Em Nhờ Các Mom Về Khóa Dậy Kỹ Năng Sống, Kỹ Năng Giao Tiếp Cho Con 5 Tuổi Ạ!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Yeu gia dinh nhat, 23/3/2018.

1. Yeu gia dinh nhat

Yeu gia dinh nhat Thành viên rất tích cực

Hjc con bướng, con hư, con lười ăn... Em đang bị xì trét và rất cần tìm khóa học tâm lý trẻ em, khóa học kỹ năng sống cho con, nhưng khổ nỗi thị trường họ quảng cáo nhìu quá em bị loãng thông tin. Có chị nào đã cho con học rồi tư vấn giúp em với ạ. Em xin cảm ơn!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Yeu gia dinh nhat
    Đang tải...

2. Huyền Chiaki

Huyền Chiaki 0976860669

M cũng hóng cho bé nhà mình ạ

3. DUONGHOA-CAVINA

DUONGHOA-CAVINA Thành viên tập sự

Chào mom,

Mình thì nghĩ là ko nên mất tiền cho con đi học kỹ năng sống làm gì các mẹ ạ. Mình cũng đang chật vật với việc nghiên cứu việc dạy kỹ năng cho con ra sao. Con mình năm nay 3 tuổi rồi. Mình đúc kết một điều là tự bố mẹ nuôi dạy con vẫn hơn các mẹ ạ. Mình tình cờ lướt youtube ra cái kênh youtube này có bé gái 3 tuổi mà đã biết bơi, đi xe đạp 2 bành rất giỏi. Thêm nữa lại còn đang học nấu ăn nữa, nhìn bé đó học một cách đam mê và vui vẻ mình thấy thích quá. Các mẹ xem thử nhé.
    .
    [FONT=Arial, Tahoma, Calibri, Verdana, Geneva, sans-serif][/FONT]
    Nhưng quan trọng hơn hết ở đây, tất cả các video đều do ông bố trong clip dạy cho con gái các mẹ ạ. Mình thật sự ngưỡng mộ ông bố này, nên mình đúc rút ra là chỉ có bố mẹ dạy cho con thì con mình mới có thể phát triển tốt được, chứ mình nghĩ để thuê người khác dạy thì cuối cùng cũng chỉ là học một cách rập khuôn thôi. Mình sẽ cho con mình xem những video tương tự như của kênh kia để con mình lấy cảm hứng và mình cũng có thêm kinh nghiệm để dạy con nữa. BTW các mom có nghĩ là chúng mình nên làm một nhóm offline gì đó để cùng nhau thúc đẩy việc học kỹ năng sống của con không ?

4. Thịt bò sạch

Thịt bò sạch Thành viên tích cực

mẹ đăng kí mấy khóa học như trên nè để con hòa đồng và có thêm nhiều hiểu biết, em cũng cho cháu nhà em học mấy này giờ bé lanh lợi lắm

5. vinhhali

vinhhali Thành viên đạt chuẩn

Giờ mấy đứa trẻ nó hiếu động mà lại lười ăn , cũng hơi bướng nữa . Giờ kiếm được nơi dạy kỹ năng để nuôi dạy con cũng hơi khó các mẹ nhỉ

6. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Thành viên tích cực

MÌnh cũng hóng quá, mom nào cho xin tí review về 1 số trung tâm được không