em nhờ mod ak) con em bị đi ngoài nhiều lần trong ngày các mẹ giúp em với

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi metimit, 12/11/2013.

1. metimit

metimit Xưởng sofa Nhật Hân

Ðề: em nhờ mod ak) con em bị đi ngoài nhiều lần trong ngày các mẹ giúp em với

em cảm ơn chị nhiều..............

Đang tải...

2. bicun2

bicun2 Thành viên tích cực

Bạn ơi lấy là trầu ko giã lát cùng mấy hạt muối ít thôi nhé,rùi vắt lấy nước cho bé uống.sang ngay t2 là khỏi.chứ mang vào viện đủ các loại siêu âm vừa tốn tiền lại đau bé.mà bài thuốc này ko fải ai cũng bít đâu.mình nuôi hai bé cứ mọc răng hay j đó thuốc ko khỏi là fai cho uống loại này.

3. bicun2

bicun2 Thành viên tích cực

Mà fai xem bé có khóc và ngủ li bì hay không chịu ăn không,đôi khi còn bị fai vía đấy.fai vía cũng bị đi nhiều mà lại tanh màu vàng xanh nhé.ko bit moi người thế nào nhưng nuôi con cũng fai để ý vấn đề này.cu bác sỹ rồi thuốc đưa vào chỉ hại bé thôi.vi thực ra đâu có fải mà bị trạm vía nặng quá nó làm cho ra thế đó.co khi còn bị cả sốt đó.

4. metimit

dạ vâng em sẽ tham khảo các bài thước các mẹ mách xem sao em cũng dỡ lo phần nào sót ruột con lắm ak

5. mẹ bé subeo

mẹ bé subeo Thành viên rất tích cực

Nha mn Gan san bong khu cho nghia tan k?dua den kham bsh yen vien nhi tw.con.minh bj di ngiai den kham dc cho thuoc u khoi luon

6. vnxk.nsl

vnxk.nsl Thành viên kỳ cựu

như có dịch hay sao ý, nhà mình 3 đứa bị rồi, cứ đứa này khỏi thì đến đứa khác, miệng nôn trôn tháo, nhưng chỉ bị 1-2 ngày không thuốc thang gì thì tự hết

7. mẹ sócbay

mẹ sócbay Guest

Mno ơi có thể bé bị lỵ đấy.trc con e bị rồi.mn nên cho đi khám sẽ an toàn hơn.trc tiên cứ cho uống men TH đi,ngày trc e cho sóc đi khám ở bs Mai phó viện trưởng viện dinh dưỡng.bác ý cho uống men hylactyse và viên nalidyxic.e k nhớ viết đúng k.bé bị thế mẹ lo lắm.chia sẻ với mn nhé.nếu cần thêm thông tin chia sẻ gì mn có thể gọi e :0973833856.vì trc e ăn k ngon ngủ k yên với sóc nhà e.uống viên ý 2vien và men trong 1tuan là khỏi.bgio sóc 17thang rồi.e phải nhờ ng mua sẵn 1 lọ men hylactyse hơi hiện tg là phải cho uống ngày 2v luôn.

8. phượng đỏ

phượng đỏ Bắt đầu tích cực

Em chào các mẹ, các bố;

Nếu bạn đang có nhu cầu nhập hộ khẩu về Hà Nội mà chưa biết làm thế nào. Bạn hãy gọi ngay cho chúng tôi để được cung cấp Dịch vụ tốt nhất:

Thủ tục Nhập hộ khẩu Hà Nội bao gồm:

Hợp đồng mua bán nhà, đất, căn hộ chung cư (Nếu được chủ hộ bảo lãnh thì ko cần loại HĐ này);
    Phiếu cắt khẩu;
    Bản khai nhân khẩu;
    Phiếu báo thay đổi hộ khẩu, nhân khẩu;
    Có thẻ tạm trú có thời hạn ít nhất 1 năm trở lên;
    Có HĐ lao động không xác định thời hạn (trên 3 năm) kèm theo sổ đóng BHXH;
    Thời gian làm việc: 5 ngày;

Phí dịch vụ, tùy từng trường hợp phí sẽ giao động từ 2 – 7T/1 Hsơ

Dịch vụ tiện ích kèm theo:

Thành lập DN mọi loại hình, DN có vốn đầu tư nước ngoài, thành lập Công ty kinh doanh Bất động sản, Sàn giao dịch BĐS, Cty Bảo vệ... trọn gói
    Tư vấn cụ thể sau thành lập DN cần thực hiện những nghĩa vụ gì với Cơ quan Nhà nước;
    Thay đổi đăng ký kinh doanh; Giải thể doanh nghiệp chi phí thấp;
    Dịch vụ nhận làm thông báo phát hành hóa đơn GTGT, kế toán thuế hàng tháng 500k.

