thích bài này.
  4. ong mật

Cảm ơn nhiững chia sẻ chân thành của bạn nha. Nhà mình vẫn luôn cố gắng chiều theo những yêu cầu đặc biệt của khách hàng, vẫn thiết kế riêng mà k hề lấy thêm chi phí đó bạn ạ. Hi hi

5. ong mật

Ðề: Những lúc thế này, chán chả muốn buôn bán gì nữa

Hì hì, cảm ơn em Thanh Hòa nhé. Khách hàng nào cũng mến chị như em thì còn gì bằng, hì hì
    Chị mới về PT ăn Tết xuống đấy

Sửa lần cuối: 4/1/2013