Em tính mua kem trắng da hoa thiên mà sợ tác dụng phụ quá

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mebanhgao, 22/9/2015.

1. mebanhgao

mebanhgao Thành viên tập sự

Em thấy hoa thiên phú mới có kem làm trắng da, em tính kiếm mua xài thử mà thấy nhiều ng kêu mấy cái kem trắng da không tốt, nhất là mấy loại kem trộn này kia, em trước jo thì ko dùng kem trộn chỉ dùng nước hoa hồng để rửa thôi (cũng tại không có điều kiện :( ). Em sợ bị tác dụng phụ này kia lắm, nên trước jo ko dám xài lung tung, mà đợt này cv em hay phải chạy ngoài đường nhiều nên đen thui, muốn dưỡng cho trắng chứ chồng mới đc thăng tiến gái cty thì mấy em dòm ngó, mà chả hiểu sao mấy em gái trẻ giờ lại cứ thích đàn ông có vợ chứ lị. Hix... em lại than lung tung. Túm lại là có mẹ nào dùng kem trắng da của hoa thiên chưa nhỉ? ổn ko ạ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebanhgao
    Đang tải...

2. chihaicute

chihaicute Thành viên tập sự

Chị ơi, cái này chia sẻ thật lòng nè, hôm trước ra mua thuốc cảm uống, cái thấy trên kệ gần đó bán kem trắng da Hoa Thiên (đúng như lời chị nói luôn đấy). Cũng trùng dịp đang muốn dùng mỹ phẩm để cải thiện làn da, hỏi giá thấy rẻ nên khoái quá mua dùng. Nghe thấy hiệu bằng Tiếng Việt thì chắc mẩm sản phẩm làm từ thiên nhiên nên cứ mua dùng thử. Nhưng nói thật là em dùng được đúng 3 lần, em tự cảm thấy không hợp lắm (có thể do cơ địa em quá kén cá chọn canh nên hợp với mấy loại nước ngoài hơn). Một lời khuyên chân thành, đừng ham của rẻ mà có thể không nhận đươc tác dụng như mong muốn. Nếu chị nào có ý kiến khác vào chia sẻ để hội chị em chúng ta có thểm kiến thức và rút kinh nghiệm.

mebanhgao thích bài này.
  3. ozen_hoa

ozen_hoa Thành viên tập sự

mình là mình cạch mặt mấy cái kem làm trắng da lâu lắm rồi, mới dùng thì trắng ra thật mà bỏ kem 1 phát là mặt tiêu tang luôn, với cả da yếu đi thấy rõ, mà tiền nào của đó, mẹ nó đừng mê hàng rẻ mà làm hại da, lúc đó tiền mất tật mang, cứ các hãng lớn uy tín nước ngoài hãy dùng, còn hàng VN hên xui lắm

mebanhgao thích bài này.
  4. gatrongnuoicon_9x

gatrongnuoicon_9x Thành viên tập sự

Hình như ai cũng khoái làn da trắng như trứng bóc của Ngọc Trinh nhỉ? Mình lại thích màn làn da khỏe và sáng hơn, nhìn đầy sức sống. Với cả dùng sản phẩm trắng da ra đường cứ nơm nớp che chắn vè sợ ăn nắng. Nhìn thời trang chống nắng của chị em thật kinh khủng. Hãy cho da thở đi các mẹ ạ, ra đường bôi kỹ kem chống nắng với chịu khó cung cấp nước cho da là ngon lành cành đào thôi!!!

mebanhgaobau thích.
  5. Menhimcua

Menhimcua Bắt đầu nổi tiếng

Loại nào mà trắg da thần tốc tr ít ngày kiẻu j cg hại đến da,chưa nói đến nguy cơ cao hơn.
    Mn chọn sp an toàn mà dùg,lâu hơn nhưg ytam.

mebanhgao thích bài này.
  6. sushi_wasabi

sushi_wasabi Thành viên tập sự

nghe thấy tên hoa thiên của VN là mình ko có ý định dùng rồi, chắc cũng như mấy loại kem bán tràn lan thị trường mà mấy chị hàng xóm mình mua về trộn kem chứ gì đâu, kem hoa lan, thanh thảo.... chắc thêm hoa thiên, mình chân thành khuyên là ko nên dùng mẹ nó ạ

mebanhgao thích bài này.
  7. bau

bau Thành viên nổi tiếng

Mình cũng thích như bạn đấy, da trắng mà không khỏe thì trắng làm gì.

8. noenlucy_z

noenlucy_z Thành viên tập sự

hoa thiên có cả kem làm trắng nữa hả mẹ nó? èo chẳng phải mảng chuyên môn nên dùng cẩn thận mẹ nó ơi, cẩn thận kẻo dùng xong nổi dị ứng đầy ra thì mệt lắm

mebanhgao thích bài này.
  9. mebanhgao

mebanhgao Thành viên tập sự

Hix... thế này thì chắc đành chịu da đen thôi........... có cách nào tự nhiên an toàn mà làm da trắng sáng đc hơn ko các mẹ. Em có nghe nói dùng cám gạo rửa, mà cám gạo đi ra nắng lại càng bị bắt nắng đen hơn.... nên chưa biết làm sao nữa.