Có gì, các mẹ, các bố cứ alo cho em theo số: 0985 928 544 nhé,

Em xin cám ơn các mẹ, các bố đã ủng hộ.
    (Nhà em hiện đang ở Cầu Giấy, Hà Nội).

9. Menghecon77

Menghecon77 Thành viên chính thức

con nhà mình cũng đang uống men tiêu hóa mấy hôm rồi đây. triệu chứng giống hệt bé nhà mình. đang phân vân kô biết có nên đưa vào viện truyền nước kô nữa.

10. miuxinh9183

miuxinh9183 Thành viên nổi tiếng

Con mình bị đi ngoài là mình cho uống vỏ quả măng cụt sắc đặc. Nhanh khỏi lắm ý. Mn cho con đi khám xem sao nhé

11. Cổ Tích

Cổ Tích Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy bác sĩ nói những loại quả chát như chuối xanh, búp ổi, măng cụt, .. Chỉ có tác dụng cầm chứ ko có tác dụng chữa bệnh. Người lớn thì cầm rồi cơ thể sẽ tự điều chỉnh để khỏi bệnh nhưng trẻ em thì chưa được như vậy.
    Mình thấy chỉ có điều này là đúng: phải bù nước là quan trọng nhất, bù bằng nước oserol, sữa, ăn cháo và những thức ăn mềm dễ tiêu hóa.
    Ngoài ra mình ko tin tưởng thuốc nam của các bà lang. Những vụ thuốc cam có chì các mẹ đã quên rồi sao? Bản thân mình là một tấm gương, con mình trước đây tiêu hóa rất kém, mỗi ngày đi 6-8 lần đều ko thanh khuôn. Mình cho uống thuốc cam Tùng Lộc - khâm thiên cực kỳ hiệu nghiệm. Chỉ 1 gói là output đẹp thiên thần. Thế là cứ khi nào con đi nhiều là dùng vào. Sau nghe vụ thuốc cam có chì, mình nhờ anh xét nghiệm thì cái thuốc cam con mình dùng cũng có chì dù hàm lượng ko quá lớn nhưng dùng lâu chắc hẳn tích tụ cũng ko phải là ko độc hại bởi chì hầu như ko đào thải.
    Hãy sáng suốt bạn nhé, tham khảo có chọn lọc và khoa học. Chúc con nhanh khỏe.

12. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

bé đi phân nhầy nhầy là rối loạn tiêu hóa rồi mn đưa bé khám đi cho yên tâm và thay đổi loại sữa nữa.

13. hn098284

hn098284 Mẹchishop: Chuyên bán buôn bán lẻ túi ví dây lưng

mẹ nó lấy ngay phân con để mang ra medlatex xét nghiệm đi, bé đi ngoài thế là nhiều mà mẹ nó còn ngồi đây hỏi diễn đàn làm gì. Đợi đến lúc con sốt, mất ăn mất ngủ thì là quá nặng rùi nhé! vừa có đợt dịch rota virut đấy mẹ cháu ạ, bé nhà tớ đi ngày 3 lần thôi mà tớ cho đi xét nghiệm thì biết con bị nên phải cẩn thận chứ ko dám chủ quan.

