Em tức con em quá các chị ơi !!!

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi ruacon1990hn, 2/10/2012.

1. lamlamescape

lamlamescape Thành viên tập sự

Ðề: Em tức con em quá các chị ơi !!!

Không chịu tiếp thu còn phải xem là trong hoàn cảnh thế nào, bị áp lực hay la mắng thì đến mình còn ko thể tiếp thu nữa huống gì là con. Nhiều khi còn do dinh dưỡng ko đầy đủ nên con tiếp thu chậm nữa thì sao. http://afamily.vn/me-va-be/giup-tre-tap-trung-de-phat-trien-tiem-nang-hoc-hoi-20121009114112871.chn bài này nói rõ lắm này

Đang tải...

2. hoakhe1963

hoakhe1963 Thành viên đạt chuẩn

nó vẫn nhỏ chưa ý thức hết được. mẹ nó phải khiên trì mới được

3. Nguyên Hiếu

Nguyên Hiếu Thành viên chính thức

UI sao bắt con học sớm thế, mới lớp mẫu giáo thì mẹ nó cứ để cho con chơi đi. Ra tết xong tầm tháng 5-6 bắt đầu cho con học là đâu vào đấy. Chứ bây h các con đang tuổi chơi, chưa tập trung đâu.

4. Ỷ Thiên

Ỷ Thiên Thành viên rất tích cực

Các mẹ đừng quá lo lắng. Trẻ con không phải là đãng trí hay không có trí nhớ tốt. Ở lứa tuổi này, trẻ có xu hướng "đa suy nghĩ" với rất nhiều thứ mới mẻ vừa được khám phá nên gây ra sự thiếu khả năng tập trung vào 1 việc gì cố định. Không nên trách trẻ ngay mà hãy để cho bé tự do lựa chọn những gì trẻ muốn học. Sẽ có lúc bạn thấy con tự nhiên đọc một lèo những chữ cái đã được học mà không cần giúp đỡ nhưng ngay ngày hôm sau thì nhìn chữ nào cũng bảo con không biết. Hãy nên hiểu từ "con không biết" này thành "con không muốn biết" và "con không thích nói". Đừng cố ép con làm những gì mà con không thích và cũng đừng trách mình vì "không dậy được con", mà cũng đừng nên hối hả "tìm thuốc để cho con có trí nhớ tốt". Cơ thể và tâm lý con người đều có những quy luật nhất định, đừng nên cố phá vỡ nó! Nói như người ta vẫn nói rằng "hãy để tự nhiên làm luật cuủa tự nhiên"!!!

Sửa lần cuối: 20/10/2012
  5. Mẹ Đức + An

Mẹ Đức + An Thành viên tích cực

ôi giời ơi, sao chúng nó giống nhau thế, thằng cu nhà mình cũng thế, ngày nào cũng điệp khúc "đây là chữ gì hả mẹ?". Nhiều lúc oải quá...............

6. anhnguyet1974

anhnguyet1974 Thành viên đạt chuẩn

cháu còn nhỏ. hư thì phải đánh thôi ^^ rèn cho nó lớn lên nó sợ

7. khicondangyeu

khicondangyeu Thành viên kỳ cựu

Bây giờ người ta đang khuyến cáo ko nên cho trẻ học sớm mà bạn.Bé nhà bạn đang học lớp mẫu giáo lớn phải ko vậy? Bạn đừng ép bé học sớm làm gì, tội nghiệp lắm, ở tuổi này việc chơi của bé là chính. Bé mất tập trung là chuyện thường tình mà. Bạn có thể rèn cho bé tính tập trung bằng cách cho bé tô màu hay chơi một trò chơi gì đó mà bé yêu thích. thời gian chơi cứ tăng dần lên, ví dụ ban đầu bé chỉ tập trung được khoảng 10' thì hết thời gian đó bạn cho bé nghỉ và lần sau thì nhích lên một chút, dần dần rồi bé sẽ quen và tập trung hơn. Giai đoạn này thì cách vừa chơi vừa học là thích hợp nhất. Nêu bé nhà bạn ko thể tập trung được bât cứ việc gì mà bé ít khi ngồi yên thì có thể bé nhà bạn bị chứng "tăng động giảm chú ý", bạn có thể cho bé đến khám ở Viện Nhi TW để chữa trị nhé!

8. xuyen.vhh

xuyen.vhh Japan House - Chuyên hàng Nhật, cam kết auth, xịn

Trẻ con mà chị ơi - thường xuyên lơ đãng và mất tập trung. Cái này phải uốn nắn dần dần các chị nhỉ:D

9. quynh_mai80

quynh_mai80 Thành viên đạt chuẩn

cháu còn bé chị đừng lo quá,đợi cháu lớn sẽ chăm học ấy mà,chúc cháu học giỏi nha.

10. yeuchame_no1

yeuchame_no1 Giasuuytin.org

trẻ con vừa học vừa chơi - phương pháp dạy của các mẹ ở nhà chắc là không phong phú ( vì con không học vào nên oải chỉ dạy miệng truyền tay chỉ) dẫn đến con học mẹ cũng khó tiếp thu lắm. dạy chữ A thì có trò chơi liên quan tới chữ A để các con thoải mái thì học vào nhanh rõ rệt ạ.