em không thích popodoo

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi mergi_rose, 13/2/2011.

1. mergi_rose

mergi_rose how come!

Chả là hôm nay em cho Bibi nhà em đến dự hội thảo của TT, và em đã đặt 500k tiền cọc để cho bé vào lớp, 3 tháng là 6m có sách và đĩa về nhà là 4m!
    Bibi nhà em 3.5t, chưa đi học, nên e thực sự muốn cho cháu tham gia vào 1 lớp nào đó!
    Hội thảo thì đương nhiên chỗ nào cũng rất choáng ngợp, mọi cái đều rất tốt
    Nhưng em cũng băn khoăn, không biết mẹ nào đã cho bé nhà mình đi học ở đó, cho em xin tí lời khuyên ạ!
    Nhà e thì đk kinh tế cũng bình thường, em cũng có thời gian để chăm con, chứ em chưa đến mức đi làm hết thời gian, đem con đến lớp như 1 chỗ giữ trẻ!
    Mong các mẹ giúp đỡ ạ!!!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mergi_rose
    Đang tải...

2. Mẹ Nhimcop

Mẹ Nhimcop UY TÍN - CHẤT LƯỢNG

Ðề: em muốn hỏi mẹ nào đã cho bé đi học ở trung tâm Tiếng Anh POPODOO ạ!

Thực ra trung tâm này chủ yếu là bán bộ giáo trình chứ dậy thì chán học phí thì đắt, mấy cô thì trẻ mới ra trường chỉ thấy mấy vụ nhảy nhót là okie, 2M/tháng thì em có thể cho bé học ở các trung tâm ngoại ngữ có giáo viên bản ngữ, tập cho bé phát âm chuẩn ngay từ đầu và tự tin khi tiếp xúc với người nước ngoài. Chị cũng đã đi hội thảo và cho bé học thử ở Popodoo thấy không ổn nên thôi, chấp nhận mất tiền đặt cọc hic. . Bộ giáo trình nghe quảng cáo thì có vẻ hay hữu ích nhưng thực ra về suy nghĩ lại thì thấy không ổn, học ngoai ngữ là phải giao tiếp, trao đổi, giúp các bé mạnh dạn tự tin, phản xạ tốt chứ không thể giao tiếp với cái máy tính được, hơn nữa cho các bé ngồi trước TV hoặc máy tính nhiều rất hại mắt. Bực mình nhất là đội ngũ tiếp thị, săn đón gọi điện liên tục, giới thiệu lại còn đặt cọc tiền nói chung là mất cảm tình. Giá cả thì đắt kinh (những 17M/ 1 bộ giáo trình tiểu học) và giá cũng không thống nhất rất lung tung, trung tâm suốt ngày tổ chức hội thảo , nói chung là nhiều vấn đề.

3. mergi_rose

mergi_rose how come!

Bạn này nói là tiền đặt cọc sẽ được hoàn trả nếu mình không muốn học ạ! Còn mẹ nào đã từng cho con thử không ạ???

4. mergi_rose

mergi_rose how come!

ui không có mẹ nào đã từng cho con thử học để giúp em ạ???