14. hn999

hn999 Thành viên tích cực

Loạn khuẩn ruột gây tiêu chảy do dùng kháng sinh

Bình thường trong ruột chúng ta có một hệ vi khuẩn ( có khoảng 100 tỷ con) gồm nhiều loại khác nhau gọi là vi khuẩn chí. Các vi khuẩn này luôn duy trì ở thế cân bằng, nhằm tăng cường quá trình tiêu hoá, hấp thụ chất dinh dưỡng, thải trừ các chất độc hại, kìm hãm và làm mất tác dụng của các vi khuẩn gây bệnh ở đường ruột,…..
    Theo quy luật cạnh tranh, sinh tồn, hệ vi khuẩn ruột giúp cơ thể chống nhiễm khuẩn bằng cách tiêu diệt vi khuẩn gây bệnh hoặc ức chế sự phát triển của chúng, giữ ở mức độ không gây bệnh. Khi dùng kháng sinh, chúng không chỉ diệt vi khuẩn gây bệnh mà diệt luôn vi khuẩn có lợi thường xuyên có mặt trong ruột, đồng thời làm xuất hiện những chủng vi khuẩn gây bệnh độc hại và nhờn với nhiều loại kháng sinh. Những vi khuẩn này bình thường không có hoặc có rất ít trong ruột, nay không còn sự cạnh tranh sinh tồn của các vi khuẩn có lợi nữa nên tự do phát triển và gây hại. Hiện tượng này gọi là loạn khuẩn ruột.
    Tiêu chảy do loạn khuẩn ruột thường xuất hiện trong và sau khi dùng kháng sinh để điều trị các bệnh khác, hoặc chính trong đợt dùng kháng sinh để chữa tiêu chảy. Đặc điểm của loạn khuẩn ruột là tiêu chảy nhiều lần trong ngày, thậm chí còn nhiều hơn cả lúc mới bị bệnh chưa uống kháng sinh (có bé đi ngoài 15 – 20 lần một ngày). Tiêu chảy trong loạn khuẩn ruột gây phân lỏng lẫn nhầy mũi, hoặc phân xanh, vàng lổn nhổn, có bọt, không thối hoặc phân sống, có lẫn thức ăn chưa tiêu, đôi khi lẫn máu, mũi. Mỗi lần đại tiện trẻ phải rặn, và do tính chất axit của phân, vùng hậu môn của trẻ bị hăm đỏ.
    Tình trạng tiêu chảy do loạn khuẩn kéo dài sẽ dẫn đến rối loạn hấp thu và rối loạn chuyển hóa. Trẻ bị mất nước kèm theo rối loạn điện giải, dẫn đến suy dinh dưỡng, gầy sút nhanh chóng.

(St)

15. Mẹ Nấm.

Mẹ Nấm. Thành viên rất tích cực

chị ơi chị cho bé uống nước lá búp ổi nhé. Xay ra lấy nước cho con nhé. tốt lắm đấy ah.

16. metimit

Em cam on tat ca cac me theo loi macj cua mot me e da ra cho nguyen cong tru mua la ve cho con uong ,trom via sau 2thang chau da khoi roi ak e chan thanh cam on chi

17. mecun14410

mecun14410 Thành viên kỳ cựu

tốt nhất là cho con đi khám mn nhé chứ để lâu hại con lắm đấy

18. meacupa

meacupa Bắt đầu tích cực

Mình thì giờ ko tin vào thuốc Nam thuốc Bắc mua ngoài hàng mấy vì em mình lấy chồng nơi sx nguyên liệu thuốc, mình đến chơi đều thấy họ phơi thuốc rất bẩn, sấy thuốc bằng diêm sinh, chưa kể mấy vụ làm xùm thuốc có chì. Uống vào lợi ít hại nhiều. Mình tự làm lấy hoặc mua của cơ sở có kiểm định đàng hoàng thì mới yên tâm.

19. Lang Râu

Lang Râu Thành viên tập sự

Có rất nhiều trường hợp gây nên đi ngoài với nhiều biểu hiện khác nhau ở trẻ nhỏ, như nhiểm phẩy khuẩn tả, nấm, vi khuẩn hay chỉ đơn thuần là rối loạn điện giải (các chất Natri, clo, Zn,...) với các biểu hiện gần giống nhau của đường tiêu hóa là đi ngoài phân sống, phân lỏng, phân lúc táo lúc nát, phân có mùi tanh hoặc chua...
    Nếu như các mẹ đang nuôi con rơi vào các tình huống trên và cho đi khám nhưng không rõ nguyên nhân là gì và cũng đã điều trị bằng nhiều cách thì có 1 cách hữu hiệu để cân bằng tiêu hóa và ổn định tình trạng kia một cách hết sức bất ngờ, đó là :
    Dùng 1 nắm gạo tẻ rang thơm lên + 1 củ gừng tươi rửa sạch, để cả vỏ, đem nướng thơm, sau giã nát. 2 thứ trên đun với 500 ml nước lấy còn 300-400ml, sau cho trẻ uống dần trong ngày thay nước uống.
    2 thức trên dù ở bất cứ đâu hay thời điểm nào cũng có thể dễ dàng tìm được để sử dụng.
    chúc bạn vs các mẹ đạt được hiệu quả khi dùng thuốc cho bé.