Cần giúp: Em muốn mở cửa hàng bán các nguyên vật liệu làm bánh

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi neko_ngoc 2904, 16/9/2014.

1. neko_ngoc 2904

neko_ngoc 2904 Thành viên sắp chính thức

Hi các mẹ,

Tình hình, nhà em hai vợ chồng nợ tiền xây nhà và mua đất. Xoay xở vay mượn bạn bè họ hàng và cả ngân hàng nữa.

Hai vợ chồng đều muốn kinh doanh một cái gì đấy. Em thì rất thích làm bánh (dù mới học và học được vài loại từ trên mạng là chính). Dù thích nhưng mà em thấy mua nguyên vật liệu và các dụng cụ làm bánh rất đắt và có vẻ như là "dành cho con nhà giàu". Vì làm bánh hầu như rất khó thành công từ lần đầu tiên.

Em đi mua ở các shop nguyên vật liệu làm bánh ở hà nội thấy rất đông các bạn trẻ đến mua. Thực tế mấy lần em đến mua hàng các hóa đơn của em lúc nào cũng trên dưới một triệu....Mua xong lòng xót xa :)

Em ở Bắc Ninh ah. Các mẹ thấy em có ý tưởng mở cửa hàng bán nguyên vật liệu làm bánh có được ko ah. Thú thật em chưa biết bắt đầu từ đâu. Lấy nguồn ở đâu cho rẻ, chât lượng...Đầu tư hết bao tiền.....Em lại vẫn đi làm cơ quan 8h, Con 2t và cháu đã đi lớp rồi ah.

Xin cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi neko_ngoc 2904
    Đang tải...

2. neko_ngoc 2904

neko_ngoc 2904 Thành viên sắp chính thức

Ðề: Em muốn mở cửa hàng bán các nguyên vật liệu làm bánh

Hu, ko có ai tư vấn ah! Helpppp

3. vit_con_lon_ton

vit_con_lon_ton Thành viên chính thức

Mình nghĩ mn ban đầu nên bắt đầu từ kinh doanh online, vì như thế vốn ít và tiết kiệm được rất nhiều các loại chị phí như biển hiệu, mặt bằng. Để bán hàng online thì mn có thể dựa vào các kênh như facebook, hay tạo website bán hàng, hình ảnh sản phẩm thì mn có thể lấy ở một số cửa hàng tại Hà Nội để đưa lên chứ đừng nhập về luôn vì nếu ko bán được thì sẽ có hàng tồn kho, đợi một thời gian xem mặt hàng nào dc tiêu tuuj nhiều thì mới bắt đầu tính nhập hàng và mở rộng phát triển kênh bán hàng. Bên em cũng vừa hoàn thành 1 website về dụng cụ làm bánh ở hà nội đây, mn tham khảo nhé : http://bakerland.vn/. Hiện tại bên mình có chương trình miễn phí tạo website bán hàng cho các mẹ đang khởi nghiệp đấy. có gì mn đăng ký tại đây nhé : http://www.web9.vn/ho-tro-khoi-nghiep

meotuyet thích bài này.
  4. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

đồng hương mà chịu khó quá mình nghĩ bạn nên cân nhắc thật kỹ rùi hay đưa ra quyết định kd

5. miule1223

miule1223 Thành viên mới

em thấy đầu tien chị nên nhập về 1 ít để có mẫu với lại để xem tình hình nhập hàng về như thế náo, chi phí ra sao. với lại khách có muốn tới xem hàng cũng có mà cho xem, em có quen chị kia đầu tiên cũng như chị vậy nhưng đầu tiên làm nhỏ như em nói bây giờ thì tiệm to ơi là to, chị ấy có cái mối nhập hàng về tốt lắm, họ đảm bảo hàng cho chị ấy 100% lun, em đã thử nhập ít đồ về sữa về cho bé nhà em... oki hết mới đầu thì lo ơi là lo, nếu chị quyết tâm kinh doanh thì em cho chị thông tin của hãng này chị tìm hiểu giá

6. trangxu1810

trangxu1810 Thành viên tích cực

Bạn đi làm 8h mà bán mặt hàng này thì hơi mạo hiểm.
    Mà mặt hàng này để lâu là quá hạn, k như quần áo, đồ gia dụng... nên bạn phải cân nhắc kỹ.

7. April_lily

April_lily Thành viên sắp chính thức

Em thấy bố mẹ em ngày xưa bán hàng chả có mối gì nhưng cứ làm thế này: đầu tiền ra những cửa hàng to hỏi lấy mối mua buôn lại, họ sẽ để giá rẻ hơn chút. Sau một thời gian thì sẽ tự tìm ra được những mối lớn (thường chỉ có người trong nghề truyền tai nhau). Thậm chí ngày trước có ông khách quen của nhà em, hôm đấy lại sang nhà khác mua hàng (vì nhà em không có), đúng lúc ông chủ đang nối chuyện điện thoại với mối đổ hàng cho nhà ông ấy, ông khách nghe lỏm được sđt hôm sau sang kể với bố mẹ em lun. Thế là bố mẹ mừng như bắt được vàng. Thỉnh thoảng có những may mắn mà mình không ngờ í.

8. thuthugbbn

thuthugbbn Mỹ Phẩm Handmade

em cũng vậy, tìm hiểu dần dần chứ đùng 1 cái hùn vốn vào cũng lo lắm

9. tamphaithien

tamphaithien Bắt đầu nổi tiếng

Hì, mẹ nó định mở cửa hàng khu vực nào? thị trường và khách hàng quang khu vực đó có khả thi không ạ? Nhu cầu của họ ra sao? Mẹ nó đánh giá học sẽ mua loại bánh nào là chủ yếu?.....

Em nghĩ mẹ nó nên tìm hiểu thị trường trước khi quyết định kinh doanh một mặt hàng nào đó. Thành công đôi khi chỉ là khâu chuẩn bị tốt ạ.

10. HoangThu_08

HoangThu_08 NỒI HẤP ĐA NĂNG 3 TẦNG:ĐỒ SÔI,HẤP GÀ CẢ CON...

Mấy lần đi mua đó của bạn là mua lẻ nên vậy? chứ mua nguyên liệu theo giá buôn đuơng nhiên là khác rồi.

11. Honganhthai

Honganhthai Thành viên tập sự

Chị ơi chị cho e thông tin hãng đc ko? E cũng cbij mở cửa hàng

12. thuy_tien_318

thuy_tien_318 Bắt đầu tích cực

bạn nên bán online hoặc chỉ mở khi mặt bằng đẹp đông đúc nhé

13. Utman1989

Utman1989 Thành viên tập sự

Chị ơi,
    Hiện tại chị có kinh doanh mặt hàng này không ạ, nếu có chị có thể chia sẻ cho em chút kinh nghiệm được không ạ, em cũng đang muốn kinh doanh về mặt hàng này trong thời gian em thất nghiệp, mong chị có thể giúp đỡ em ạ.

14. Shd

Shd Thành viên tập sự

Cho mình xin thông tin với minh cung muốn mở cửa hànv