Cần giúp: Em Muốn Xài Kem Để Trị Nám, Tàn Nhang. Nhưng Không Biết Nên Xài Kem Nào. Các Mẹ Cho Em Xin Ý Kiến Đi

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi levokimminh, 10/9/2016.

1. levokimminh

levokimminh Thành viên tập sự

Em đi làm thì phải trang điểm mà dạo này trời khá nắng nên da mặt em tiếp xúc với ngoài trời liên tục. Da em xuất hiện mấy lốm đốm chấm đen, lên search mạng thấy giống bị nám lắm ạ. Em cũng lên tìm mấy loại em trị nám, mà sợ là kem trộn quá nên hoang mang lắm ạ. Đợt trước nhỏ bạn em giới thiệu White doctor mà giờ em lên thấy kem nó ngừng rồi, em lại không biết xài loại nào. Có mẹ nào xài kem nào tốt tốt hông. Giúp em với ạ. Nhỏ bạn em hiện nó cũng đang xài loại kem trị nám, trị tàn nhang nghe nói hay lắm, mà em vẫn sợ. :((( ::oops:::oops:::oops:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi levokimminh
    Đang tải...

2. cuongcao791

cuongcao791 Thành viên tập sự

Chị bị nám nặng không chị

3. levokimminh

levokimminh Thành viên tập sự

Da mình mới nám nám đen được gần 1 tuần thôi

4. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

Mình bán kem thảo dược trị nám, tàn nhang, đốm nâu nha. Chiết xuất hoàn tòan thiên nhiên, an toàn cho phụ nữa có thai và cho con bú nè. Quan tâm thì ghé nhà mình nha bạn. Thanks

5. Kimcuc2016

Kimcuc2016 Thành viên tập sự

C ơi. Dùng thuốc trị nám đông y nhé. Chiết suất từ tự nhiên c ơi.mẹ em dùng rùi hiệu quả lắm c ạ

6. lannhantho

lannhantho Bắt đầu nổi tiếng

Trường hợp của b có thể dùng đc 2cách
    1 là dùng sản phẩm từ thiên nhiên, dùng tinh bột ngệ vừa uống vừa đắp mặt nạ hàng tuần
    2 là dùng mỹ phẩm, cách này hiệu quả nhanh hơn và đảm bảo hết nếu b kiên trì vì nám của b là nám chân nông lên rất dễ chữa. B dùng sp Dermalogica hàng đầu quốc tế chuyên trị nám đặc quyền của Mỹ.

punvip210 thích bài này.
  7. Thanhtu90

Thanhtu90 Thành viên tập sự

Ban có thể chữa thuốc Nam rất an toàn và khỏi 90% vì mới bị bạn nhé. Thuốc có thảo mộc nấu thành trà uống giải độc gan và bôi cao trị nám cho nám bong theo chu kì thay da tự nhiên. Nếu muốn tìm hiểu thêm bạn ib mình nhé.0937977153. Mình là Tú

8. punvip210

punvip210 "SỰ HÀI LÒNG ĐẾN TỪ CHẤT LƯỢNG"

E vote cho cách 1.hihi

9. minhha.hn

minhha.hn Thành viên đạt chuẩn

nám mới thì nên dùng tự nhiên. đơn giản và an toàn. nếu hiệu quả thì tốt :D còn nếu không thì bạn nên đi trị bằng laser như công nghệ yellow laser của mỹ. chứ đừng dùng kem vì kem không có hiệu quả trị nám đâu, dùng lại phí tiền

10. phamloan68

phamloan68 Theo đuổi đam mê, thành công sẽ theo đuổi bạn

B dùng kem chuyên trị nám, tàn nhang Achromin của Nga này nè, an toàn mà giá vừa tầm, khoảng 100k thôi ở bên mebe247.com.vn

11. Phương COSMETIC

Phương COSMETIC Bắt đầu nổi tiếng

da mình cũng bị tàn nhang nè, mà bạn ơi, buồn là tan nhang khó trị hết hẳn lắm bạn. Mình chỉ dùng kem để mờ thôi hà bạn

12. trangcun_Thailand

trangcun_Thailand Thành viên tập sự

Trị nám là một quá trình gian khổ và cực kỳ gian nan các mẹ à. Phải kiên trì thì mới có tiến triển được, đặc biệt các mẹ nám sâu, nám lâu. Đúng là bị nám lâu, nám sâu thì rất khó chữa lành, nếu liệu trình tốt và các mẹ tuân thủ theo thì mình tin là sẽ bớt được hơn 99%.
    Tuy nhiên mình giới thiệu các mẹ sản phẩm trị nám dưỡng da O White của Thái Lan mà bản thân mình và các mẹ khác dùng thấy rất hiệu quả, sản phẩm đã được chứng minh qua thực tế dùng bớt nám và da sẽ đẹp dần lên.

Các mẹ có thể tham khảo thêm ở đây nhé: https://www.lamchame.com/forum/threads/kem-dac-tri-nam-so-1-thai-lan.2024326/

p/s: chúc các mẹ sức khỏe và có làn da ưng ý.

13. GiaLinhHN

GiaLinhHN Thành viên đạt chuẩn

Bây giờ thuốc trị nám bán tràn lan, các nhãn hiệu, các loại vua trị nám, nư hoàng trị nám ... nguyên do cũng là vì tí màu sắc trên má mà chị em đau khổ.

Nhưng mình chỉ có lời khuyên là các mẹ hãy tìm xem "nguyên nhân bị nám" và "chân nám" ở đâu rồi hãy chữa trị nhé. Không là tiền mất tật mang, tốn thời gian, mà không lâu sau lại tái phát.

