Tâm sự Em Gái Có Thai Với Chồng Tương Lai Của Chị

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi 2congai, 19/1/2018.

1. 2congai

2congai Thành viên đạt chuẩn

Hai hôm nay tao không ăn gì chỉ uống nước nằm trong phòng và khóc!

Tao năm nay 26 tuổi,tao hiện làm chủ 2 cửa hàng thời trang và là giáo viên dạy nhạc. Tao kinh doanh là chính. Mỗi tháng tao cũng được 40-60tr tiền kinh doanh. Tao dạy nhạc là vì bố tao thích. Bố tao hiện là giảng viên đại học. Thế nên tao phải dùng nick ảo.

Nhà tao có 2 chị em gái. Tao lớn em tao 22 tuổi. Mẹ tao mất năm 2005 và năm 2007 bố tao đi bước nữa. Vợ sau bố tao có 1 đứa con gái năm nay 23 tuổi. Tao là đứa khá xinh và trước giờ không chơi bời. Tao và nó-người yêu tao yêu nhau từ năm tao học lớp 10. Đến nay tao yêu được gần 11 năm! Bọn tao đám hỏi vào tháng 10 vừa rồi. Và 28/1 này bọn tao cưới. Nhưng rồi tất cả không được như tao nghĩ các mày ạ.

Cách đây 2 ngày-thứ 6 định mệnh. Em con vợ sau bố tao-tao gọi là dì về nhà xin họp gia đình. Có cả chồng tương lai của tao. Chúng mày biết gì không? Nó có thai với chồng tương lai của tao. Cái thai 17 tuần các mày ạ. Cả bầu trời của tao sụp đổ. Tao quay sang hỏi chồng tương lai của tao là có thật không,nó trả lời là:”anh xin lỗi,anh xin lỗi vợ vì anh đã...đã lỡ có con với Hạ Vy”. Tao ngất đi,và khi tỉnh dậy tao đang nằm bệnh viện,bác sĩ nói tao có thai 6 tuần các mày ạ. Tao cười ra nước mắt.

Dì tao-vợ của bố tao nói rằng muốn tao phá thai đi vì thai tao con nhỏ lắm,còn thai của em tao đã lớn lắm rồi. Bà ấy mong tao nhường nó-chồng tương lai của tao cho con bà. Tao chẳng buồn khóc mà nước mắt cứ rơi. Tao xin bác sĩ về nhà,tao mệt mỏi,tao nhớ mẹ tao,hai chị em tao ôm nhau khóc,chẳn nói được gì. 2 năm qua-2 năm qua bọn nó bên nhau lừa dối tao,bọn nó xem tao như không hề tồn tại. Tao làm gì sai? Nó nói nó còn yêu tao,yêu tao rất nhiều nhưng những phút yếu lòng nó đã lõ với con dì tao. Cứ mỗi tuần nó lại yếu lòng 1 lần trong suốt 2 năm qua chúng mày ạ. Nói cho tao nghe đi,tao làm sao bây giờ. Tao làm sao với những nỗi đau này nói cho tao nghe đi? Tao làm gì trong những ngày tháng tiếp theo. Tao sẵn sàng làm mẹ đơn thân tao sẵn sàng nuối con 1 mình nhưng còn những người xung quanh và bố tao? Tao làm sao? Hai ngày nay mắt bố tao thâm quầng. Ông không khóc nhưng tao biết ông đau đớn lắm? Nói tao nghe đi,bây giờ tao phải làm sao???

Tao thương bố tao các mày ạ. Đêm qua tao ra ban công tao thấy bố tao nhồi dưới sân 1 mình im lặng. Hai hôm nay mắt bố tao thâm quần. Bố tao nói ước gì ông chết đi để đổi lấy nổi đau này cho tao,lòng tao quặn thắt!

À tao chỉnh sữa thêm. Tao không bỏ đâu các mày ạ. Đây là con tao,tao nhaat định sinh nó ra,nuôi nó lớn và cho nó cuộc sống hạnh phúc dù không có cha!"

