Em xin chia sẻ PP giảm cân hiệu quả ko ăn k

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi zuzumisa, 15/3/2010.

Tags:
  1. Mẹ vĩ đại

Mẹ vĩ đại Bắt đầu nổi tiếng

Mẹ nào thực sự muốn theo hãy tham gia diễn đàn Webthehinh,mục Giảm cân Low carb nha.Trong đó sẽ có nhiều thực đơn hấp dẫn và nhiều ng có kinh nghiệm hướng dẫn các mẹ nhiệt tình.

Đang tải...

Các chủ đề tương tự:

2. Mẹ vĩ đại

Nhược điểm của pp này là tốn kém,hơn nữa dân Châu Á,đặc biệt là VN thì cơm,cháo,mý,bún,phở đc ưa chuộng hơn cả nên ra đường mà ăn thì rất khó tìm đc món đúng nguyên tắc.Chỉ có trứng vịt lộn,trứng trần,bò trần,thịt luộc,lòng....là đơn giản nhất.Hơn nữa trong 2 tuần đầu phaỉ ăn 3 tiếng 1 lần để cơ thể làm quen nên sẽ khó với các mẹ đi làm......hic,ăn như em bé mà.

3. mesuxu`

mesuxu` Thành viên chính thức

trùi mẹ chủ topic tăng kinh khủng quá, hùi em bàu bì đến lúc đẻ, cũng tănng 25kg, người nhìn kinh khủng lắm, nứt nẻ hết ra, huuhhuu, chuẩn bị mổ bước lên bàn cân là 77kg, đẻ xong vẫn nguyên xi có khi con lên thêm vài cân nữa vì cố ăn cho có sữa mà, nhưng càng cố ăn thì càng chẳng thấy sữa đâu, trong khi mẹ cứ béo quay mà con vẫn đói, mà thời điểm đó bữa nào cũng móng giò hầm cháo, rùi chiều lại các loại xôi thay đổi đến mức nhìn thấy là muốn ói, ăn vào muốn ọe ra, 1 nỗi ám ảnh kinh hoàng, về sau cố đến tháng thứ 6 em bắt đầu tập cho con ăn sữa ngoài, khổ cái nó quen ăn sữa mẹ nên làm mọi cách vẫn ko ăn, mấy tháng đó con em giảm cân liên tục, xót xa lắm, nhưng về sau sữa mẹ cứ cạn kiệt dần, mà con đói quá, đành phải chấp nhận sữa ngoài, sau khi tập cho con ăn được sữa ngoài cái, em bắt đầu lên mạng mày mò các biện pháp giảm cân, em down rất nhiều cách chế biến các món ăn giảm cân kiểu đơn giản, thời gian đầu cũng đói thậm chí rất đói do đang quen ăn nhiều, nhưng sau vài tháng em cung giảm xuống được hơn 25kg ( có lẽ là mất 6 tháng, hình như thế ), bg còn gầy hơn cả hùi con gái, hồi xưa 53kg, bg có 51,5 kg, hic, nếu mẹ nào ko nhịn được đói có thể ra hiệu thuốc mua thêm thuốc hỗ trợ giảm cân, tên là pruduce it, mẹ nào nhanh chỉ cần uống hết 1vir hình như 14 viên thì phải, còn mẹ nào chậm thì 2 vỉ, về thuốc các mẹ search trên mạng tìm hiểu thêm, thuốc này uống vào là mặc dù rất đói nhưng ăn chỉ cần vài lát bánh các mẹ thấy no ko muốn ăn nữa, hỗ trợ giảm cân rất tốt ( bạn bè uống cái này nhiều ) còn em do nhịn ăn giỏi nên cứ thế giảm thôi, bg do thói quen ăn ít nên nó vẫn tiếp tục giảm từ từ, hhic.

4. zuzumisa

zuzumisa Thành viên chính thức

mẹ su xù nhịn ăn giỏi thía thấy mà phục .Mình ko nhịn đc nên mới theo phương pháp này nè.Con mình mới đc 5 tháng thui ko bú mẹ nên ngay từ ngày đầu đã ko phải tẩm bổ rùi nhưng mãi mà chẳng giảm cân đc gì cả .Đến bây giờ theo phương pháp này mình mới giảm đc ma thích nhất la vẫn đc ăn.

