Cần giúp: Em phải làm sao với công việc đang làm ạ

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi 83vodafone, 31/5/2015.

1. 83vodafone

83vodafone Thành viên tích cực

Chẳng là e đang làm ở 1 công ty cũng đc 4 năm rồi, ra trường cũng phải nhờ vả xin mãi mới được, tuy nhiên lương thì thấp 4tr/1 tháng, không được đóng bảo hiểm, làm thì trong phòng phân công công việc k công bằng. người làm k hết việc người thì chơi. chán lắm ạ, gần đây e lại bị điều đi công tác mà cách tính lương nhập nhèm quá, toàn bớt sén của e thôi.
    e chán cái chỗ khỉ này lắm rồi, dạo này toàn bị ức chế mấy ông sếp thôi. Đi công tác mà vẫn bị gửi việc ở nhà ra làm, rồi về nghỉ thì lại phải lên cơ quan, làm k hết việc mà còn bị sai vặt. Quan trọng nhất đến tháng hỏi lương thì lèo nhèo khó tính cứ như mình đi xin người ta vậy.
    e đang tính bỏ k biết có nên không các bác? cho e lời khuyên với ạ,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi 83vodafone
    Đang tải...

2. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

bạn có kinh nghiệm rồi thì có thử tìm 1 môi trường khác. Nên tìm được rồi mới nghỉ nha bạn

3. 83vodafone

vâng e đang tính bỏ việc vì làm ở đây cực kì ức chế và khó chịu, lại không được đóng bảo hiểm. còn Lương thì đang tính quỵt mình mấy triệu nữa chứ hic

4. quynhnhu.xt

Oài đến mức thế hả bạn. Thế thì lượn luôn và ngay thôi

5. 83vodafone

Chuyện của em là như này e bị điều đi công tác xa từ 15/3 đến đầu tháng 5/2015. E về và ở văn phòng làm đến ngày 21, từ ngày 22 e lại đi công tác. Lương ở VP là 4tr, lương đi công tác xa là 15tr. Tuy nhiên cuối tháng 5 e gọi điện hỏi lương thì ông sếp làm hẳn 1 câu chú đi từ 15/3 đến đầu tháng 5 mới được 1,5 tháng, tiếp tục đi từ ngày 22/5 đến 31/5 mới được 10 ngày tổng chưa được 2 tháng mà đã lấy 30tr rồi. Và không nói sẽ cho e lấy thêm lương, Nhưng theo e tính tháng 3, tháng 4, tháng 5 là đã 3 tháng e vừa đi công tác, vừa ở văn phòng(15 ngày đầu tháng 3 e đang ở VP chưa nhận lương, 21 ngày của tháng 5 e cũng chưa nhận lương). Như vậy tổng lương của e phải là 33tr và e vẫn được lấy thêm 3tr nữa. Ý ông như vậy là định quỵt tiền các ngày ở Văn Phòng của em bác ạ
    Trong trường hợp này e phải làm như nào để đòi được tiền ạ.
    Trước e mới đi làm cũng đã bị quỵt 10tr nhưng ngày ấy vừa ra trường nên ngu k dám đòi.
    bác có cao kiến gì bảo e phát cùng lắm là làm chỗ khác k cần thiết là ở đây nữa.

6. quynhnhu.xt

bác báo công ty làm chấm công tính lương theo ngày công rõ ràng. Em thì cũng chả có cách gì, chắc chỉ 1 là mè nheo 2 là làm rắn tùy xem sếp và cty thế nào thôi. Lương bác cao nhỉ ^^
    Các bố các mẹ ở trên này lên chỉ giúp cho bác ấy ạ

83vodafone thích bài này.
  7. mamamom

mamamom Thành viên rất tích cực

Nhìn lương bác này mà thèm thuồng. Híc. Mình thì k có sáng kiến gì cả. Nhưng thấy công sức mình bỏ ra như vậy mà k được đãi ngộ xứng đáng cũng ức chế. Hồi mình làm ở Cty cũ cũng người làm k hết việc người thì chơi mà nhận lương như nhau

8. thienbinh_83

thienbinh_83

4 năm rồi mà mức lương thế này thì bạn nên tìm cơ hội để chuyển việc, chỉ có điều tìm được việc mới rồi thì hãy nghỉ làm.