Nguồn: ST 1.jpg 2.jpg 3.jpg

Xem thêm các chủ đề tạo bởi 2congai
    Đang tải...

2. mecutit2017

mecutit2017 Thành viên tích cực

chuyện này là thật hả mn, đọc mà búc xúc quá đi

3. Yeumuathu1508

Yeumuathu1508 Thành viên tích cực

Cuộc đời sao lại trái ngang, bất công đến vậy. Vừa ăn cướp vừa la làng.
    Mạnh mẽ lên bạn nhé, con đến với mình cũng là cái duyên. Khi mang thai cảm nhận có 1 thiên thần đang lớn lên từng ngày trong bụng mình thấy hạnh phúc lắm. Nhưng khi e bé ra đời hạnh phúc đó được nhân lên gấp ngàn lần bạn ạ.

Vẻ đẹp SKINNA thích bài này.
  4. thanhthuy0331988

thanhthuy0331988 Thành viên nổi tiếng

Em cũng nghĩ là mình giữ đứa bé , sống thật tốt

5. Vẻ đẹp SKINNA

Vẻ đẹp SKINNA Thành viên đạt chuẩn

2 năm trước người yêu của b đã có sự lựa chọn khác rồi, theo cách a ta nói vẫn còn yêu b là a ta đang dối trá, a ta lấy lí do là mẹ bị bệnh tim, bé kia làm ầm ỹ....chỉ để che đậy sự nhu nhược, kém cỏi và ko có bản lĩnh, quyết đoán của 1 thằng đàn ông thực sự mà thôi. Nếu thật sự yêu b thì a ta chắc chắn sẽ tìm mọi cách để ở bên 2 mẹ con chứ ko phải những lí do a ta nêu trên.
    Bạn quyết định sinh baby là hoàn toàn chính xác, nhưng khi b đã lựa chọn như vậy b phải chấp nhận những điều không hay do người khác mang đến, phải tìm cách sống chung với nó như người ta hay nói "sống chung với lũ" và phải dũng cảm vượt qua nó, điều quan trọng hơn là bạn phải chuẩn bị cho mình 1 tinh thần thép để có thể tạo cho mình 1 cuộc sống vui vẻ, lạc quan nhất mà b có thể, vì theo cách hai mẹ con cô bé kia nói với b thì họ cũng ko phải dạng vừa đâu, và chắc chắn họ sẽ ko để yên khi b sinh baby.
    Cuộc sống sau này của b có hạnh phúc hay đau khổ là nằm ở sự lựa chọn của b.
    Không ai có thể làm bạn tổn thương nếu bạn không có phép điều đó xảy ra.
    Chúc b sẽ có những quyết định đúng đắn nhất để có thể mang đến hạnh phúc, bình an cho baby và cho gia đình b.

6. Vẻ đẹp SKINNA

Vẻ đẹp SKINNA Thành viên đạt chuẩn

phụ nữ mình lúc nào cũng thiệt thòi đó c

7. Khanh2311

Khanh2311 Thành viên chính thức

khổ thân chị quá :((

8. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

thực sự không biết nói như thế nào cả, cô em kia trơ trẽn quá đi, còn cái thằng gọi là người yêu bạn thực ra chỉ nói còn yêu thế thôi, chứ thực sự mình nghĩ ko có chuyện đấy đâu, muốn nói thế để bạn có thể làm theo ý nó thôi. Còn 2 mẹ con nhà kia, cũng chỉ biết nghĩ cho mình thôi và ghê ghớm đấy.
    Bạn quyết định sinh con ra thì cũng phải chuẩn bị tinh thần, vừa làm cha vừa làm mẹ của bé nhé, chúc bạn vững vàng trong lựa chọn của mình!

9. TeachArt

TeachArt Thành viên rất tích cực

Hãy sống thật tốt, kiếm thật nhiều tiền, chăm con thật tốt, đi du lịch mọi nơi.... Và kệ mẹ chúng nó bạn ạ. Thằng đàn ông khốn nạn!.

10. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Cố lên bạn nhé.

