Tâm sự Em Hay Bị Căng Thẳng Và Tổn Thương Trong Hôn Nhân . Giúp Em Với!!!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi cogaitocxu2015, 15/11/2018.

1. cogaitocxu2015

cogaitocxu2015 Bắt đầu nổi tiếng

Chào cả nhà mình nhé. Chuyện là vợ chồng mình cưới nhau cũng đã 10 năm rồi. Nhưng vẫn chưa có lấy 1 mụn con để bồng bế cho vui cửa vui nhà. Và vc mình đã nhận 1 bé về nuôi... hồi chưa nhận bé.truoc đó mình đã có thai nhưng bị xảy. Và từ đó mình rơi vào trạng thái rối loạn lo âu( suy nhược thần kinh) mình đã chưa rất nhiều nhưng bệnh chỉ thuyên giảm chứ k hết dc.. và mình cũng cứ sống như thế với trạng thái hay bị kích động và căng thẳng. Chồng mình thì làm bên an ninh . A hay phải về muộn và có nhiều khi a đi rượu chè bí tỉ rồi biện lí do công việc k về sớm. Mình đã cố gắng nhỏ nhẹ với a. Đã rất chịu đựng k muốn xích mích với a. Nhưng khổ nỗi cái tính của mình nó cứ sống cho người khác mà k thể sống íc kỉ cho mình dc. A về muộn mình lo lắm k thể ngủ dc. Cứ như thế mình thấy cuộc sống rất buồn tẻ. Tối qua có khách anh em với bên ngoại nhà mình họ ở xa về và đến chơi. Vì pải đi gắp nên muốn gặp chồng mình nữa. Tối qua chồng m ảnh đi uống rượu với bn thôi. Mình gọi a về. A lè nhè bảo cứ chờ đi. Đến khi khách k chờ dc và về. Mình bực lắm vì a cứ mãi rượu bia như thế về nhà mình cũng có nói 1_2 câu. Anh tức quá cầm hết các thứ ném đi. Và chửi đánh mình. Mình k đau về thể xác mà đau về tinh thần... k có con mình k đổ hết cho anh vì bsy nói anh tt quá yếu. Mình thuốc thang. Ra bắc vào nam. Đi cấy thai. Nhưng tất cả đều vô vọng.. mình thấy cs bây giờ sống như gượng ép vậy. K có niềm vui. Mặc dù mình cũng nhỏ nhẹ với a rất nhiều. Mình sợ lắm. Mình sợ cứ thế này thì có lúc mình sẽ ức quá mà làm liều lắm. Vì bsy khuyên mình hãy tạo môi trường sống thật vui vẻ. Bệnh của mình vậy.. các mẹ ơi có cách nào đer mình sống tốt hơn không? Cảm ơn các mẹ nhiều .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi cogaitocxu2015
    Đang tải...

2. ngoisaonhoxiu

ngoisaonhoxiu Thành viên rất tích cực

Thế chị nhận bé về nuôi chưa ạ?e đọc k hiểu mấy n tốt nhất là 2 anh chị nên thẳng thắn nói chuyện với nhau, phụ nữ mãi chưa có con cũng lắm áp lực tâm lý ạ.

3. vozer_net

vozer_net Bắt đầu nổi tiếng