Toàn quốc: Em Muốn Hỏi Các Mẹ Về Kinh Nghiệm Mua Hàng Thanh Lý Trong Mục Thanh Lý

Thảo luận trong 'ĐỒ THANH LÝ' bởi vang.buinam, 7/12/2015.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. vang.buinam

vang.buinam Thành viên mới

Em cũng tham gia trên LCM vài năm rồi. Em có 1 nic bán hàng nhưng bị mod khóa ạ.
    Em muốn hỏi các mẹ về vấn đề mua hàng trong mục thanh lý này mong các bố mẹ chia sẻ dùm em với nhé! Em đọc và cũng theo dõi thường xuyên diễn đàn thấy rất nhiều bố mẹ có các đồ dùng, hoặc thanh lý những vật dụng cho gia đình, cho mẹ, cho bé... hay mà cũng mua nhiều đồ trên LCM, em thích nhất vào mục đồ thanh lý, không biết bố mẹ khác có thế không?
    Cũng có vài lần em mua phải đồ dởm, hỏng, nhưng cũng có lần em mua được đồ rất tốt ạ.
    Em cũng xin các mẹ cho xin ý kiến về kinh nghiệm mua hàng thanh lý để cho các mẹ khác tránh mua phải đồ dởm và mua được thứ đồ uy tín của các bố mẹ.
    Ví dụ như sđt như nào thì nên mua? hoặc cấp độ thành viên? hoặc cách thức nói chuyện? hoặc như nào đó thì các mẹ chia sẻ cho em với nhé!
    Thấy nhiều đồ hay quá nhưng đôi khi hơi lăn tăn ạ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vang.buinam
    Đang tải...

2. mio-bimbim

mio-bimbim Thành viên chính thức

Thích thì nhích thôi. Xác định mua thanh lý thì cũng sẵn sàng chấp nhận khả năng hàng dỏm/kém chất lượng, thường tiền nào của nấy, xác định tâm lý có mất thì cũng mất ít còn nếu được thì quá tốt cho nó dễ xử. Đôi khi lăn tăn quá để tuột món ngon, mà vội vã quá có khi bị hớ nặng. Mình từng mua 1 món đồ giá trên chục triệu ở mục này mà từ lúc đọc tin đến lúc giao dịch xong chỉ có chưa đầy... 1 phút.
    Kinh nghiệm là muốn mua gì thì phải hiểu về nó đã, nắm đc tầm giá, cách check hàng, rồi cân đong về hình thức hay phụ kiện, rồi tiếp đến suy nghĩ tiếp có thực sự cần nó hay không (vì nhiều món hàng mua rồi lại có hàng khác ngon hơn => hối hận). Sau đó tìm hiểu xem người bán là ai, có tử tế lịch sự ko (thường mình cho next ngay những người rao bán mà câu cú cụt lủn, thiếu thông tin, thiếu nghiêm túc). Kỹ hơn nữa thì vào trang cá nhân tìm hiểu lịch sử giao dịch của người đó, search số ĐT trên google xem có phải số tào lao không. Xong xuôi thì book hoặc gọi điện xem hàng thôi :D.

vang.buinam thích bài này.
  3. lanphuong203

lanphuong203 Bắt đầu nổi tiếng

cứ đến nơi check tử tế đàng hoàng.mà nói đúng ra là có người thanh lý rất chân thật nói đúng sự thật.còn có người chuyên mua thanh lý lại rồi thanh lý lại giá cao hơn.có người thì thanh lý là buôn bán.nên e chả mua đc thanh lý.e chỉ mua đc phụ kiện.còn quần áo đồ dùng thì quá tải.có 1,lần thanh lý váy thì có cái mua hơn 2tr.mà chưa mặc thanh lý có 350k mà có mẹ mặc cả 150k.e oải luôn.từ đó ko thanh lý nữa.đồ dùng túi xách toàn đồ chất, tham gia năm 2013 với ních kimcuc87 chả hiểu sao loanh quanh bị mod khóa vì ko hiểu quy định.

