Thông tin: Em Muốn Tìm Hiểu Địa Chỉ Trị Nám Tốt Và Uy Tín Ở Hà Nội.

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi totk, 5/3/2016.

1. totk

totk Thành viên sắp chính thức

Chị Papamuga cho em hỏi địa chỉ chỗ chị chữa nám da mặt với. Em cũng bị mà bắn laze một lần đến bợt cả mặt, rồi còn thành nốt nó trắng ra như bạch tạng í chị ạ, không biết giờ em đang bối rối, cái mặt em nhìn rất kinh khủng. Hic...hic... Chỉ muốn ở nhà, ko muốn ra ngoài đường đâu các mẹ ạ :((((((( hic, mặt tiền mới chán

Đang tải...

2. vohang

vohang Thành viên đạt chuẩn

Mẹ nó ơi. Phải tìm hiểu kỹ và nghe bác sĩ tư vấn kỹ nữa ấy. Nhưng nghe bác sĩ nói xong rồi, cũng cần tìm hiểu bên ngoài cho khách quan nữa. Khổ thân mẹ nó. Hic...hic... Tiền mất tật mang
    Mẹ nó thử dùng nghệ với mật ong và sữa chua cải thiện tình hình xem sao.
    Bên cạnh đó, mình nghĩ cũng vẫn nên tìm bác sĩ và công nghệ cao để cải thiện tình hình hiện tại. Như hiện nay, thì mẹ nó cần phải tìm hiểu kỹ rồi hãy xuống tiền nhé. Một số TMV ở Hà Nội hiện nay như Hân Hân đang có công nghệ Laser Diamond được coi là tiên tiến nhất hiện nay trong việc trị nám. Trước đây, mọi ng phải đi Hàn mới có công nghệ này ý. Vài thông tin thế, hi vọng giúp được mẹ nó trong việc cải thiện... "mặt tiền" nhé

Sửa lần cuối: 16/3/2016
  3. danhphan09

danhphan09 Thành viên đạt chuẩn

Hôm qua e xem cuộc sống thường ngày, họ dạy cách phân biệt giữa nám và tàn nhang đó, nếu không xác định đúng là mình bị nám hay tàn nhàng thì cách điều trị sẽ không mang lại hiệu quả

4. thuhn99

thuhn99 Thành viên mới

Đúng đấy mẹ nó ạ. Nám và tàn nhang là 2 bệnh khác nhau, không phải là một bệnh đâu nha. Nhiều trường hợp, trị nám thì dễ hơn tàn nhang, do nám và vấn đề phát sinh do lão hóa, tuổi tác, khí hậu và ô nhiễm môi trướng... Còn tàn nhang thì lại là do nội tiết tố bên trong, có những bạn rất trẻ, da vẫn căng, mọng thì đã có tàn nhang rồi, chân tàn nhang bám sâu hơn chân nám nên điều trị mất thời gian hơn. Điều trị nám và điều trị tàn nhang là 2 liệu trình khác nhau đấy các mẹ ạ.

5. hhuuoonngg123

hhuuoonngg123 Thành viên mới

Chào bạn. Nám của bạn là do nắng mặt trời hay do nội tiết? Mình cũng có chút kinh nghiệm trị nám, giờ có 3 phương thức tác động để diệt nám.
    - Bào mỏng lớp da ngoài bằng các sản phẩm có tính tẩy mạnh. Cái này nám bên ngoài có vẻ nhìn thấy tiêu tan nhanh nhưng thực ra rất ko tốt vì ánh nắng có điều kiện xuyên thấu vào da, sau một thời gian lại bị nám thêm.
    - Dùng laze bắn tán nhỏ các sắc tố melanin, cái này thì thường phải đi bắn 3 lần, mỗi lần cách nhau khoảng 1 tháng vì chu trình thay da mỗi lớp da là 30 ngày, bắn hết lớp ngoài lại chờ nám nó đùn ra rồi bắn tiếp. Cái này sẽ để lại vết lồi lõm trên mặt và khi nắng chiếu nhiều vẫn bị lại như thường
    - Tác động vào các tế bào sinh sắc tố, điều chỉnh để các tế bào này cân bằng nó sẽ trở lại b thường, các phần tử melanin gây màu sậm cho da (nám) sẽ đẩy ra dần và bong đi. Cái này hơi lâu (6-8 tháng) nhưng nó lại an toàn và rất tốt cho da.
    Mình có bà bạn trước mặt như quả ổi rám lại còn rỗ nữa, giờ mặt đẹp lung linh rồi, b cần chữa nám có thể gửi hình mình tư vấn cho b. zalo 0934359386