5. zuzumisa

cũng ko đến mức phải ăn 3 tiếng một lần đâu mẹ nó.Em vẫn ăn có ba bữa thui vì dạ dày mình đến đâu thì ăn đến đấy mà em vẫn giảm đc tuần đầu là 5kg đấy.Thức ăn chủ yếu của em là trứng rán ,gà quay , thit luộc, thịt xào nói tóm lại là các loại thực phẩm xào nấu miễn ko đường là đc.
    Mình chưa tham gia đội quân bên webthehinh mẹ nó ah có khi phải qua đấy học hỏi còn chia sẻ cùng nhau thui.Mà mẹ nó này em đang cố gắng một tháng giảm hơn 10kg có nhanh qua ko nhỉ .Hay cứ như mẹ nó là vừa.Cái em băn khoăn nhất la da của mình do giảm cân nhanh có bị ảnh hưởng ko thui

Sửa lần cuối: 18/3/2010
  6. bingokorea

bingokorea Thành viên sắp chính thức

OH me su xi nhin an tai that day cam phuc cam phuc .minh co bau cung tang can ,sinh song van con 62kg ,nhung ko nhin dc vi anh em da day no hanh ha qua ,vi vay phai dung thuoc giam can ,khong biet co kq gi khong nua ,moi uong dc 4 vien ah.

7. me_songhye

me_songhye Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng muốn giảm cân nhưng chắc phải cai sữa đã. Ngại mỗi khoản ko có tý tinh bột nào thì nguời nó có bị hạ huyểt áp rùi xỉu ko nhỉ các mẹ.

8. zuzumisa

9. everkissed

everkissed Mẹ Tẹt và Voi

m cũng đang cho con bú, con gần 1 tuổi rồi, mà định cho bú đến 2 tuổi cơ. Công cuộc giảm cân còn xa lắm........ Nhưng chắc sẽ theo cách mẹ này, thấy hợp quá :D

10. giodong

giodong Thành viên tích cực

Đọc nghe hấp dẫn quá. Em cũng đang thừa cả chục kílô.
    chủ top cho biết cảm giác khi nhịn ăn tinh bột đi ạ. Có thèm lắm k? Vì em bị Huyết áp thấp, bữa nào ăn trễ 1 chút là người run bần bật rùi.

11. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

Các mẹ ơi. Em cũng muốn giảm cân lắm. Sau khi sinh bé em tăng những 10kg. Sợ quá ! nhìn vào gương mà muốn xỉu. nhưng bé nhà em mới được 5.5 tháng, bú mẹ hoàn toàn. Thấy các chị nói mà em thèm ghê. hu hu...Giảm cân ơi mi đang ở đâu ??????

12. Mẹ vĩ đại

Ko hề,vì pp này ăn nhiều chất béo mà chất béo giúp da mỡ màng,căng mịn,ăn theo pp này còn đẹp da cơ.
    Mình đã nghiên cứu pp này gần 1 năm rồi,và chính thức theo 3 tháng vì sau đó ko có đk theo tiếp do sinh hoạt chung với đại gia đình chồng.
    Mình giảm 10kg 2 tháng là chậm đó vì mình phá giới liên tục....hihi.3 tuần đầu mình giảm 5kg,sau đó chủ quan thỉnh thoảng lại ăn chè nên bị chậm....hihi.
    Bạn thử vào diễn đàn kia mà xem,có ng giảm 30kg trong 1,5 tháng đấy.Bên đó là ổ của Low Carb mà.....hihi.
    Ng béo nhất giảm 11kg 1 tuần đấy mẹ nó ạ,nói chung còn phụ thuộc vào cơ địa mỗi ng,ý chí của mỗi ng và khả năng hấp thu + trao đổi chất của từng ng nữa.
    Bên đó còn có 1 list thức ăn Low Carb đơn giản mà hiệu quả như là giò xào (lằm 1 cây để trong tủ lạnh ăn dần),caramen,trứng cuộn rong biển,nói chung bên đó bọn mình bàn mọi vấn đề liên quan đến LC,có cả cơm LC làm từ xúp lơ mà bạn,ăn sung sướng mà vẫn giảm cân.
    Bạn cứ sang đó,anh Ha-misi (ng khởi xướng LC ở VN) sẽ giải thích cho bạn những gì bạn thắc mắc.
    2 tuần đầu nên ăn 3 tiếng 1 lần để cơ thể trao đổi chất liên tục,đốt mỡ liên tục,ko ăn gì sẽ ko đủ năng lượng để đốt mỡ.Tất nhiên bạn ko thấy đói thì tốt nhưng ăn 3 tiếng 1 lần có thể bạn sẽ giảm nhanh hơn.
    Mình có oder 1 số thực phẩm LC như kẹo,bánh......của Atkins sản xuất trên Amazon để ăn cho sướng .......hihi
    À,bạn nên kết hợp tập HITT (cái này bạn lên mạng search nhé),đây là pp tập đốt mỡ thần tốc,bạn cứ vừa ăn vừa tập thì 1 tháng 10kg là chuyện nhỏ.

