3 tháng đầu: em ko biết tại sao?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi hoatimhuong, 3/8/2009.

1. hoatimhuong

hoatimhuong Thành viên mới

:(các chị ơi!em hôm nay vô cùng buồn.đến hôm nay em mang thai cũng được khoảng 3 tháng rồi.hôm nay đi khám định kì cứ tưởng sẽ siêu âm ra trai hay gái,ai ngờ bác sĩ nói em bị sảy mất rồi.bác sĩ nói em bị sãy nửa tháng trước.nhưng em thấy lạ lắm,nói sảy lưu mà em ko có cảm giác gì khác thường cả.nửa tháng trở lại đây vẫn còn cảm giác buồn nôn,mà ko thấy ra máu đen hay đỏ.nói chung là vẫn thấy bình thường như mấy tháng đầu,vậy tại sao có thể nói là chết lưu chứ?buồn lắm ,mai đi cho ra rồi.mong mãi mới có ma chưa gì đã ko giữ được.có ai biết tại sao ko?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hoatimhuong
    Đang tải...

2. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Thực tế thai vẫn còn trong bụng nên cảm giác nghén vẫn còn. Tuy nhiên em nên đi khám thêm 1-2 chỗ khác nữa cái đã cho chắc chắn rồi mới quyết định em ah. Chia buồn cùng em nhé, chỉ còn 1% hy vọng mình cũng ráng em ah. Chúc em gặp may mắn!

3. hoatimhuong

cám ơn chị nhiều nhé!thực ra bác sĩ bảo ko còn nghe thấy tim thai nữa rồi.họ xem sự phát triển của thai thì thai đã ngừng lớn từ nửa tháng trước.em cũng quyết định sáng mai cho ra mà.em tìm đọc nhiều thông tin vè sảy lưu nhưng em chẳng nằm trong nguyên nhân nào cả.họ bảo ko phải do người mẹ mà do thai tự ngưng lại thôi::)(

4. hoanglongmsc84

hoanglongmsc84 Bắt đầu tích cực

hoatimhuong ơi,bạn sao rồi ? Nếu con chưa có duyên với mình thì cũng phải chấp nhận thôi bạn ah. Mình cũng phải cho ra thai ở tháng thứ 3 như bạn đấy. Cũng an ủi nhau là con không có duyên với mình,rồi mọi điều tốt lành sẽ tới với chúng ta mà. Bạn cố gắng vượt qua quãng thời gian khó khăn này nhé,ban đầu sẽ rất hụt hẫng và thất vọng nhưng rồi sẽ qua thôi. Cố gắng lên bạn nhé.Chúc bạn sớm khỏe lại.

5. bomebeo

bomebeo Cà phê sữa

Bạn ơi, cứ đi khám lại đã nhé rồi hãy quyết định. Nếu như đã mất rồi thì cũng tự động viên mình thôi, chắc bé này ko có duyên với mìn. Nhé

6. WildMoon

WildMoon Thành viên kỳ cựu

Bạn nên khám thêm một hai nơi có uy tín nữa rồi hãy quyết định
    Bạn còn trẻ, còn nhiều cơ hội nữa mà
    Đừng quá đau buồn
    Kiên cường lên bạn

7. ST-Lu!

ST-Lu! Thành viên chính thức

hoatimhuong hôm nay sao rồi?Thành thực chia buồn cùng bạn.Tất cả rồi sẽ qua thôi và thiên thần mới lại đến.Hãy giữ gìn sức khỏe bạn nhé!

8. caothuynen

caothuynen Bắt đầu tích cực

XIn chia buồn cùng bạn. Các bạn nói đúng đấy, bạn cứ đi khám lại xem thế nào đã nhé, rồi hãy quyết đinh. Mình có 1 cô bạn, hồi được 3, 4 tháng cô ấy có đi siêu âm, bác sỹ bảo con cô ấy bị bệnh down, nhưng một thời gian sau cô ấy đi chọc ối thì lại ko bị down. Bgio bạn ấy đã sinh rồi và em bé vẫn khỏe mạnh bt đó bạn ah.

9. coc me

coc me Thành viên tập sự

hoatimhuong ah! bạn hãy cố lên nhé. mọi chuyện rồi sẽ qua thôi. hãy cố gắng ở lần sau. bạn hãy nghỉ ngơi cho thật khỏe và khi nào bác sỹ nói bạn thật sự sẵn sàng thì tin vui lại đến thôi mà. điều quan trọng bây giờ là bạn phải nghỉ ngơi thật nhiều và không được suy nghĩ nhiều vì sẽ ảnh hưởng tới sức khỏe. cố lên bạn nhé. các bà mẹ sẽ luôn ở bên bạn.

10. coc me

coc me Thành viên tập sự

các mẹ ơi! cho mình hỏi. mình mang thai duoc 30 tuần rồi. mình không uống thêm canxi vì mình không bị chuột rút. nhưng dạo này mình hay bị tê chân, tay lắm. không biết mình có thiếu chất gì không? mà mấy hôm nay mình hay bị đầy bụng lắm. thật khó chịu. ăn gì vài cũng cảm thấy ấm ách. mình phải làm thế nào để hết bị đầy bụng?
    cảm ơn các mẹ nhé.

11. Me_be_cua

Me_be_cua Thành viên chính thức

bị tê tay chân bác sĩ hay cho dùng maggie B6 chị ạ, chị đi khám bảo bsix kê đơn nhá

12. hoatimhuong

cám ơn chị nhé!em đi cho thai ra đến nay cũng được 1 tuần rồi.2 ngày nữa khám lại xem sao.em biết mọi người sẽ khuyên nhủ em những điều rất đúng và giống nhau,nhưng thực sự những ngày đầu em cảm thấy mình mất mát vô cùng.chồng em làm ca đêm còn nhà mẹ đẻ cách 3 tiếng máy bay và 3 tiếng ô tô mới tới nhà.chính vì the em cảm nhận được sự cô đơn và càng tủi thân nơi đất khách.mà buồn thế thôi em cũng nghĩ mọi chuyện sẽ đâu vào đấy thôi chị nhỉ?à mà bây giờ chị có bé chưa?mà cho thai ra như thế thì ăn gì cho tốt hả chị?

13. hoatimhuong

chị ST-Lu ơi lần trước chị có chỉ cho em biết cách tính ngày rụng trứng,và em cũng may mắn mang thai.những tưởng đợi đến ngày siêu âm trai _gái rồi báo tin cho các chị mừng cùng em luôn thể nhưng em cũng đâu có ngờ....vâng có lẽ thiên thần của chúng em đang đợi ngày em khỏe lại chị ạ!cám ơn chị chúc chị sức khỏe nhé!!!