9. Dezaino

Dezaino Thành viên nổi tiếng

an toàn thì tìm việc trước rồi hay bỏ việc bạn à!Chúc bạn may mắn, bạn lên mạng ấy, có nhiều cơ hội việc làm lắm, chịu khó ngồi săn việc, rải hồ sơ, trước mình cũng vậy, làm ở 1 cty cũng ko đóng bảo hiểm, cái gì cũng nửa mùa nghiệp dư. mình đã ức chế trong ng rồi, lúc nào cũng muốn bỏ, và 1 ngày trong cơn tức giận, mình đứng dậy bỏ việc luôn! hic! cái thời nông nổi! giờ mình đang làm ở 1 cty chế độ cũng tốt, nhưng lương thì ko cao, sếp thì đàn ông như đàn bà, coi thường phụ nữ! mình cũng ức chế lắm! nhưng giờ đã ko cư xử như xưa! mình cũng tìm việc bằng cách lên mạng săn việc thôi bạn à!

83vodafonemamamom thích.
  10. nguyen.thanhthuy231

nguyen.thanhthuy231 Thành viên đạt chuẩn

Khoan bỏ. Bỏ là không còn chỗ nương thân, là hết nguồn nuôi thân. Thay vì vậy ráng nhịn, một là nhịn mấy ổng tỏ ra nhiệt tình làm hết sức tự dưng người ta phục, sếp cũng phục mà tăng lương thăng chức cho. Hai là trừ khi ông sếp ngu quá éo biết nhìn đời nhìn người, thì cứ vậy mà làm song song đó nhắm tới chỗ làm khác hoặc nhắm tới tự làm cái gì đó, song đó cũng đi làm thêm kiếm thêm để nuôi cái thân và cũng để lo xong cái việc làm mới kia. Rồi mới dứt áo ra đi. Trừ khi đi... buôn lậu ^^

11. snow_rainbow

snow_rainbow

mn cứ tạm chịu đựng ở lại đã, nhưng 1 mặt tích cực kiếm chỗ mà nhảy, chắc ăn cái là nhảy luôn. chưa có chỗ khác thì đừng bỏ ngang xương

12. 83vodafone

Em cũng tính ở đây rồi từ từ tìm công việc tốt hơn rồi bỏ, tuy nhiên quy định chỗ e lại phả báo trước 1 tháng mới được nghỉ, lỡ e tìm được việc mà k nghỉ được cũng chết, thế e phải làm thế nào ạ?

13. nhunglyna

nhunglyna Bắt đầu tích cực

Nếu là công ty tư thì mn nghỉ luôn và ngay ạ, có kinh nghiệm 4 năm mà lương 4t thì làm làm gì ạ. Còn nếu là nhà nước thì phải chịu thôi ạ.

14. huyenvken

huyenvken Marketing Online

Kinh nghiệm 4 năm rồi thì bác sợ gì ko có đất dụng võ , thử tìm cv khác đi , có khi lại hơn chỗ cũ đấy

15. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

hichic có kinh nghiệm rùi thì nhảy sang chỗ khác đi thôi, ko có BH thì chang lien quan j nhau ca

16. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

Trong hợp đồng ghi rõ thế hả mn, mn xem lại tính ràng buộc của điều khoản này, nếu ko đủ pháp lý thì cứ tìm việc đc là nhảy luôn, kệ xác
    Công ty kiểu đấy thì bỏ đi thôi, ck em cũng đang tìm việc rồi lượn, làm việc vất vả ko nói, ghét nhất kiểu lương bổng nhập nhằng

17. nguyenhongnhung1086

nguyenhongnhung1086 Thành viên rất tích cực

hic. các cty tư nhân bây giờ đều như vậy thôi

18. thanhhhoa2605

thanhhhoa2605

nếu bạn có kinh nghiệm thì hãy chọn cho mình một chỗ tốt hơn

19. hieupede

hieupede

cố gắng nhịn nhục, tìm được chỗ nào khác đã rồi mới rút chân :D

20. snow_rainbow

snow_rainbow

Nếu k báo trc thì nó trừ lương là cùng chứ gì, để mà đạt đc cái chắc chắn thì như vậy cũng đáng c ạ. E trc cũng thế mà