6. hhuuoonngg123

hhuuoonngg123 Thành viên mới

Mình có tí kinh nghiệm trị nám, nhưng bạn bị nám cần biết rõ nguyên nhân do đâu thì sẽ triệt để hơn. Do nội tiết, do nắng mặt trời, do tiếp xúc với khói bụi, bếp lò hay do di truyền?
    mình có bà bạn dùng sp trị nám dùng cả uống và bôi sau 6 tháng giờ mặt đã đẹp lung linh, bạn ấy không cho đăng hình lộ diện nên bạn có nhu cầu tìm hiểu thì nhắn riêng mình gửi hình b ấy cho xem và cách trị nám như nào. B có thể nhắn zalo 0934359386.

7. khanhha789

khanhha789 Thành viên đạt chuẩn

Khuyên mẹ nên đến mấy trung tâm thâm mỹ viện có chữa trị nám ấy, may ra còn chữa được, chứ dùng mấy cách như uống thuốc hay trị nám bằng phương pháp tự nhiên thì em thấy nó không hiệu quả đâu ạ

8. thuhn99

thuhn99 Thành viên mới

Em vừa buôn chuyện với mấy mẹ trong phòng về việc trị nám. cho mọi người đọc tình trạng của chủ topic luôn. Có chị trưởng phòng em nói là chị ý trị nám bằng công nghệ chiếu ánh sáng kim cương trị nám. Em nghe nói máy đó cả chục tỷ nên chả có spa hay thẩm mỹ nào của Việt Nam nhập cả. Chị ý phải đi Hàn Quốc cả tháng trời vì bên đó họ nhập máy Mỹ đó về làm, Công nhận, nhìn chị ý đẹp ra bao nhiêu. Xinh cực luôn. Trẻ ra đến 10 tuổi ý.

9. mẹ yêu Gia Minh

mẹ yêu Gia Minh Thành viên chính thức

Trị nám da, sạm da, tàn nhang hiệu quả với Tinh bột nghệ nguyên chất
    Bệnh Nám da, sạm da, tàn nhang là tình trạng gia tăng hắc sắc tố melanin ở trên da. Thông thường sự gia tăng này tạo lên các đốm có màu từ nâu đến đen, thường xuất hiện trên gò má, trán hoặc các vùng phơi bày ánh sáng khác. Nám da, sạm da, tàn nhang gây ảnh hưởng đến thẩm mỹ khiến cho người mắc rất mất tự tin trong giao tiếp.

Melanin sẽ hình thành khi cơ thể báo tín hiệu có quá nhiều gốc tự do, đó là các trường hợp cơ thể suy yếu do ốm đau bệnh tật, tiếp xúc với các hóa chất độc hại, tiếp xúc với các loại tia xấu (tia tử ngoại, tia X), rối loạn nội tiết tố, phụ nữ mang thai và sau sinh, do yếu tố di truyền,… Melanin được hình thành từ bên trong, do đó để điều trị hiệu quả nám da phải loại bỏ được gốc tự do hoặc các nguyên nhân hình thành gốc tự do. Các loại kem bôi dưỡng da chỉ có tác dụng bên ngoài, không loại bỏ được gốc tự do đang chứa bên trong cơ thể, do đó không làm mất các nốt nám da, tàn nhang, sạm da hiệu quả. Chiếu tia lazer cũng chỉ có tác dụng loại bỏ melanin đang tồn tại trên da, tuy nhiên cơ thể nhận diện melanin là chất bảo vệ cơ thể chống gốc tự do, do đó nếu loại bỏ melanin trực tiếp sẽ làm mất yếu tố bảo vệ, gốc tự do tăng cao hơn và do đó lớp da mới sẽ được kích thích tăng tổng hợp melanin và kết quả là sau đợt điều trị lazer một thời gian thì các nốt tàn nhang tiếp tục mọc lại đậm màu và rộng hơn ban đầu.
    Các chất có tác dụng phòng và điều trị nám da hiệu quả là các chất có tác dụng loại bỏ các gốc tự do ra khỏi cơ thể, đó chính là các chất chống oxy hóa và chúng phát huy hiệu lực khi đưa vào cơ thể theo đường uống. Các chất có tác dụng chống Oxy hóa như Vitamin E, Isoflavone (có trong tinh chất mầm đậu nành), Vitamin C, Beta Caroten(có trong quả gấc, cà rốt), Glutathion, Curcumin (có trong tinh chất củ nghệ vàng), Alixin (có trong tinh dầu tỏi), Selen,… Mặt nạ Tinh Bột Nghệ làm đẹp da, trị nám, sạm da hiệu quả

Cùng tham khảo các cách sử dụng Tinh bột nghệ trị nám da, sám da, tàn nhang hiệu quả nhất.