10. vuphuong91

vuphuong91 Tinh chất nghệ thiên nhiên SARGAMIN

Mn ơi. Mấy cái đấy ngta toàn trộn linh tinh vào thôi. Vừa mòn da lại hay gây tác dụng phụ lắm. E chỉ đắp và uống tinh chất nghệ thôi. Tuy không hiệu quả vù vù như mấy loại kia nhưng hiệu quả sau 1 lọ là mn thấy rõ luôn, da sáng, mịn và trắng hơn hẳn mn ah. mà trắng hồng chứ không phải kiểu mòn da như mấy cái kia đâu. Mà lại không có tác dụng phụ, lại tốt nữa chứ

11. chieuthu_tim047

chieuthu_tim047 Thành viên tập sự

mình ủng hộ làm đẹp da bằng ăn uống và các chất từ thiên nhiên, dùng kem toàn hóa chất thôi, hại da lắm, lại dễ bắt nắng nữa, trắng chưa thấy đã thấy nám

12. thuvan4987

thuvan4987 Thành viên tập sự

Thôi đừng dùng kem làm trắng da bạn ạ. Tiền mất tật mang. Mình toàn dùng bột yến mạch rửa mặt trắng lên theo time mà thiên nhiên an toàn nữa

mebanhgao thích bài này.
  13. dautram-ngoctuyet

dautram-ngoctuyet Bắt đầu tích cực

chị về mua sữa bò nguyên chất tại trại bò, mỗi ngày chị tắm 1 ít thì một thời gian nó sẽ trắng thấy rõ đấy

mebanhgao thích bài này.
  14. tinhyeulacaichichi_9x

tinhyeulacaichichi_9x Thành viên đạt chuẩn

con bạn e nó dùng rồi, mới đầu n dùng hợp, trắng, sau đen hơn cả lúc chưa dùng, da bị bào mòn vs mỏng nên bắt nắng. Mà e chẳng thích da trắng kiểu ấy, da bây giờ chỉ cần căng, mịn, sức sống, chứ trắng không phải là tiêu chuẩn nữa rồi, da trắng mà lỗ chân lông to vs mặt mụn thì chẳng để làm gì. Nhiều ng da trắng quá e còn thấy cứ yếu yếu ấy. Giờ em đang rửa mặt bằng bột yến mạch và ban đêm em dùng kem dưỡng trắng da aqualabel white up cream của Nhật, màu xanh ấy, còn nếu muốn da săn chắc thì mua màu đỏ, e mua của chị bán xách tay, thấy da sáng ra, đều màu, mịn và căng mướt, ny e sờ vào da mặt e thích quá mua cho e cả cân yến mạch luôn, dùng tắm luôn cho mịn da, hết mà e quên chưa mua là ny e tự đi mua luôn :)) chứ k phải cái kiểu mấy kem trộn, dùng cái trắng luôn. Nhiều người da không trắng lắm nhưng căng mịn vs mướt, nhìn mặt sáng sủa kinh.

15. trhoanganh12

trhoanganh12 Thành viên tập sự

đắp mặt nạ trái cây này nọ, rồi uống nhiều nước vào, kèm theo việc đừng thức khuya. Tóm lại nên dùng các biện pháp thiên nhiên là an toàn nhất!

16. lucy0808

lucy0808 Thành viên mới

Bán tràn lan ngoài thị trường là nguy hiểm lắm mẹ nó ợ !

17. Monalisa Miky

Monalisa Miky Hotline: 0906242868

Không phải PR để bán hàng đâu ạ, nhưng các mẹ tránh xa các loại làm trắng da một cách thần tốc nhé.
    Nếu biết rõ nguồn gốc và dùng các sản phẩm từ thiên nhiên thì quá tốt, còn không các mẹ sử dụng collagen xem sao, cái này shop em bán cho rất nhiều mẹ và nhận được phản hồi tích cực giúp phục hồi, tái tạo làn da, giúp da săn chắc, sáng bóng. Giá cũng rất rất mềm các mẹ nhé
    Đây là huyết thanh Collagen tươi nên các mẹ hoàn toàn yên tâm khi sử dụng nhé

18. metit2012

metit2012 Bắt đầu tích cực

tốt nhất đừng nên sử dụng những sản phẩm k có tên tuổi b ạ. Ko fai mình chê Việt Nam mình nhưng rất rất nh ng đến mua sp của mình đều hối hận, vì ham đồ rẻ , sử dụng h mất bnh công chạy chữa, tiền mất tật mang. Da cứ sáng, khỏe là okie vì ko nước da ai giống nước da ai b ạ. Hãy tin lời khuyên của mình. Mình bán sp Hàn nhé, B ghé page m xem các sp, nếu cần tư vấn ib m tư vấn cho nhé, kể cả b k mua hàng nhưng m có rất nh kinh nghiệm m đã trai qua :)
    B có thể sử dụng kem chống năngs hàng ngày nhé. Bên m có đấy, b tham khảo nhé. Làn da đẹp là m biết chăm sóc, bảo vệ nhé :)

19. aiphon5s

aiphon5s Thành viên chính thức

tác dụng phụ không có gì đáng lo ngại đâu bạn