Cần giúp: em muốn học hỏi các mẹ cách kinh doanh qua mạng

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi tenchi, 24/7/2013.

1. tenchi

tenchi Bắt đầu nổi tiếng

tình hình là em và bạn em đang có nhu cầu kinh doanh về đồ nội thất trên mạng, em chưa biết gì hết, bọn em kinh doanh cho 1 công ty đã có sẵn trang web riêng nhưng em muốn mở rộng thị trường để giới thiệu cho mọi người biết hơn, nên em muốn học hỏi các mẹ cách kinh doanh trên diễn đàn lamchame.
    bọn em phải tự mày mò để phát triển kinh doanh nhưng đang gà mờ quá nên cần bố, mẹ có kinh nghiệm giúp, mẹ nào nhiệt tình có thể chỉ dạy cụ thể xem em có thể bắt đầu làm từ đâu không ah
    em cảm ơn các mẹ đã quan tâm, tặng hoa các mẹ (u) (u) (u)
    em không biết đã có bài này chưa nên vẫn lập topic mod đừng xóa của em nhé, em đang cần lắm ah :p

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tenchi
    Đang tải...

2. Me_PhuongAnh

Me_PhuongAnh Thành viên nổi tiếng

Ðề: em muốn học hỏi các mẹ cách kinh doanh qua mạng

em chẳng biết gì về nội thất cả !! up lên cho ai cần

3. NhaTrangClub.Com

NhaTrangClub.Com Không bao giờ nói: "Không

Thì cứ việc lấy thông tin và hinh ảnh úp liên diễn đàn hoặc facbooke được gọi là kinh doanh online qua mạng đó.

4. tenchi

tenchi Bắt đầu nổi tiếng

cảm ơn mẹ nó, em cần cụ thể hơn ah, có mẹ nào rành hơn thì chỉ bảo em với,,,,

5. cunxinhyeuyeu

cunxinhyeuyeu ĐỆ NHẤT DANH TRÀ

Mình thì chỉ biết mỗi bán hàng trên lamchame thôi, cũng lập web nhưng mình thấy bán hàng trên lamchame vẫn là thích nhẩt. Nhưng bạn bán nội thất thì phải ngắm nghía những thị trường khác, những diễn đàn mà nhiều người quan tâm tới nội thất chẳng hạn. Mình chẳng biết có trang web như thế ko nữa nhưng mình nghĩ là ko có thì cũng có trang tương tự.hehe. Ví dụ điện thoại thì phải bán trên tinhte chẳng hạn.hehe

6. ishopgiare

ishopgiare Thành viên mới

Ý tưởng củng khá hay nếu bạn biết xu thế thị trường như thế nào? Mình nghĩ ít nhất bạn cũng có một website để đăng sản phẩm như thế khách hàng sẽ tin tưởng hơn, vì mặt hàng này họ phải bỏ ra tiền triệu nên họ phải biết và thấy được sản phẩm đó như thế nào!. Nếu bạn có người quen làm bên nội thất thì khá tốt

7. haychodiroinhan

haychodiroinhan Thành viên tập sự

mình chưa biết bạn kinh doanh nội thất cụ thể là những mặt hàng nào? Bởi lẽ nếu là đồ nội thất cồng kềnh và giá trị lớn thì bạn phải có kho hàng hay showroom, cửa hàng để khách có nhu cầu mua qua xem sản phẩm, còn đối với những đồ nội thất nhỏ mang tính trang trí chẳng hạn, có thể khách hàng coi trên gian hàng, website sẽ gọi hàng luôn và bạn chỉ lo giao hàng. Nói chung theo mình đồ nội thất bạn tham gia các diễn đàn để quảng bá sản phẩm, tạo sự chú ý của cộng đồng, và dẫn dắt khách hàng quan tâm tới cửa hàng, showroom của bạn. PR trên các diễn đàn là cách PR khá hiệu quả đó bạn à. Tuy nhiên chất lượng sản phẩm và dịch vụ, giá cả phải được đưa lên hàng đầu, dần dần bạn sẽ tạo đc thương hiệu riêng cho mình. Trân trọng!