4. pink90

pink90 ✿◕ ‿ ◕✿

Em thanh lý đúng chất thanh lý cho dọn nhà nên để giá rẻ cho các mẹ múc nhanh mà các mẹ lại tưởng đồ dởm đồ cũ hay sao đó :( Cứ hỏi sao rẻ thế :oops:

5. Tuthoi

Tuthoi

Mình hoạt động lâu rồi nên đọc bài hầu như sẽ đoán dc ai là ng thanh lý thực sự, ai bán hàng :D.
    Cơ mà đúng là "Thik thì cứ nhích" thôi, mn cảm thấy giá cả như thế chấp nhận dc thì cứ ib, gọi điện, nt trao đổi, hỏi rõ thông tin và thỏa thuận ship đến ko ưng thì dc trả lại (mn thanh toán tiền ship). Còn cẩn thận hơn nữa thì cứ qua trực tiếp :)
    Mà giờ mình thấy tìm dc ng thanh lý thực sự trong mục thanh lý này ít lắm :D

Mimihihivang.buinam thích.
  6. nguyenluong91

nguyenluong91 Thành viên rất tích cực

nhiều kinh nghiệm hay quá, e mới tham gia :) xin chào cm ạ

7. hieupede

hieupede

mình thì cứ cẩn thận xem tận mắt mới mua

8. huyenhoang123

huyenhoang123 Tinh bột nghệ nguyên chất

Em mua mấy lần toàn bị hớ, đúng là tiền nào của đấy cả. Ban đầu mua cứ nghĩ là mình gặp may xong rồi nhận hàng thì... Nói chung giờ em ngắm nghía thôi, xem ưng gì sắp xếp thời gian tới xem hàng tận nơi ưng thì nhích chứ k dám nói họ ship tới nữa. Thà bỏ thêm ít tiền mua mới cho đỡ mất công bực lại đỡ bị mắng hí hí

9. chieucuoiha

chieucuoiha Bắt đầu nổi tiếng

Có cả 1 top của Mod về lưu ý khi mua hàng thanh lý đấy bạn.

10. banbuon2015

banbuon2015 Bắt đầu nổi tiếng

Tớ cũng thích thì nhích thui, hiii

11. vang.buinam

Vâng. Đây cũng là kinh nghiệm thì mới có được như mn mà :h:

12. vang.buinam

Đấy là lưu ý của mod mà ạ... Không hay bằng những kinh nghiệm của các mẹ :)

13. vang.buinam

Nhưng mà cũng có nhiều mẹ bán hàng rất tốt mà rẻ mà mn :)

14. huyenhoang123

huyenhoang123 Tinh bột nghệ nguyên chất

em không có duyên hay sao ý ạ :D :D tùy chị thôi mà chị cứ ưng thế nào thì nhích thôi, thi thoảng em cũng không kìm được. Đó là khi mới vào diễn đàn còn giờ thì chừa rồi ạ. Em thích nhiều chị tốt bụng tặng đồ ý ạ, cực vui tính và sản phẩm vẫn còn mới lắm hơn cả một số người em mua thanh lý. haiz

15. vang.buinam

Em cũng thấy thế :) Nói chung các mẹ vào đây bán hàng thì nhiều mn nhỉ? Em cũng có bán hàng ở đây giá như giá thanh lý nhưng do là bán hàng mới 100% nội dung bài có gán mác công ty nên bị mod ban nic luôn :)

16. vang.buinam

Nhiều khi các mẹ mua hàng cũng nên đặt vào vị trí của người bán hàng nhỉ :)

17. vang.buinam

Mod ban nic là chuyện bình thường mà ạ... em có 1 cái nic bán hàng uy tín rồi ý ạ, loanh quanh cũng bị khóa luôn. Chả hiểu nổi nữa ạ

18. lanphuong203

lanphuong203 Bắt đầu nổi tiếng

nói chung đến tận nơi thích thì nhích.mình thích nhiều mẹ thanh lý đã rẻ lại còn tốt nữa.đáng khen.mỗi tội ko hợp stye hehe

19. vang.buinam

:) Chắc thế... Nhưng với lại chắc cũng do cả mình nữa ý. Hồi trước năm 2013 em mua đc cái iphone4s của 1 mẹ trên này đẹp, rẻ, hàng chuẩn nên từ đó thích :)

20. heomap30

heomap30 Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng thanh lý và cũng mua thanh lý trên này khá nhiều. Ko biết do may mắn hay gì mà mình toàn mua đc đồ ưng ý. Chính vì vậy khi thanh lý mình cũng muốn các mẹ đến tận nơi, sờ tận tay ưng thì mua. Chứ ship cũng lằng nhằng mà nếu ko ưng thì mất lòng cả 2 bên.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.