Pha 50 gram tinh chất nghệ vàng (tương đương khoảng 10 thìa ăn cháo) vào 1lít rượu trắng, để khoảng 3 ngày. Hằng ngày lấy hỗn dịch này bôi lên vùng da sạm, nám. Kết hợp với uống 5 gram tinh bột nghệ pha với sữa hoặc nước lọc, mật ong mỗi ngày sẽ nhanh chóng trả lại làn da sáng đẹp cho các bạn đấy. Hoặc bạn có thể sử dụng làm mặt nạ nghệ kết hợp uống tinh bột nghệ.

Theo kinh nghiệm dân gian, củ nghệ thường được giã nhỏ, ngâm với rượu trắng để rồi bôi ngoài da giúp cho làn da sạm nám, tàn nhang trở nên trắng hồng. Người xưa cũng thường phơi khô củ nghệ, xay thành bột và trộn với mật ong rồi uống giúp bổ huyết cũng như làm đẹp da. Các nghiên cứu khoa học hiện đại cho thấy tác dụng làm đẹp, bổ dưỡng của củ nghệ là do hoạt chất curcuminoid. Như vậy, nếu dùng tinh chất nghệ vàng curcuminoid trong làm đẹp và bổ dưỡng thì hiệu quả sẽ cao hơn rất nhiều lần so với sử dụng củ nghệ tươi bởi hàm lượng hoạt chất cao trong đó, mặt khác cũng giảm gánh nặng cho người dùng khi phải xay, giã hàng yến củ nghệ tươi để ngâm, bôi.
    Tinh chất nghệ vàng curcumin không phải là củ nghệ phơi khô rồi xay như nhiều người lầm tưởng. Quy trình làm tinh chất nghệ vàng khá công phu. Với Quy Trình máy móc hiện đại với đầy đủ bước tách, lọc tinh dầu đặc biệt với công nghệ cuốn hơi nước hiện đại nhất Việt Nam. Tinh chất nghệ vàng có màu vàng đậm,có mùi nghệ nguyên chất. Khi định lượng, tinh chất nghệ chứa hàm lượng cao curcuminoid.
    xưởng sản xuất tinh bột nghệ truyền thống Đại Phát - đội 5 thuần hưng khoái châu hưng Yên với chất lượng 100% nghệ nguyên chất không pha tạp bất cứ 1 tạp chất gì, làm đẹp cần kiên trì bạn nhé, với tinh bột nghệ 100% nguyên chất tự nhiên mong llà bạn có thể cải thiện được băn khoăn lâu nay. chúc bạn vui
    https://www.lamchame.com/forum/thre...-tan-xuong-giao-hang-toan-quoc.1879679/page-2

10. Thiên XỲtrum

Thiên XỲtrum Thành viên mới

Hi bạn,
    Bạn có thể tham khảo viên uống lycoskin mình đang bán để trị nám nhé
    Viên uồg cực kỳ hiệu quả, bạn có thể dùng thử 1 tháng sẽ thấy hiệu quả ngay.
    Trước đây là viên uống lycopega, nhưng giờ cải tiến và đổi tên thành lycoskin
    Bạn cứ tham khảo nhé, rất nhiều các chị đã dùng và rất Ok đó :)

11. thuhn99

thuhn99 Thành viên mới

Chuyện trị nám, tàn nhan luôn luôn là vấn đề nóng bỏng của chị em mình ấy nhỉ. Mình thấy là muốn trị triệt để được nám thì phải kết hợp trong ngoài các kiểu. Trong uống, ngoài bôi và các thể loại ấy các mẹ ạ. Ngoài việc sử dụng các phương pháp làm đẹp hiện đại thì các mẹ cũng nên bồi dưỡng bên trong uống đủ nước, ăn nhiều hoa quả, dinh dưỡng cũng quyết định nhiều đến vẻ đẹp của làn da lắm đấy nhé!

