em và người này có hợp nhau không?

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi tart, 3/3/2013.

Tags:
  1. tart

tart Thành viên đạt chuẩn

cảm ơn mọi người đã đưa ra lời khuyên cho em trong top: con đường nào mới đúng, Giờ em kể cụ thể câu chuyện của em ra mong mọi người hiểu và cho em lời khuyên sát đáng nhất:
    em 24t A ấy 29t, e với a ấy mới quen nhau 2 tháng, a làm c.an . sau 2 tháng A kêu qúy e , thích e, có ý tiến xa hơn với e, mong e cho a cơ hội. A có đến nhà e chơi 3 lần. Hum 28 tết và mùng 4, mùng 8 tết. Bố e bảo thấy a cũng đc, mẹ e với em gái thì k ưng lắm Mẹ e bảo nhà mình k cần quà cáp nhưng nó là bề dưới, xưng cháu gọi cô chú mà tết đến k quà, k mừng tuổi e gái em. Cũng chẳng hỏi han j tụi nó, đến là chỉ nhăm nhăm nc với e thôi
    E k trả lời là có hay k, chỉ nói là có những điều k phải nói ra nhưng tự hiểu. Mấy hum a tới nhà thấy nc với a cũng thoải mái, tất nhiên mới đầu cũng k tránh khỏi ngại ngùng và có 1 số thứ chưa đồng quan điểm

Nhưng sau tết E lên Hn thì việc nt, nc qua đt lại thấy k hợp vì lúc nào a cũng hỏi đang làm j đấy, đi đâu k? e thấy như bị quản lý. e nt bảo ai cũng cần không jan riêng. Nhung sau do vẫn thế. Vẫn nt kiểu qlý, 5phút k thấy e nt lại là gọi liên tiếp. e chán, có lần nghe, có lần để thành 7 cuộc gọi nhỡ

E thấy hơi ngộp thở khi a tấn công khá dồn dập. Đòi lên Hn gặp e rồi về vì nhớ E, e không cho vì sợ đi đường 30km thì nguy hiểm.Mới 2 tháng, gặp nhau k nhiều, mà đã nói nhớ, thích, qúy... Nên e k cảm nhận đc lời nói của a là thật.
    Bố e với bố a là bạn học ngày xưa. Về phía e, e chưa có t.cảm j với a, Đỉnh điểm là vụ cãi nhau hum qua, E phát cáu khi ôg hỏi như tra khảo E:
    An cơm chưa?
    CHƯA.
    Sao chưa?
    Chưa đói
    K nấu à?
    Có nhưng chưa ăn.
    Sao k ăn đi?
    Đã bảo là chưa ăn chứ k phải là k ăn.
    gắt lên thế với ai thế? Thích ăn tát à?
    A hỏi thế ai chả bực.
    A là con trai, a k nóng thì thôi. E là con gái e phải dịu dàng. A nói cho e biết này, e phải thay đổi đi...hay e thấy a hỏi thăm thì e ức chế.
    Một phần là thế, 1 cái nữa là e nghĩ a và e chưa đến mức độ thân thiết để a phải bảo e phải thay đổi cái này cái kia. E xl nhưng đã là tính cách thì k thay đổi đc. K ai là hoàn hảo cả. A cũng vậy, nhưng e có bắt a phải thay đổi này kia đâu mà a bắt e này nọ

Xong a xl, rùi bảo trưa rùi e ăn cơm đi, bye nha

E phân vân là, khi tới nhà t thì nc thoải mái.hay là do gặp trực tiếp có nhiều đề tài nói, còn khi E lên Hn thì nt toàn câu: đang làm j thế, ăn c0m chưa? Đi học về có đi đâu nữa k? Hnay đc nghỉ e đi chơi những đâu? Học trên lớp về nhà e có tự học k?

Hay khi yêu thì người đàn ông nào cũng vậy?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tart
    Đang tải...

2. bopyeu_90

bopyeu_90 Thành viên kỳ cựu

Ðề: em và người này có hợp nhau không?

Nói thật là đọc xong mình thấy chán ngán cả ng, mà mình thấy bạn cũng chẳng có tcam với ngta đâu, có tcam đã ko nchuyen như vậy, tốt nhất là thôi sớm cho đỡ ức chế.

3. mergi_rose

mergi_rose how come!

úi giời, mới thế đã ăn thua j cưng ơi? cơ mà 24 rồi, xác định sớm đi

4. ha.vi2011

ha.vi2011 Thành viên kỳ cựu

ui mới nghe đã k thấy hợp rùi lấy về còn nh cái khổ nữa là mình kiên quyết bye lun

5. nguyenlananh

nguyenlananh

Tớ thấy hai bạn cũng ngang ngang như nhau : một bạn hỏi ăn cơm chưa ?thì trả lời gọn lỏn câu Chưa thấy hai người nói mà đã thấy không hợp tẹo nào rùi chưa gì đã thấy nói cho ăn tát nếu có về làm dâu chắc là ăn đấm chứ không phải ăn tát nữa huuu .