Theo như mình biết thì phần lớn các rối loạn chuyển hóa trong cơ thể dẫn đến bị nám, các mẹ nghe thấy lạ đúng không. Hấu hết các mẹ bị nám đều bị một cái gì đó khác bên trog nữa. Các mẹ sinh song thì cơ thể mất cân bằng nội tiết là bị nám ....

Đấy. Điều trị cái gốc đó thì nám nó khắc tự hết.

14. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

Tốt nhất mn nên tìm hiểu nguyên nhân gây ra nám mà điều trị tận gốc ý, chứ bôi da hết rồi biết đâu lại có lại. Còn tránh xa mấy cái thứ kem trộn vừa hỏng da lại ảnh hưởng đến sức khỏe, miễn dịch

15. hoanganhpkl

hoanganhpkl Chuyên Mua bán, cho thuê căn hộ, nhà phố Tp.HCM

Em dùng sp NoVage Bright Sublime bên Oriflame nha, sản phẩm hiệu quả sau 12 tuần sử dụng, người nám lâu năm cũng cải thiện đáng kể nhé

16. Lá bàng rơi

Lá bàng rơi Thành viên sắp chính thức

Dùng Laser 1 thời gian sau vẫn không mất hết gốc của nám Mn ạ, theo thời gian, nám sẽ lại mọc lên. Mình đã thửu nhưng sau đó dừng lại và quyết định điều trị theo lộ trình trị nám của Linh Nhâm: sữa rử mặt và kem trị nám, kết hợp với việc xông hơi khử độc, uống nhiều nước và ăn nhiều rau xanh. giờ thi da cải thiện đáng kể và tự tin hơn nhiều.

17. Marble Shop

Marble Shop Sản Phẩm Chùm Ngây Việt Moris

https://www.facebook.com/marbleshop.vn/
    Cám gạo Nhật Bản Cao Cấp Koshi được chiết xuất từ nguồn cám gáo cao cấp được nhập khẩu 100% từ nhật bản. Được thiết kế phù hợp với làn da người Việt Nam để đạt được hiệu quả cao nhất.
    Giảm mụn bọc, mụn trứng cá, mụn đầu đen.
    Làm mờ vết thâm do mụn để lại.
    Se khít lỗ chân lông, điều tiết lượng nhờn trên da
    Giúp da trắng sáng, mịn màng, rạng rỡ.
    Giữ ẩm cho da
    Tái da giúp da khỏe hơn.
    Không ăn nắng
    Da bạn sẽ không khô khi ngồi trong máy lạnh.
    Chỉ Cần 15 phút mỗi ngày để bạn có một làn da đẹp, khỏe và Sạch mụn.

Cách Sử Dụng:
    Rửa mặt: Lấy ½ muỗng cafe bột cám gạo hòa mới nước để bột có độ sệt vừa phải. Sau đó thấm lên mặt massage nhẹ khoảng 3p rồi rửa mặt bằng nước sạch. Rửa 2-3 lần/ngày

Đắp mặt: : Lấy 1 muỗng cafe bột cám gạo hòa với sữa tươi không đường cho bột có độ sệt vừa phải. Dùng hỗn hợp này đắp lên mặt để khoảng 10-15p sau đó rữa lại bằng nước. Đắp 2-3 lần/tuần.

Tắm body: Lấy 2 muỗng bột cám gạo hòa với dữa tươi không đường và ½ trái cam/chanh thành hỗn hợp sệt. Dùng hỗn hợp này thoa lên người và massage toàn thân từ 5-10p đến khi hỗn hợp trên da khô se lại sau đó tắm lại bằng nước. Tắm 2-3 lần/tuần 20173180_1249142771864316_140258324623917056_n.jpg 20173180_1249142771864316_140258324623917056_n.jpg
    Kem Face dưỡng trắng
    Công dụng:
    - kích thích tái sinh cho làn da
    - khi sử dụng sản phẩm da mặt bạn sẽ trắng sáng lên từng ngày một cách tự nhiên, giảm dần các vết thâm nám, sạm xuất hiện trên da và ngăn ngừa chúng quay trở lại
    -Cung cấp độ ẩm cần thiết cho da, không bị khô và bong tróc , se khít lỗ chân lông, tại tạo da. Make up nhẹ tạo một lớp nền trang điểm vừa phải , hồng hào tự nhiên và dưỡng sâu vào bên trong.
    - ngăn chặn hình thành sắc tố melanin, giúp giảm nguy cơ da bị sạm đen
    - kem dưỡng trắng da licowhite là dòng kem cao cấp có tinh chất làm trắng và dưỡng mịn màng cho da, thoa nhẹ nhàng không nhờn rít.
    - nuôi dưỡng và duy trì làn da cho da trắng hồng và khỏe mạnh, giúp làn da mịn màng, tông màu đều đặn , tươi tắn ngay tức thì.
    - ngoài ra kem face licowhite có mùi thơm dễ chịu, kem thấm đều vào làn da giúp nuôi dưỡng và tạo một lớp bảo vệ, mịn màng không tì vết.
    -kem dưỡng trắng da mặt cao cấp licowhite được chế tạo với công thức độc quyền chiết xuất từ các thảo dược. 19886581_1240689066054344_5674819689818095616_n.jpg 19897075_1478682262155080_6959771293717626880_n.jpg

Attached Files:

18. tranghoang13

tranghoang13 Thành viên sắp chính thức

Mình uống mỗi skinlift collagen thấy da căng sáng, giảm nám, tàn nhang nè

19. thangdo66

thangdo66 Bắt đầu tích cực

20. lemaihoa

lemaihoa Cốc nguyệt san Sibell chính hãng

bạn có thể tham khảo tại đây nè https://www.facebook.com/dactrinamHanQuoc/?modal=admin_todo_tour