Kinh nghiệm: Em Muốn Kinh Doanh Thương Mại Về Lĩnh Vực Thùng Bao Bì Carton

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi Thuy HT, 26/9/2017.

1. Thuy HT

Thuy HT Bắt đầu tích cực

em đang muốn kinh doanh thương mại về lĩnh vực bao bì carton. Có mẹ nào đã có kinh nghiệm về lĩnh vực này chia sẻ cho em nên bắt đầu từ đâu, công thức tính, những điểm gì cần lưu ý...
    Em nhận thấy lĩnh vực này rất hay vì cái gì giờ cũng cần đến thùng carton mà lượng khách thì rất rộng. Có mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với nhé em cảm ơn ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thuy HT
    Đang tải...

2. vanhuong83

vanhuong83 Thành viên chính thức

Chào bạn
    Bạn muốn làm thương mại hay đi vào sản xuất
    Nếu thương mại thì bạn cũng nên tìm hiểu một số đơn vị sản xuất, khi có khách đặt thì triển khai với đơn vị nào là hợp lý nhất... Tính giá thì nên nhờ luôn đơn vị sản xuất đó tính giá và chênh lên bao nhieu % bạn mong muốn là ok
    Còn đi vào sản xuất thì rất nhiều khâu
    1, Bạn thực sự có vốn để đầu tư máy móc, ngoài ra bạn phải mua cả nguyên vật liệu để cung cấp cho quá trình sản xuất, và nhà xưởng
    2. Con người, bạn phải có đội ngũ nhân viên lành nghề để bạn không bị hỏng nhiều ( Mà cái này hỏng là đi luôn cả lô hàng, mà như đơn vị mình làm một lô hàng là khoảng 1000 sp trở lên )
    3. Có nhà cung cấp nguyên vật liệu ổn định
    4. Có khách hàng ổn định để duy trì bộ máy
    ...
    Nói chung là bạn nên làm thương mại, vì mình là nhà sản xuất nên đau đầu nhất là con người vì tìm được thợ lành nghề rất khó, mà giữ được họ lại càng khó hơn
    Chúc bạn tìm hiểu thật kỹ, đừng nhìn ngoài mà tưởng dễ bạn ạ.
    Đây là lời khuyên chân thành
    Nếu bạn muốn đi sâu hơn về nghề này mình rất vui lòng giúp bạn, mình cũng yêu nghề này lắm nhưng mấy năm gần đây là kém rồi bạn ạ
    Mình có xưởng bao bì gia công