Dismiss Notice
Hội Chợ Mùa Thu, cơ hội mua sắm không thể bỏ qua! Bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ LÀM CHA MẸ ngày 20/10/2019 tại Triển lãm Vân Hồ, Số 2 Hoa Lư, Hà Nội.

Tâm sự Em Nên Làm Sao Để Vẹn Cả Đôi Đường Trong Cuộc Sống Mẹ Chồng Nàng Dâu Đây?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi hoabinh09, 4/5/2019.

1. TuanKien.Thaco

TuanKien.Thaco Thành viên đạt chuẩn

vấn đề là bạn nên tìm cv đi làm để độc lập về tài chính. Và trong chuyện này chưa thấy bạn nhắc đến ý kiến của ck ban.

Đang tải...

2. boy_nd

boy_nd Thành viên rất tích cực

Đây vợ còn đang đòi mua cho cái xe tay ga mà còn đang đau hết đầu đây. Tìm xe cũ mà cũng đã 20 30 triệu rồi. xe pháo chó gì đắt kinh toàn 40 50 củ . xã hội việt nam này đạo đức con người còn xuống dốc thậm tệ bảo sao tiền nong cảm giác nó chả có giá trị mấy nữa rồi:mad::mad::mad::mad:

3. avanqn

avanqn Thành viên mới

Khó lắm thay...mỗi nhà mỗi cảnh. Đâu phải bà mẹ ck nào cũng biết nghĩ thoáng đâu. Cũng như mình vậy, thời trẻ mỗi người 1 tính, lớn tuổi cũng mỗi người 1 tính. Mẹ ck vậy thì bạn còn khổ 1, 2 chục năm nữa. Bạn ko có khả năng cân bằng giữa các mối quan hệ nên việc sẽ mãi nv nếu ko có sự thay đổi. Nếu xác định về nhà mẹ đẻ ở thì phải đc dài, ko thì đừng về. :D:D:D

4. motherlandcoffee

motherlandcoffee Thành viên đạt chuẩn

Đọc nghe buồn quá, nên chọn cách "ra riêng" một cách mềm dẻo nhất bạn nhé.

5. ReviewMyPham

ReviewMyPham Thành viên tích cực

Cam ơn bạn

6. hloan1

hloan1 hloan - khonghieuvisao cũ

E bị yếu thế là do chưa độc lập về tài chính kể từ ngày bước chân về nhà chồng, cộng thêm k đc lòng mẹ chồng nên mọi thứ trở nên bí bách như hiện tại. Giờ con đã 8 tháng rồi, em cần nghĩ đến đi xin việc làm để bản thân thoát khỏi bí bách về tư tưởng cũng như tiền bạc.
    Mâu thuẫn mc - nd là không tránh khỏi. Việc tiền mua xe cho em chồng, em nên bàn bạc với chồng để chồng em chủ động nói ra trước khi em tự ra mặt phản đối như vậy.
    Đã xác định sống chung, thì nên khéo léo 1 chút e ạ. Khi nào đủ lông đủ cánh, vc e có thể lựa chọn ra ở riêng cho thoải mái.