Em nhờ các mẹ thông thái một chút.

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi GiaNhi0507, 10/7/2013.

1. GiaNhi0507

GiaNhi0507 Thành viên nổi tiếng

Em nhờ các mẹ thông thái giúp e một chút ạ.
    Chả là anh em nhà e định mở một quàn internet, quán game ấy ạ.
    bây giờ là đầu tháng 6 âm rồi, qua tháng sau là tháng 7 âm chắc k ai khai trương kinh doanh cái gì.
    Giờ bọn e mới rục rịch định mở quán, tìm hiểu địa bàn và mua đồ thôi.
    Thì e muốn tham khảo ý kiên các mẹ :
    thứ nhất là e muốn đi xem thầy, xem xem tháng này mở kinh doanh có oke k, chọn ngày giờ luôn để còn chuẩn bị, thì các mẹ giới thiệu cho e 1 thầy xem vấn đề này oke nhé, nhà e ở văn quán, có thầy nào ở quanh quanh hà đông, thanh xuân, đống đa gần gần coi tốt chút k ạ
    thứ hai là có ai biết có cửa hàng cho thuê có mặt bằng phù hợp mở quán game xấp xỉ khoảng gần 30 máy k ạ, địa điểm ở gần các trường đại học quanh các quận thanh xuân, đống đa là tốt nhất
    thứ ba; các mẹ đánh giá giúp e về ý tưởng kinh doanh này, nó k mới nhưng bây giờ mở có oke k, có phức tạp k, nên mở quán internet hay quán ps thì oke hơn ạ.
    Em cảm ơn các chị ạ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi GiaNhi0507
    Đang tải...

2. BimTomBo

BimTomBo Bim Tôm Bo -3 tình yêu

Ðề: Em nhờ các mẹ thông thái một chút.

Internet thì chị nghĩ bây giờ nhà nhà có net rồi. Kể cả các phòng trọ bây giờ cũng có phục vụ cho sv,chủ nhà thu tiền hàng tháng. Nên chị nghĩ internet ko ăn thua mấy. PS có vẻ tiềm năng hơn,nhưng chi phí khá lớn. Máy cấu hình cao, màn hình LCD 32in trở lên,ghế da,điều hoà... Nếu quán game mà đầu tư sập sệ quá,khách ko ngồi lâu được thì sẽ mất khách dần,ko như quán internet. Bù lại PS thu được cao. Nhưng cũng xét xem liệu kinh tế khó khăn như hiện nay thì lượng khách chơi có đông ko,thu có đủ bù chi ko...về xem thầy thì nhà chị ko mê tín nhiều nên ít đi xem. Kể cả động thổ xây nhà chị chỉ lật sách vạn niên ra xem ngày đẹp,ngày xấu thôi. Tốt hay ko do lòng mình. Có ngừoi cả đời ko đặt chân đêns chùa vẫn làm ăn giàu nứt ,có ng đi chùa ầm ầm vẫn nghèo kiết xác ( chị đi chùa tháng 2 lần,chưa giàu cũng chẳng nghèo) ^^ chúc em may mắn

3. dong bac

dong bac Bắt đầu tích cực

Mình xin góp ý một chút nhé:
    Khi bạn mở quán internet bạn phải quan tâm tới các vấn đề sau
    * Hệ số sử dụng máy. Đây là cái quan trọng nhất nó quyết định tới 90% khả năng thành công của bạn. Nó được đo bằng tỷ số giữa tổng số giờ máy được thuê và 24. Ví dụ bạn có 30 máy, trung bình mỗi ngày một máy của bạn được thuê 3h thì hệ số sử dụng máy của bạn là 30x3/24=3.75. Từ tỷ số này tính được rất nhiều thứ từ thu nhập mỗi tháng là bao nhiêu? trong tương lai bạn lỗ hay lãi....
    * Trượt giá. Đây là vấn đề mà bạn đau đầu nhất, các thiết bị điện tử có mức độ trượt giá rất cao có khi tới 50%. Ví dụ năm nay bạn mua 7 triệu 1 bộ máy tính thì sang năm bạn bán bộ máy tính đó đi khéo chỉ được 3 triệu như vậy sau 1 năm bạn đã mất 4x30=120 triệu, tính ra mỗi tháng bạn phải kiếm được trên 10 triệu từ 30 bộ máy tính thì mới có lãi. Nhiều bạn thiếu kinh nghiệm sẽ lí luận rằng mình sẽ cố gắng tận dụng dùng 30 bộ máy tính này trong khoảng 5-6 năm để giảm trượt giá, xin thưa rằng cái khi quán của bạn mới mở, máy mới thì có thể thu hút được một lượng đáng kể người chơi, nhưng sau một năm cấu hình máy của bạn lỗi thời rồi, các game mới chơi bằng máy đó không sướng, họ sẽ dần dần rút khỏi quán của bạn thôi.
    * Địa điểm. Vấn đề trượt giá bạn không thể can thiệp gì được, bạn chỉ còn cách nâng hệ số sử dụng máy lên thôi. Bằng cách tìm những địa điểm đẹp gần các trường cấp 3, khách hàng mà bạn cần quan tâm là lứa tuổi từ 12 tới 19 tuổi. Nhưng nhớ là theo quy định bạn không được mở quán game cách cổng trường học 200m nhé.
    Chúc bạn thành công.

Sửa lần cuối: 10/7/2013
  4. 187luongthevinh.

187luongthevinh. Bắt đầu tích cực

Em thì k biết về món này mẹ nào biết vào tư vấn cho chủ top