Em gặp rắc rối vì lịch sử chat yahoo, các mẹ ơi giúp em với!!!!!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi phannguyenthanhmai242, 18/5/2012.

1. phannguyenthanhmai242

phannguyenthanhmai242 Bắt đầu tích cực

Tình hình là như này các mẹ ơi, tự dưng mấy ngày hôm nay chồng em cứ xị cái mặt ra lầm lì không nói với em câu nào. Mà em điểm lại thì không chuốc tội gây oan với ai trong thời gian gần đây cả. Cứ im lặng không nói với nhau cả tuần rùi ý vì em nghĩ mình chẳng có tội lỗi gì làm sao phải xuống nước chứ, không nói thì thôi. Tự dưng sáng nay chồng em online bảo có rảnh không thì nói chuyện một lát, có vẻ nghiêm trọng kinh khủng, làm em sợ quá. Hix hix, chồng em bảo là vô tình vào yahoo của vợ rồi đọc được đoạn nội dung vợ chat với đứa bạn thân nói về người iu cũ của vợ. Mà quả thật là đây là người cũ khá đặc biệt của em nên em có tâm sự với đứa bạn là thỉnh thoảng vẫn nghĩ về người ấy . Thì ra nguyên nhân là do chồng em ghen các chị ạ. Nhưng khổ thân em đây là cái đoạn chat từ lẩu từ lâu rồi ấy, mà bản thân em cũng còn không nhớ rõ là mình đã nói những gì nữa cơ. Ấy là chưa kể là sau khi chat xong em đã vào mục xóa lịch sử rùi cơ ( tính em vốn cẩn thận mừ),.Chồng em bảo là đoạn chat ấy còn lưu trong thẻ nhớ điện thoại nên chồng em mới vô tình thấy nhưng em lôi cái điện thoại ra mầy mò bao nhiêu lâu cũng không hiểu là chồng đọc ở đâu ra nữa. Em đang xài song song 2 công cụ chát yahoo là cái samsung galaxy mini và cái samsung galaxy tab 10.1 , cả hai máy này đều có thẻ nhớ. Các mẹ đam mê và am hiểu công nghệ chỉ giáo giùm em vụ này với. Em không bít tối nay về xử lý vụ này thế nào nữa, mệt quá. Nhưng mà vẫn không khó chịu bằng việc em không thể biết được là cái máy của em nó lưu ở chỗ nào mà lão chồng đọc được mà em là chủ nhân của nó em lại không thể biết được là nó lưu ở đâu. Các mẹ giúp em với!!!!!!!!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi phannguyenthanhmai242
    Đang tải...

2. thanhwang

thanhwang NHÀ CUNG CẤP YẾN SÀO

Ðề: Em gặp rắc rối vì lịch sử chat yahoo, các mẹ ơi giúp em với!!!!!!!

Trong điện thoại nếu chị del rồi thì vẫn có thể khôi phục lại đc, tùy từng loại máy với dòng mà khôi phục lại đc nhiều hay ít thôi, như đt samsung cùi của em thì khôi phục lại đc 20 hay 30 tin gì đấy gần nhất từ khi mình khôi phục. Nếu k am hiểu về cái này sao chị k đem ra tiệm hỏi thử. Mà em ngi ông chồng nhà chị đang thử chị đó, nếu có tật là giật mình liền, cái này lão chồng nhà em cũng thường hù em lắm. Chị cứ chối bây chối biến đi, coi lão có âm mưu gì

3. maily88888

maily88888 Thành viên chính thức

E chỉ ho mẹ nó nhé xóa lịch sử rồi vẫn Tim ra dc.mẹ nó vào Mail rồi vào phần Tim kiếm ý.đánh nick bạn thân của mẹ nó hiện ra 1 loạt ngay ý mà.

4. mebenabenin

mebenabenin

vụ này thì mình cũng mù tịt! chúc mẹ nó nhanh khắc phục được tình trạng hiên nay!

5. Mẹ Hà Vi_2004

Mẹ Hà Vi_2004 0983.07.0983

Chị cũng mù tịt vụ này, vì ít mày mò. Nhưng c nhớ ko nhầm thì kể cả e xóa lịch sử chát đi rùi, vẫn có thể khôi phục đc đấy. Yahoo mới giờ ko có tính năng bảo mật như xưa. :(

6. hieuanh237

hieuanh237 Thành viên chính thức

cái vụ này ngày trc e cũng bị 1 vố nè, chỉ vì yahoo ah. mà e cũng là mù tịt công nghệ lun, khổ thân mẹ nó, chả giúp j đc. chúc mẹ nó mau thoát đc cửa ải này

7. hieuanh237

hieuanh237 Thành viên chính thức

e thấy phiên bản yahoo 11 lưu hết mà. e cũng làm thử theo cak này nhưng những tin e xóa ko còn đâu, e chat trên phiên bản yahoo 11 mà

8. aslan_funny

aslan_funny Thành viên mới

điện thoại samsung của mẹ loại gì mà lại khôi phục được????chỉ cho em với.

