Em sắp mất chồng vì "lỡ miệng" trên facebook

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi linhvanjsc, 21/1/2015.

1. linhvanjsc

linhvanjsc Yêu con hơn cả cuộc đời

Sáng ra, chồng em về thay quần áo, anh chỉ liếc nhìn em một cái rồi đặt tờ 50 ngàn xuống bàn bảo em cầm mà đi ăn sáng, tiền anh vất vả cả đêm qua mới kiếm được. Chẳng lẽ vì một lần "lỡ miệng" trên facebook mà em sắp mất chồng?

Em 24 tuổi, đã kết hôn được 1 năm và đang có bầu 5 tháng. Cuộc sống của hai vợ chồng rất êm đẹp. Chồng rất chiều em, chịu khó làm việc nhà đỡ em. Đặc biệt từ khi em mang thai, anh ấy hầu như không cho em đụng vào bất kỳ việc gì. Anh ấy đảm nhiệm từ đi chợ, nấu cơm, pha sữa, giặt giũ, lau nhà, đổ rác… khiến em được sống như một “nữ hoàng”.

Không biết có phải như các cụ nói “sướng quá hóa rồ” hay vì đang mang thai mà em cảm thấy u uất hay không. Em luôn cảm thấy lòng nặng trĩu, cần phải có gì đó để giải tỏa. Đi làm em luôn phải nhẫn nhịn trước những đồng nghiệp có thâm niên hơn mình. Về nhà, chồng lúc nào cũng nịnh nọt và làm vừa lòng em nên em cũng không thể “tăng xông” bất thường được. Cho nên em không biết trút những “cơn hỏa” trong lòng đi đâu.

Cuối cùng em nghĩ ra một cách, em lên facebook viết status kêu ca than thở, nói muốn cắn xé đánh đấm gì đó cho đỡ buồn bực chân tay. Bạn em nhảy vào comment, nói: “Chồng ngay bên cạnh, sao không lôi ra làm bao cát”. Lúc đó em không suy nghĩ gì liền trả lời “Chán chồng lắm rồi. Đang muốn bán đây, ai đưa tôi 50 ngàn đồng tôi bán chồng cho”.

Em không hề nghĩ những lời đó lại bị lan truyền nhanh chóng như vậy. Bạn bè like và bình luận rất nhiều. Có lời bình luận hỏi em vì sao chán? Được chiều như vậy còn chê. Có người bảo trả hẳn 100 ngàn mau đóng gói chồng rồi gửi sang bên đó… Vì câu chuyện chỉ theo chiều hướng vui vẻ nên em hoàn toàn không ngờ tới hậu quả của nó.

Vài ngày sau em mới biết, chồng em bị bạn bè trêu chọc rằng rẻ mạt, bị vợ bán 50 ngàn không bằng cái thảm chùi chân. Tối hôm đó anh về rất muộn, người sặc mùi r***. Đây là lần đầu tiên kể từ khi em mang bầu, anh về muộn vậy.

Em trách anh không biết giữ sức khỏe, chồng liền quát: “Không cần cô phải lo”. Từ lúc đó, anh bắt đầu to tiếng và hay la mắng em. Anh cũng không chịu nấu cơm nữa mà đi ăn uống với bạn bè tới tối mịt mới về. Vì lo cho con, em cũng vào bếp nấu nướng một hai món đơn giản rồi một mình ngồi ăn.

Trước kia, chưa từng có chuyện như thế này. Anh coi đứa con trong bụng như bảo bối, em ăn ít anh còn cuống cuồng dỗ dành sợ con đói. Vậy mà mấy ngày nay, em vừa ăn vừa khóc anh cũng chẳng hay biết hoặc có biết thì cũng phớt lờ.

Dỗi vài ngày thấy chồng không chịu để ý đến mình. Em bèn to tiếng hỏi anh tại sao lại đối xử với em như vậy? Em làm gì sai mà anh phớt lờ em? Chồng em cười khẩy bảo, có người mua anh với giá 50 ngàn rồi. Em vừa buồn cười vừa trách anh nhỏ nhen, để ý đến lời trêu đùa của vợ. Tuy nhiên, em cũng đã xin lỗi anh. Cứ tưởng chuyện này đến đây là hòa giải. Không ngờ, ngày hôm sau chồng còn đi cả đêm không về.