6. Nhân Viên Giao Sim

Nhân Viên Giao Sim Banned

Cái vụ quà cáp kia nên xem xét lại... bởi mới quen nhau 100 người hết 90 người chả có đi tết đâu. còn việc lì xì mừng tuổi em gái cũng không quan trọng lắm... ngay cả mình cũng thế thôi chưa biết đi đến đâu mà phải bỏ tiền ra không đáng. mình thấy rõ thằng bạn ngay trước mắt. nó quen con nhỏ kia 27 tuổi, con này có 4 đứa em nhỏ nhất thì cũng 16t rồi. quen nhau mới 4-5 tháng mà dịp tết vừa rồi về nhà con nhỏ nó đi tết hết 1 giỏ quà với 1 thùng bia, 1 thùng nước ngọt bay đứt hơn 1 triệu. tiền thì lì xì mỗi đứa 200k cũng ngót cả gần 1 triệu nữa. hôm tuần vừa rồi 2 đứa nó cải cọ vì con nhỏ quen 2-3 thằng gì đó cuối cùng cắt đứt dây tơ :D

7. mecopbeo

mecopbeo Thành viên chính thức

ko nên đến với nhau,khuyên thật lòng lun

8. Bill yêy

Bill yêy Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy chuyện của bạn cũng không có gì. Mới quen mà. Có thể anh ấy nói chuyện kém duyên. Ngày mình mới quen ax nhà mình cũng thế. Anh vốn ít nói lên chỉ nói chuyện với mình. Đi chơi với bạn anh cũng thế. Các bạn mình ai cũng bảo chỉ có mình mới yêu được anh ấy. Thế mà yêu nhau 4 năm, giờ cưới nhau cũng gần 4 năm rồi mà vẫn rất yêu nhau. Anh tốt tính nữa. theo mình vấn đề là bạn thấy anh ta thế nào. Chứ chưa gì đã quà cáp cũng không lên. Cả mừng tuổi nữa. Đã yêu nhau đâu mà quà cáp. Không yêu thêm ngại với người ta.hiiiiiiiiii

9. pvtnb

pvtnb Mẹ Bánh rán

đọc xong mình không cảm nhận đc tình cảm của 2 bạn dành cho nhau

10. lehongnhung

lehongnhung Đủ quyền lập Họ

cái câu cuối,chưa cưới chưa iu chưa gì mà dám dọa người ta :muốn ăn tát à là ko dc.e ko bao giờ iu người chưa gì đã dám nói như thế

11. ZinoShop

ZinoShop Bắt đầu nổi tiếng

Trời, "MUỐN ĂN TÁT À"
    Đừng nói đến ng yêu, ngay cả khi cưới nhau rồi chồng mình cũng ko bao giờ nói với mình như vậy. Hic. Dù là bạn bè hay ng yêu cũng phải tôn trọng nhau, chỉ là nói vài chuyện nhỏ nhặt hàng ngày thôi mà đã dọa ăn tát rồi. Khi yêu nhau rồi còn biết bao nhiêu chuyện xảy ra, ko hiểu lúc ấy sẽ dùng những từ ngữ như nào nữa. Bạn nên suy nghĩ kỹ, chúc bạn sớm giải quyết đc vấn đề :)

12. nana196

nana196

"gắt lên thế với ai thế? Thích ăn tát à" câu này thì e chịu rồi,mới quen chưa yêu mà đã thế,nếu yêu thì sao?thôi,đừng quan tâm tới người này nữa đi bạn ạ

13. Tungchjx8x

Tungchjx8x

Đọc tâm sự của bạn thì thấy 2 người chả hợp nhau chút nào.Còn chuyện quà cáp thì ko biết là anh này vô ý hay là sợ tốn kém nhưng tết nhất đến nhà bạn gái cũng phải có món quà dù ít dù nhiều để thể hiện tấm lòng.Chuyện nhắn tin hỏi thăm thì mới yêu ng ta cũng hay nhắn nhiều như vậy.Ny mình lúc đầu cũng thế mỗi ngày bọn mình nhắn tin khoảng 100 ~ 200tin 1 ngày.Giờ yêu lâu (3 năm ) anh ấy vẫn giữ thói quen nt chào buổi sáng và chúc mình ngủ ngon,còn lại trong ngày thì có việc mới nhắn 1,2 tin ko thôi.nhưng cái tin nhắn kêu muốn ăn tát là mình ko chấp nhận đc.Đã là người mà dám dọa tát.Kể cả sau này có lấy nhau cũng chả có quyền nói câu ý.Khuyên bạn giải tán cho nhanh
    Mình cũng có chút góp ý là bạn nhắn tin trả lời ng ta cũng cụt lủn và hơi bất lịch sự.Nếu khó chịu bạn có thể viện lý do là em có việc bận nên mình nhắn tin sau nhé.ko mất gì câu nói mà