5. kokomi

kokomi làm bạn đẹp và tự tin hơn

Em chưa có bé nên up giúp mẹ nó thôi.
    Nhưng nghe như các mẹ đang bàn thảo thì e thấy tt này cũng chưa ổn lắm.
    Thứ 1 là vì học phí khá cao.
    Thứ 2 là vì khoản đặt cọc (không biết các bạn ở tt giải thích thế nào về khoản đặt cọc này ạ? mới đi nghe hội thảo đăng kí mà đã phải đặt cọc như kiểu để giữ chỗ vì lớp quá đông í. Mà nếu lớp đông thật thì cũng k biết bé nhà mình có đc chú ý đến nhiều không?)
    Thứ 3 là cái vụ gọi đt săn đón. Cái này là e chúa ghét. Mặc dù biết rằng đấy là nhiệm vụ cv của nv ở tt họ phải hoàn thành, nhưng k phải nv nào cũng có kĩ năng gọi đt thông tin đầy đủ cho khách hàng. Chưa kể các bạn í hay gọi vào những h mà e đang làm nhiều việc >>> nên e hơi bức xúc :D.
    Thứ 4: nếu bé không học thì có thể đc hoàn lại tiền đặt cọc. E k biết mình sẽ đc hoàn lại tiền đặt cọc là bn % nhưng e cứ nghi là cái tt này mở ra, tổ chức nhiều hội thảo và cắt xén bớt từ tiền đặt cọc để lấy kinh phí í.
    Trên đây chỉ là suy nghĩ của e thôi, chứ e chưa tiếp xúc trực tiếp nên k dám nói linh tinh nhiều :D

6. kokomi

kokomi làm bạn đẹp và tự tin hơn

Em chưa có bé nên up giúp mẹ nó thôi.
    Nhưng nghe như các mẹ đang bàn thảo thì e thấy tt này cũng chưa ổn lắm.
    Thứ 1 là vì học phí khá cao.
    Thứ 2 là vì khoản đặt cọc (không biết các bạn ở tt giải thích thế nào về khoản đặt cọc này ạ? mới đi nghe hội thảo đăng kí mà đã phải đặt cọc như kiểu để giữ chỗ vì lớp quá đông í. Mà nếu lớp đông thật thì cũng k biết bé nhà mình có đc chú ý đến nhiều không?)
    Thứ 3 là cái vụ gọi đt săn đón. Cái này là e chúa ghét. Mặc dù biết rằng đấy là nhiệm vụ cv của nv ở tt họ phải hoàn thành, nhưng k phải nv nào cũng có kĩ năng gọi đt thông tin đầy đủ cho khách hàng. Chưa kể các bạn í hay gọi vào những h mà e đang làm nhiều việc >>> nên e hơi bức xúc :D.
    Thứ 4: nếu bé không học thì có thể đc hoàn lại tiền đặt cọc. E k biết mình sẽ đc hoàn lại tiền đặt cọc là bn % nhưng e cứ nghi là cái tt này mở ra, tổ chức nhiều hội thảo và cắt xén bớt từ tiền đặt cọc để lấy kinh phí í.
    Trên đây chỉ là suy nghĩ của e thôi, chứ e chưa tiếp xúc trực tiếp nên k dám nói linh tinh nhiều :D

7. mergi_rose

mergi_rose how come!

chít rùi, thấy cái hóa đơn đỏ cũng ghi là không được hoàn trả lại, nhưng đt hỏi lại thì bạn tư vấn (không phải người mời) nói là tận dụng thôi chứ được hoàn! Huhu! Mất 500k sao???

8. phuongedu

phuongedu

bạn đã thử chưa và trung tâm đó ở đâu vậy.

9. mergi_rose

mergi_rose how come!

27 Hoàng Ngân chị ơi! Và e chưa thử xin lại tiền! Chắc trong tuần này, vì rất tiếc mà bà Nội Bibi không cho bé đi học!

10. Bong & Bi

Bong & Bi Bắt đầu tích cực

Nói chung đi dự cái hội thảo đấy thì thấy rất hoành tráng. Nào là con được học với giáo viên người bản ngữ, nào là mỗi ngày các con sẽ thay nhau làm giáo viên.... Nhưng thực chất sau khi mình thấy con mình học ở đó 1 tháng thì thấy rất tệ. Giáo viên thì toàn những em mới ra trường, nói tiếng anh cũng có chuẩn đâu. Học có 1h30 phút mà ngày nào cũng cho các con tô màu thì thử hỏi còn bao nhiêu thời gian mà học tiếng anh nữa. Sau đó thì cho các bé nhảy theo đĩa nhạc, mà ngày nào cũng lặp đi lặp lại cái đĩa đó. Con mình học ở đó 1 tháng mà thấy đúng 1 lần có cô Tây ngồi trong lớp nhưng cô ý chỉ ngồi xem thôi, mà hình như cả trung tâm tiếng anh có mỗi cô đấy đi dự giờ các lớp thì phải. Nói chung là mình thấy đúng là treo đầu dê bán thịt chó.