ffgghhjj thích bài này.
  13. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

Mẹ zuzumisa ơi. Một tháng chị giảm những 15kg à? Phục mẹ zuzumisa thật đấy.Đáng nể, đáng nể. Khi nào em cho Bé cai sữa, em phải Bái bác làm "Sư Phụ" thôi. Bác nhận em làm "Đệ tử" nhé. Em chỉ cần giảm 10kg thôi.

14. Mẹ vĩ đại

Bạn ơi nếu đang cho bú thì chưa nên ăn vội vì sẽ thiếu 1 số chất trong sữa,nói chung kiểu gì cũng phải vì sk của con đầu tiên bạn nhé.Sau khi cai thì vô tư,với pp này nếu bạn ý chí theo thì 1 tháng bạn có thể giảm 10kg.Yên tâm

15. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

thanks! mẹ vĩ đại nhé. uh, tất cả vì tương lai con em chúng ta chị nhỉ.

16. Mẹ vĩ đại

Bạn yên tâm,theo pp này bạn đc ăn thả phanh thịt,trứng.....đến no thì thôi nên bạn yên tâm là ko bao giờ đói,đây là pp ko đc để đói,đói sẽ ko đốt mỡ đc.

giodong thích bài này.
  17. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

Khi nào em giảm cân em sẽ mang "Xôi, Gà" đến nhờ Bác giúp em lấy lại thân hình "Ngày Xưa". Bác cứ đợi em nhé, he... he...

18. giodong

giodong Thành viên tích cực

Cho em cái link bên kia đi chị, đang qtâm list thức ăn Low Carb và HIIT là gì.

19. buiqthg

buiqthg Tự hào là Nữ Kiến trúc sư

phương pháp này có phù hợp với những người béo vừa phải, chỉ cần giảm khoảng 5-6kg ko hả các mẹ ?

20. Ninh Tú Uyên

Ninh Tú Uyên Tú Hạnh

mẹ gió đông này, em tìm trên mạng thấy vấn đề chị đang quan tâm nè
    Nguyên lí của chế độ ăn kiêng Low Carb –High Fat- High Protein như sau :

Carbonhydrate là thủ phạm chính gây ra mỡ thừa tích ở bụng và cảm giác thèm ăn đồ ngọt. Do đó cần cắt bỏ hòan tòan tất cả thức ăn có chứa Carb ra khỏi bữa ăn hàng ngày. Carb có trong cơm, bánh mì, bột mì,khoai tây, mì, cà rốt, tất cả các loại hoa quả, một số loại rau nhiều tinh bột v..v.

Carb cùng với mỡ là 2 nguồn năng lượng chính của cơ thể. Với việc cắt bỏ hòan tòan nguồn năng lượng từ Carb, sẽ bắt cơ thể phải lấy năng lượng từ mỡ thừa trong người ra đốt làm năng lượng để cơ thể hoạt động.

A.Những thức ăn cần phải kiêng tuyệt đối gồm có :

1. Cơm, bánh mì, đường, sữa không đường và sữa có đường, bánh gato,đồ ngọt, mì khoai tây, cà rốt v..v . Dùng đường aspartam thay thế link ở đây : Mát mẻ hơn trong mùa hè cho các bác low carb)
    2.Tất cả các loại hạt như lạc , hạt điều, vừng,đỗ, đậu v..v
    3.Tất cả các loại hoa quả. Ko được phép ăn bất cứ một lọai hoa quả nào ( ít nhất trong vòng 2 tuần đầu ) ( list hoa quả cho phép có ở đây : Mát mẻ hơn trong mùa hè cho các bác low carb )