12. titthoi2011

titthoi2011 Bắt đầu tích cực

Em thì chỉ uống collagen với viên trị nám của transino, thế mà cũng thấy da sáng mịn lên hẳn. Mụn hết, nám cũng thấy ít đi, vui hơn hẳn;)

13. thuhn99

thuhn99 Thành viên mới

Mình thì thấy nhiều người nói cao bí đao rất công hiệu. Thêm nữa, các mẹ dùng sữa ong chúa cũng có tác dụng lắm. Nhưng nói thật, giờ mua được sữa ong chúa thật đâu có đơn giản đâu, cần phải có người quen, tin tưởng thì mới mua được sữa ong chúa xịn, Nếu có điều kiện thì uống thì trong uống ngoài bôi ý

14. thang nam

thang nam Bắt đầu nổi tiếng

Mình khuyên thật là không nên đi trị nám. Mình cũng bị nám 2 gò má, rất nhiều lần định đi mà tham khảo thì biết là tái nám rất cao, sau trị nám da yếu. Thế nên mua sản phẩm giảm thâm nám, trắng da, giữ gìn dùng kem chống nắng, uống nhiều nước chanh/cam thì da bớt sậm màu rất nhiều, bạn dùng thêm BB cream trang điểm là hầu như không thấy luôn :)

15. tranduchue

tranduchue Thành viên mới

Kể cả đi làm laser xong vẫn phải dưỡng nhiều lắm đấy nhé các mẹ. Mình cũng làm trị nám laser, xong dưỡng bằng kem của edally ex (HQ) ý. Ngoài ra, sau điều trị phải dùng kem chống nắng thường xuyên, ra ngoài phải bảo vệ kỹ lắm ý.

16. papamuga

papamuga QAXK - 0163 5711 999

Ôi tại em ra đường mọi người cứ nói sao không chữa đi, mặt nó lên nhiều quá mãi mới quyết tâm chữa, lúc đi chữa thì lật đật tìm mãi twf bệnh viện đến spa, qua 6 lần cả 103, 108, da liễu Hà Nội, hai spa rồi đến cái cuối cùng mới o k mẹ nó ạ, Nghĩ làm đẹp vừa mất tiền vừa vất chị nhỉ

17. papamuga

papamuga QAXK - 0163 5711 999

Hii chị đi 6 nơi với cô vàn tiền và công sức rồi em ạ. Lần cuối cùng chữa đẹp được là ở Thẩm mỹ Hân Hân số 5/121 Thái Hà, HN í em ạ. Khách chữa nám ở đó thành công cũng nhiều, em tham khảo xem nhé.

18. quynhftu

quynhftu Thành viên tập sự

ko biết các bên khác sao chứ bên đông á cnge mới, mỗi lần bắn laser trên mặt chỉ tầm 5p thoi, mà ngày bắn 3 lần cơ. vs bs cũng bảo trị nám là phải kiên trì, ko bjo` khỏi nám vĩnh viễn vs trị 1 lần là khỏi đc đâu mẹ nó ah.

19. congai201

congai201 Thành viên đạt chuẩn

Mình thấy là, làm trị nám bằng laser xong thì quan trọng nhất là việc "bảo dưỡng" về sau đúng không mẹ nó? Không biết về sau mẹ nó làm những gì để da không bị tái lại. Mình nghe nói, nếu bị lại, điều trị còn tốn kém hơn ấy. Mình cũng bị nám, do thay đổi nội tiết khi mang thai. Nói chung, điều trị nám cần kiên trì và cần "bảo dưỡng" rất công phu. Mình thấy các bạn ở TMV Hân Hân dặn dò khách hàng rất kỹ sau thời gian điều trị. Thi thoảng lại gọi điện, hỏi thăm xem khách hàng chăm sóc da đúng cách chưa nữa. Mình trước đây lười dùng kem chống nắng lắm. Nhưng sau khi nghe tư vấn thì thấy, thật tai hại nếu ko dùng kem chống nắng thường xuyên. Chị em phụ nữ quan trọng nhất là cái mặt tiền. Hic. Cái mặt tiền thật sự lôi kéo sự tự tin ghê gớm ý nhá

Sửa lần cuối: 17/3/2016
  20. maihuongth

maihuongth Bắt đầu nổi tiếng

Mình sắp sinh bé t2 cũng thấy da bị nám dần, thấy TMV đông á quảng cáo trẻ hóa da trị hết nám cũng ham nhưng nghe các mẹ chia sẻ ko thể hết đc nên cũng băn khoăn