11. me rua gia

me rua gia Thành viên tích cực

Mình thì cũng chưa cho con đến đấy học lần nào nhưng ở trường mẫu giáo con mình học cũng dậy chương trình popodoo.thấy phần mềm đó cũng hay nhưng đắt thật.bé nhà mình hôm nào về cũng bảo học popodoo hay lắm.một tuần cũng chỉ có giáo viên bản ngữ một lần thôi.còn toàn giáo viên mình dạy và xem phim trên màn ảnh rộng nên bọn trẻ thích.mình thấy tiếng anh phải học thường xuyên mới nhớ chứ chỉ học một tuần một buổi thì chẳng ăn thua đâu.

12. huongntc

huongntc Thành viên tập sự

Chào các mẹ. Mình có bé lớn học ở đây được 8 tháng. Mình thấy thực tế thì OK đấy chứ. Con tiếp thu bài cũng tôt học đến từ và mẫu câu nào thì chắc đến đó Nó chung kết quả đạt được khoảng 90% ( Con chưa đi học lớp 1 nên nhìn hình thì nhớ mà nhìn chữ thì thỉnh thoảng vẫn quên) Ở đây thỉnh thoảng có những buổi ngoại khóa nên cungx vui lắm. Nói chung mình thấy trung tâm này ổn nên tháng 5 này mở lớp mới thì sẽ cho bé thứ 2 ( 3.5 tuổi ) đi học cùng.Tốt nhất các mẹ cho các bé đến học thử xem con mình có thích không rồi quyết định

13. minhnguyen86

minhnguyen86 Thành viên đạt chuẩn

Mình cũng có con 4 tuổi học tại trung tâm PopoDoo được 6 tháng rồi. Con mình có tính nhút nhát nên lúc đầu mình ngại con mình sẽ không hòa đồng được. Cũng qua một lần tham dự hội thảo bên PopoDoo và được nhân viên ở đó chia sẻ rằng bên PopoDoo kết hợp đào tạo tiếng anh và đào tạo kỹ năng mềm luôn như kỹ năng thuyết trình, kỹ năng lãnh đạo gì gì đó. Nói chung là tạo sự tự tin cho bé. Mình cũng không biết thế nào những cũng cho con đi học. Học phí mình thấy cũng bình thường chỉ có 1,1 triệu/ 1 tháng. Nếu đăng ký gói 3 tháng hay 1 năm thì được tặng giáo trình. Kết quả thật bất ngờ, chỉ sau 1 tháng con mình đã tự tin hơn rất nhiều, gặp người lạ thì không sợ nữa. Còn tiếng anh thì nói được 1 số mẫu câu và từ vựng. Vợ chồng mình mừng lắm. Hỏi con thì con bảo con thích học ở PopoDoo. Đợt vừa rồi trung tâm có tổ chức cuộc thi Talent Show gì đó và con mình cũng có tiết mục biểu diễn. Mình cũng chưa bao giờ có thể tưởng tưởng được con mình lại có thể dám đứng trước đám đông khoảng 500 người như thế để biểu diễn. Mặc dù bé không được giải nhưng bé được như thế là mình mừng lắm rồi

14. thuha86

thuha86 Thành viên rất tích cực

Không biết ý các mẹ thế nào chứ mình thấy bên PopoDoo có phương pháp giảng dạy mới lắm. Không như kiểu các phương pháp của các trung tâm khác. Họ lấy người học làm trung tâm và phương pháp vừa học vừa chơi. Hầu như bé nào cũng thích học ở đây. Mình có một đứa cháu hiện đang theo học trường này, bố mẹ bé ban đầu cho bé học ở một trung tâm có tiếng tại Hà Nội nhưng sau khi tham gia một buổi học thử bên đó về thì bé đòi học trung tâm này ngay. Mình nhớ không nhầm là bé sẽ được học qua một bảng điển tử có người nước ngoài dạy thì phải, hơn nữa mỗi lớp có đến 2 đến 3 cô giáo cơ.