Em gọi điện khắp nơi không biết chồng ở đâu, điện thoại của anh cũng tắt máy. Sáng ra, chồng về thay quần áo, anh chỉ liếc nhìn em một cái rồi đặt tờ 50 ngàn xuống bàn bảo em cầm mà đi ăn sáng, tiền anh vất vả cả đêm qua mới kiếm được.

Khi hiểu ra lời anh nói, em choáng đến mức dựa lưng vào tường mới đứng được. Em hỏi anh có phải vẫn giận em về câu nói "lỡ miệng" trên facebook không? Em đã xóa, đã xin lỗi anh rồi. Anh không nói gì mà đi thẳng ra cửa.

Hôm đó em xin nghỉ làm, cũng không thèm ăn uống gì, ngồi im trên giường cả một ngày. Chiều chồng về, nhìn thấy em như vậy liền bảo em thôi trò trẻ con đó đi. Nếu là trước kia, anh đã vội vã chăm sóc em. Điều này khiến em càng uất ức thêm nên ra sức khóc tiếp, đến khi mệt lả người thì nằm xuống giường định ngủ. Em rất xót con, nhưng cứ nghĩ mình làm như vậy anh sẽ phải làm lành. Không ngờ, chồng em lạnh lùng nói “Mất con thì ly hôn”, sau đó anh bước ra khỏi phòng rồi bỏ đi, lại thêm một đêm không về.

Em phải làm gì để anh tha thứ và quay lại với em như trước kia đây? Chẳng lẽ chỉ một lời "lỡ miệng" mà em sắp mất chồng sao? Em cũng không ngờ anh sĩ diện, tự ái cao đến mức bỏ mặc mẹ con em như vậy. Em rất đau buồn, mong mọi người nghĩ giúp em cách giải quyết chuyện này.

Theo N.P.M / MASK Online

Xem thêm các chủ đề tạo bởi linhvanjsc
    Đang tải...

2. hieupede

hieupede

Ðề: Em sắp mất chồng vì "lỡ miệng" trên facebook

trời ạ, ông chồng này chán thế, chỉ vì một câu nói đùa mà nghĩ lung tung ra vậy

3. nusigiangho87

nusigiangho87 Thành viên nổi tiếng

Mình nghĩ con trai thường có lòng tự trọng rất cao.Nhất là với bạn bè và bố mẹ.

4. Ong vàng

Ong vàng Guest

Chồng mình cũng tính tự ái cao lắm, chưa biết chừng cũng sẽ phản ứng thế này:)

5. thienbinh_83

thienbinh_83

Một câu nói đùa của vợ thôi, nhưng kéo theo hàng chục lời thêm ra bớt vào của người đời nên làm cho anh chồng càng giận dữ hơn.

6. Nguyễn Thị Xuyến

Nguyễn Thị Xuyến Mẹ của Bi

Đọc cái này thấy cô vợ cũng hơi dại, nhưng anh chồng phản ứng cũng gay gắt quá nhỉ

hpan-Us thích bài này.
  7. me&lity

me&lity Stella Nguyen

Ôi. Các mẹ ơi, đừng đổ lỗi cho chồng vội. Mình k ở trong chăn k biết chăn có giận đâu ah. Đứa em dâu em á, k công ăn việc làm, sn 90 vừa đẻ con trai ra oai, mẹ chồng bưng bê cháo ngày 6 lần, chưa kể các bữa phụ, con 3 tháng rồi chẳng làm gì, suốt ngày lôi con ra làm lá chắn. Chồng yêu chiều nhưng sướng quá hóa rồ (theo ghi nhận gia đình) còn "cố tình" ghi trên face là "muốn bỏ chồng quá rồi" lại còn bảo bỏ ăn cỗ to hơn cưới. Pó tay lun. Giờ đang chờ mẹ chồng xử. Đấy các mẹ xem, đâu phải tất cả là lỗi củA chồng đâu ah. Xl mẹ nó nhé, k có ý châm chọc mẹ nó đâu. Chỉ muốn chia sẻ với mn thui. Chúc mn sớm làm hòa với ox. Chứ chửa lại suy nghĩ nhiều tội con lắm!

love_u_so_much thích bài này.
  8. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

đến là nản, nhiều khi sướng quá hóa rồ thật chị ạ, nhưng nếu biết lỗi mà sửa lỗi thì cũng nên tha thứ, con trai tự ái cao lắm, nên nhiều khi cũng khó tha thứ

9. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

ck em cũng k thích cái gì cũng nói lên trên face, nhiều khi mình nghĩ nó đơn giản chỉ là câu trêu đùa thôi cơ mà các ông chồng tính tự ái cao, mệt lắm ak! hic

10. hientrinhmt

hientrinhmt Mẹ cu Bi - 0978 693 808

cái face như cái bãi rác thải. tốt nhất ko viết lung tung cái gì ở đó hết, nói chung lỗi là cả hai nhá, cô vợ thì được nuông chiều đám ra rồ, anh chồng thì vì thương vì yêu mà giờ thấy vk nói với bạn vậy, vô cùng thất vọng chứ sao nữa. Mong vc bạn sớm làm hoà và yêu thường, từ nay tới già chừa hẳn cái face đăng tải linh tinh ra nhá

11. love_u_so_much

love_u_so_much

chuẩn ạ. E thấy nhiều mẹ sướng quá hóa rồ thật í. Trong trường hợp này e ko bênh đc bà vợ, nhưng cũng ko đồng tình với ông ck lắm. hzzz

12. meocon0818

meocon0818 Yến nuôi nhà - Yến đảo KH

mn ráng cố gắng xin lỗi ck đi, đàn ông tự ái cao lắm

13. vuongseo

vuongseo Bắt đầu tích cực

chết, mẹ nó lại lỡ miệng nói thế. Giờ mẹ nó phải giải thích với ông xã rồi :D

14. emilynguyen123

emilynguyen123 Thành viên nổi tiếng

Chồng mn đúng là "vừa quý vừa hiếm" mà, sao mn lại nỡ nói thế chứ? Cơ mà dù gì cũng chỉ là 1 câu nói đùa, nhất là khi mn đang mang bầu như vậy mà sao ông ấy nỡ "anh vất vả cả đêm", nếu có như vậy thật thì em nghĩ mn nên hẹn chồng ra ngoài nói chuyện thật thẳng thắn

15. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

cô vợ này đúng là dẩng mỡ chiều quá thành ra đien dồ phải mình chắc cũng phát dồ chứ không phải ông chông, mà chẳng hiểu sao có nhiều ng bị làm sao chuyên riêng tư mà sao cứ mang lên facb ca thán đây la mang xa hôi mà.điên dồ con e mình nó cung thế cái quái gì cũng đêm lên ca thán ng tốt thì tâm sự ko tốt thì chỉ đổ thêm dầu vào lửa thôi.

16. phongvenamphong

phongvenamphong Thành viên tích cực

chủ top sướng quá hóa rồ rồi, thôi chủ top đừng nghĩ nhiều mà tội con,

17. Amachan

Amachan Thành viên tích cực

đúng là vạ miệng mà ^^!

18. Bánh Phu Thê

Bánh Phu Thê Sỉ Bánh cốm toàn quốc giá tốt

VỤ này lỗi của cả 2. Có rất nhiều bài viết chia sẻ trc đây là ko nên lôi chuyện vơ chồng lên FB nc. Cả thế giới thấy chứ có phải 1 vài người đâu, tiếng xấu đồn xa. Trong chuyện này mẹ nó đã trót dại rồi ( nếu mấy người bạn kia ko tọc mạch chắc chuyện chả to đâu). Anh chồng này thì cứng nhắc quá, phải chồng em có khi còn vào kêu SALE mạnh :rolleyes: .
    Mà trong vụ này các mẹ cũng nên kinh nghiệm: Ít hỏi thăm chuyện gia đình bạn bè công khai FB, inbox có khi còn tình cảm hơn ý :-\"

19. hpan-Us

hpan-Us Thành viên tập sự

Cô vợ sai trước, mà anh chồng cũng giận dai quá. ko biết tại cổ ko xin lỗi đàng hoàng hay tánh anh này nó thế.

20. cutyquay

cutyquay Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy bạn này nói đúng này. Thêm một bằng chứng cho thấy tính 2 mặt của Facebook. Không phải cái gì thích hoặc hứng lên là đăng tải lên FB. Đăng lên rồi không thích thì xóa đâu phải là đã xong chuyện. Lòng tự ái, tình cảm bị tổn thương thì không thể một sớm 1 chiều mà coi như không có gì được hết