11. lelumber

lelumber Thành viên tích cực

ghi âm lại, giữ lại tin nhắn, tất cả bằng chứng, sau này kiện chết mịa chúng nó đi, cùng lắm bóc phốt lên beats, tâm sự eva cho thằng đấy với con đấy dám bước mặt ra đường ko, rải cả truyền đơn lên cơ quan bạn bè luôn xem nó còn dám tinh tướng ko. có mà muối mặt trốn đi biệt tích luôn, còn mà mặt dày hơn cái tường thành thì thôi tốt nhất ko nghe ko thấy cho nhẹ người

12. Hồng Tuyên

Hồng Tuyên Thành viên tích cực

Nam Mô A Di Đà Phật! Mình đã đọc bài của bạn, vận hi vọng đây chỉ là câu chuyện hư cấu, nhưng nếu là thật thì rất muốn chia sẻ cho vơi đi nỗi đau này. Bạn ah! Cuộc đời này bạn còn quá trẻ, bạn lại giỏi giang, hãy nghĩ đến bố bạn và đứa bé trong bụng. Bạn không có lỗi lầm gì, nên bạn đừng vì ai mà tạo ra lỗi lầm! Hãy nói thẳng với bố mẹ bạn trai kia là chấm hết với họ, và tìm cách nuôi con,sinh con nuôi con khôn lớn bạn nhé. Cố gắng động viên bố bạn. Cuộc đời này, ân ân oán oán, bạn không nên hận thù, vì hận thù chỉ khiến bạn thêm đau khổ, hãy coi như không có chuyện gì, mỗi đời người ngắn ngủi lắm, như mẹ bạn vậy, sống đc bao nhiêu đâu mà phải đau khổ, nhất là đau khổ với những kẻ tàn nhẫn với bạn thì hoàn toàn không nên! Chúc bạn sớm vượt qua nỗi đau này!!!

13. yenphat123

yenphat123 Bị đại tràng alo ngay: 0934 523 386

chuyện của bạn này lan truyền trên fb từ tuần trước rồi mà. nhưng nhiều ý kiến nói đây là câu chuyện thêu dệt thôi các mẹ ạ. không biết thực hư thế nào nhưng nếu là sự thật thì cứ mạnh mẽ mà sống, giữ con và nuôi con. loại mất dạy kia sớm muộn cũng bị quả báo thôi. vẫn hy vọng câu chuyện chỉ là hư cấu, đời sẽ bớt những nỗi đau.

14. Giadinhmeocon

Giadinhmeocon Bắt đầu nổi tiếng

Đã nói như thế thì còn níu kéo làm gì, bỏ con là cái tội nặng. Có công việc tự chủ dc về tài chính thì sinh con, nuôi con không lớn. Sau này ông trời sẽ cho bạn ấy ng chồng thực sự, và trân trọng bạn ấy

15. thuykitty2005

thuykitty2005 Thành viên nổi tiếng

Thật kinh tởm cho đứa gọi bạn là chị, thằng người yêu thì dù sao nó cũng chỉ là người ngoài.
    Không yêu người này thì còn người khác nhưng đây lại là em, dù khác mẹ nhưng cũng là người nhà. Bạn có thể nhường nó thằng gọi là ck. Mà mình nghĩ bạn cũng k nên sống với 1 thằng như vậy làm gì cho khổ.
    Nhưng con thì bạn k nên bỏ, vì đó là 1 mạng người đó và đó là giọt máu của bạn. Bạn có thể lấy ck khác nhưng k nên bỏ con tội lắm.

August88 thích bài này.
  16. thanhthuy0331988

Mong bạn thật mạnh mẽ

17. thanhthuy0331988

Sao trên đời lại có loại chị em thế nhỉ

betapbuoc thích bài này.
  18. ngoclam231

ngoclam231 Thành viên chính thức

Ko thể hiểu nổi...chị em loại gì thế này..

19. thanhthuy0331988

Em cũng nghĩ thế chị em mà ko bằng người dưng

betapbuoc thích bài này.
  20. betapbuoc

betapbuoc Bắt đầu nổi tiếng