Đúng là trung tâm PopoDoo có thu tiền đặt cọc của các phụ huynh trước khi đăng ký học nhưng nếu trong vòng 10 ngày thì có thể lấy tiền đó về được mà. Chị bạn mình cũng đóng tiền đặt cọc nhưng vì ở bên tận Gia Lâm nên không có thời gian cho bé theo học. Và họ cũng đã hoàn tiền lại. Chị ấy bảo sau này trung tâm mở gần nhà hơn thì sẽ cho bé học. Rất tiếc là con mình mới 2 tuổi nên chưa cho đi học được. Đợi 1 năm nữa rồi cho học. Nói chung mình ủng hộ PopoDoo. Đây là clip của cháu mình này:

[video=youtube;WxHBkGMTB7g]http://www.youtube.com/watch?v=WxHBkGMTB7g[/video]​

15. me rua gia

các mẹ ơi popodoo có bán bộ học tiếng anh bằng bút biết đọc đấy.Hôm qua mình cho con đi chơi ở grand plaza thấy có bán 3.800.000 khuyến mại 300.000 còn 3.500.000con mình thích lắm nhưng mình mới mua bộ bút biết nói của vtc 1.800.000 rồi nên tiếc quá.giá như biết sớm hơn nhỉ.vừa mua xong con chưa dùng nhưng cũng không chả lại được.TIẾC QUÁ.MẸ nào thích thì mua cho con nhé hay lắm.

16. Lacrimosatb

Lacrimosatb Thành viên tích cực

Toàn thấy nick mới vào tung hứng.
    Bộ đĩa Popodoo mình cũng xem vài phần trên you tube nhưng nghe thấy quá ồn ào, nhắng nhít, thua xa GoGo hay Magic English.
    Còn cho con đi học ư? No, thank you!

Beembo thích bài này.
  17. minhnguyen86

minhnguyen86 Thành viên đạt chuẩn

Lần đầu tiên mình nghe thấy có một người nói đến đĩa học PopoDoo ồn ào, nhăng nhít. Đúng là một người không có tầm nhìn và sự hiểu biết về sự khoa học trong giáo dục. Còn mang so sánh với GoGo và Magic English nữa chứ, nực cười quá đi mất.

18. huongntc

huongntc Thành viên tập sự

Gửi bạn Lacrimosatb
    Mình là phụ huynh có con học trục tiếp ở đó. Bạn không nên nói như vậy vì Làm cha mẹ là 1 diễn đàn mọi người có thể nói ý kiến của mình.Mình là người thường xuyên xem trang này nhưng có đăng ký thành viên hay ko là 1 chuyện khác. Bạn đừng quy chụp chuyện tung hứng ở đây.Mình nghĩ chuyện bạn có cho con đi hay ko thì tùy nhung cách bạn nói chuyện như vậy là ko tôn trọng những người tham gia diễn đàn này

19. me rua gia

Đúng vậy đó,mình thấy bạn Lacrimosatb nói vậy là không tôn trọng mọi người tham gia diễn đàn. Mọi người vào đây cùng nhau bàn luận nên tôn trọng nhau chứ!

20. misshaanh

misshaanh Y!M: misshaanh

tớ cũng đang hóng hớt cái bút popodoo đây. Trên thị trường có nhiều hãng quá ko biết chọn thế nào. Các mẹ cho ý kiến nhé