9. junchan717

junchan717 Đam mê sự hoàn hảo

em chỉ biết xóa trên máy tính thôi . xóa ở conversation history . nếu cẩn thận nữa thì vào yahoo messenger ở ổ C xóa .
    hihi! em nghĩ nếu cần thiết nữa thì chát wa web

10. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

Cái này gọi là "mất bò mới lo làm chuồng". Chồng đã đọc được rồi thì phải nghĩ cách giải thích cho chồng chứ sao lại loay hoay tìm cách xóa hết thông tin nhỉ. Liệu còn thông tin gì có thể khiến chồng "nóng mắt" thêm mà tạm thời chàng chưa tìm ra không?

Mẹ Bé Zin thích bài này.
  11. paltalk

paltalk Thành viên mới

Xóa His trên PC hay Mobi? chả nói rõ thì làm sao biết được đây...

12. hoangtucauco19

hoangtucauco19 Thành viên rất tích cực

thôi xong rồi. vụ này mẹ nó rắc rối to rồi. Giải thích thế nào cũng khó!

13. Ðề: Em gặp rắc rối vì lịch sử chat yahoo, các mẹ ơi giúp em với!!!!!!!

Lịch sử chat thì chồng đã đọc được, bây giờ quan trọng là bạn đối mặt với anh xã và 2 bạn nói chuyện với nhau như thế nào, quan trọng nữa là thái độ của anh xã nhà bạn nữa. Chứ tìm cách xóa lịch sử chat thì có khi còn làm chuyện to hơn bởi ax bạn sẽ nghĩ chắc phải có gì mờ ám thì bạn mới phải xóa hết đi. Một khi người ta đã nghi ngờ điều gì thì họ sẽ khó có thể bỏ qua mà quan sát kĩ hơn, nếu ko hóa giải đc thì lại càng làm chuyện trở nên tệ hơn.

Theo mình bạn ko làm sai việc gì thì ko cần chối điều gì với chồng, người yêu cũ là người đã đi vào dĩ vãng, chồng bạn cũng có. Bạn thử hỏi xem nếu chồng bạn từ khi lấy bạn đến giờ đã bao giờ xóa được hình bóng người yêu cũ ra khỏi đầu chưa? Bạn cũng vậy thôi, người cũ là người bạn đã gặp trong quá khứ, bộ não ko phải là tờ giấy hay 1 file máy tính mà có thể delete hay xé bỏ được. Điều quan trọng là bạn yêu và chung thủy với chồng...

Hi vọng 2 bạn có cuộc nói chuyện thẳng thắn và hóa giải được mọi chuyện để về vui vẻ như cũ :D

thanquangninh.vn thích bài này.
  14. GauBien2010

GauBien2010 Thành viên tích cực

Chết cười. Mình cũng mới bị một vố như mẹ này. May mà cũng chả có gì to tát nên sau khi 2 vợ chồng nc thẳng thắn với nhau thì lại sóng yên bể lặng. Thi thoảng cũng phải để cho chồng một phen như thế này cho bõ ghét. Giờ mình vẫn lưu cái đoạn chát ấy trên cái GT. Mình biết thi thoảng chồng vẫn hý hoáy kiểm tra nhưng cú lờ lớ lơ đi. Mình chả có tội gì thì cũng chả bận tâm làm gì cho nó mệt người. Rồi dần dần chồng cũng hiểu được vấn đề.

15. meyeu_subeo

meyeu_subeo Thành viên tích cực

có lần mình cũng dính 1 vụ nhớ đời sau cạch đến già :p

16. teaxinh

teaxinh Bắt đầu tích cực

hix,công nghệ thì mình ko rành nhưng mà bạn ui bạn còn may mắn chán là chẳng may bị phát hiện thui.Chứ như chồng của đứa bạn thân mình thì hix...chồng nó kiểm soát mọi tin nhắn,mọi cuộc nói chuyện trên YM.Thật mệt mỏi :((

17. myphamhanquoc

myphamhanquoc Thành viên tích cực

Thôi thì việc tìm ra tại sao chồng bạn đọc được tin yahoo không quan trọng bằng việc làm lành giữa hai vợ chồng bây giờ :)

18. cu ty

cu ty Thành viên tập sự

Tốt nhất mẹ nó nên về giải thích và an ủi bố nó là xong thôi .Xóa trong máy nhưng ko xóa đc trong đầu bố nó ,nên bỏ ngay ý định xóa tin nhắn và nên iêu mình bố nó thui. Chúc 2 bạn sớm làm lành

19. mahu243

mahu243 Thành viên tích cực

ak ak, khổ thân mẹ nó. chồng chị chẳng bù cho chồng em, rất sợ công nghệ cao,mà lại ít khi mày mò vào đt , mà cũng hình như k ghen hay sao í.hehehe, nên em làm j cũng yên tâm lắm :'P

20. thanquangninh.vn

thanquangninh.vn Thành viên chính thức

Lịch sử chát ngày xưa nó được lưu mã hóa trong thư mục cài Yahoo ... Nhưng giờ đây nó được lưu trên máy chủ của Y

Để ko lưu nữa bạn vào mục tùy chỉnh,nhật ký trò chuyện,ấn vào mục không lưu nội dung trò chuyện thế là ok

Với ngừoi bán hàng ... chức năng này cũng hay vì nhiều khi không nhớ rõ khách hàng ... chỉ cần xem lại nội dung cũng nhớ được yc của khách

gacon_226363 thích bài này.