Kinh nghiệm: Em Vừa Đi Quan Lạn Về Share Cảm Nghĩ Của Mình Luôn

Thảo luận trong 'Du lịch' bởi Du Lịch Lạc Long Quân, 31/5/2016.

1. Du Lịch Lạc Long Quân

Du Lịch Lạc Long Quân Thành viên tập sự

Tình hình là em vừa làm tour Quan Lạn cho khách hôm thứ 6 vừa rồi về..Theo cảm nhận của bản thân em ( không hề PR cho Quan Lạn nhé các mẹ ) thì Quan Lạn hiện giờ ko đẹp như trước nữa rồi..Nhưng vẫn rất tuyệt vời để đi du lịch. Đến đảo thì các mẹ nên ở trong nhà nghỉ mà dân tại đó xây để kinh doanh ý. Hôm đó đoàn em nghỉ ở nhà nghỉ Mạnh Long ở Minh Châu..Cô chú chủ nhà rất thân thiện và nhiệt tình..Đặc biệt là cô chủ nấu ăn rất ngon..Tất cả các món bọn em ăn sạch..Cả đoàn ngồi nói chuyện với chú chủ thì chú bảo nhà chú ở Quan Lạn này 9 đời rồi..Ngồi nghe chú kể hết về Quan Lạn mà thấy hay ko muốn đi ngủ. Bữa tối ngày 2 chú mời cả đoàn uống rượu Thanh Mai chú ngâm mà phê pha quá..Hihi..Em liverphun độ gần chục lần gì đó. Các nhà nghỉ ở đó giá cũng ko quá cao nên các anh chị cứ yên tâm. Tầm 400-500k/đêm với nhà bình dân đầy đủ tiện nghi. Xong khoản ngủ nghỉ rồi thì ta đến điểm chơi. Trên đào thì ko nhiều địa điểm chơi..Nếu đi ta sẽ đi xuyên đảo bằng Tuk Tuk ra xã Quan Lạn thăm Đình Quan Lạn, Chùa quan Lạn, Miếu, rồi đền thờ Trần Khánh Dư..Em là thanh niên nên cũng ko ham hố lắm mấy chuyện đình chùa này cơ mà các mẹ các cô trong đoàn máu đi lắm. Ở bãi tắm thì cát rất là mịn và trắng..Mấy em dã tràng đào tung cát cả lên nhìn hay lắm. Đi xa ra 2 bên bãi tắm thì ta sẽ thấy nước trong vắt vì có bãi đá đó..Ra đó em còn bắt được kha khá mấy em cá nhỏ về. Tắm biển thì tốt nhất các mẹ tắm vào 5h sáng sẽ rât là tuyệt đấy. đây là ảnh e [​IMG]
    chụp khồng hề 360. Đi tắm các mẹ có thể thuê ca nô để chạy cho biết cảm giác..Giá của nó là 300k/lượt. Rảnh nữa các mẹ có thể đi lên rừng trâm ngắm. Buổi tối đoàn em đi hát ngoài bở biển, giá của nó là 200k/tiếng. Do ko có điều kiện như khi hát trên đất liền nên các mẹ hãy test trước rồi hãy hát nhé.
    Tạm thời em Review thế này thôi ạ..t6 tới em đi tiếp sẽ làm bãi nữa kỹ hơn cho các mẹ nhé..Ahihi

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Du Lịch Lạc Long Quân
    Đang tải...