4.Tất cả các loại đồ ăn nhanh ( Мс Donalds, KFC v..v )
    5. Các loại quả nhiều tinh bột như bầu, bí, bí đao, bí xanh, bí đỏ, v..v
    6. Nấm hương

B.Những thức ăn thoải mái ko hạn chế :

1.Tất cả các loại thịt, càng nhiều mỡ càng tốt
    2.Tất cả các loại trứng
    3.Tất cả các loại dầu mỡ ( nên ăn dầu olive ), Có thể ăn dấm có mầu trong suốt như nước–ko ăn các loại dấm hoa quả có mầu
    4. Các loại hải sản, cá, tôm, mực v..v

5.Bơ ( ko nên ăn margarine ) và pho mát ( nếu ăn phô mai bò cười thì mỗi ngày ko quá 100g ) v..v
    6. Mộc nhĩ ( khoảng 200 g/ngày )
    7.Chỉ đuợc ăn những loại rau củ sau đây : ( Với số lượng mỗi ngày khoảng từ 400-500 g )
    - Dưa chuột, rau muống, rau cải xanh, cải trắng trung quốc thuôn dài- ( ko đuợc ăn rau cải tròn), rau bí xanh, rau cần, măng, nấm tóm lại là tất các loại rau xanh, nhiều chất xơ, ko có vị bột bột và ngọt ngọt là ăn được
    - Cà chua 150gr/ngày

- Các loại rau gia vị: Rau húng, thì là, rau răm,gừng, nghệ, giềng v..v
    - Có thể dùng sấu, tai chua, để tăng vị chua cho món canh cá hoặc là canh sấu nấu thịt. Chỉ để dùng nấu canh chua thôi, ko ăn chính

- List hàm lượng rau củ quả ở link này, chú ý tính toán sao cho phừ hợp ko quá 20g Carb/ngày nạp vào cơ thể

Hàm lượng Carb trong các loại rau củ

8. Các loại gia vị để dùng cho xào nấu( chú ý xem thành phần ở đằng sau phải ko có đường –cái này sẽ nói kĩ ở dưới).

+ Tất cả các loại gia vị cà ri, quế, hối v..v Miễn là nó ko có đường và tinh bột là được

C. Một số điều phải lưu ý :

1. Rất nhiều các loại sauce,ketchup,maionez đều chứa rất nhiều đường. Nên khi mua phải chú ý nhìn vào đằng sau của bao bì chỗ bảng thành phần (Nutrition Facts ) Ở đó sẽ có ghi Serving size 100g . Nếu như ở đó Carbonhydrate(Carb) là 1g, thì có thể dùng được. Còn nếu lớn hơn 1g thì phải loại khỏi bữa ăn

2. Khi chọn thịt nên chọn các loại thịt tươi, đừng chọn các loại thịt đóng gói, hay chế biến sẵn, đóng hộp v..v . Vì chúng đã được bổ sung thêm rất nhiều Carb. Có thể xem ở thành phần đằng sau . Ở đó sẽ có ghi Serving size 100g . Nếu như ở đó Carbonhydrate(Carb) là 1g, thì có thể dùng được. Còn nếu lớn hơn 1g thì phải loại khỏi bữa ăn

3. Tương tự khi chọn chesse và oil cũng phải chọn loại nguyên chất, ko có bổ sung thêm carb Có thể xem ở thành phần đằng sau . Ở đó sẽ có ghi Serving size 100g . Nếu như ở đó Carbonhydrate(Carb) là 1g, thì có thể dùng được. Còn nếu lớn hơn 1g thì phải loại khỏi bữa ăn

4. Lúc nào cảm thấy đói thì ăn, ăn càng nhiều, tốc độ giảm cân càng nhanh.
    5. Chú ý trong quá trình xào nấu, rán, chế biến món ăn cần phải quan tâm tới thành phần của gia vị. Tuyệt đối tránh dùng các loại gia vị có đường

Nếu như gặp loại gia vị kiểu đấy thì ta phải tự chế biến gia vị, bằng cách dùng muối tinh và hạt tiêu , mì chính để chế biến.

6. Tương tự khi ướp thịt bằng các loại gia vị tổng hợp trong túi, cũng cần nhìn thành phần ở đằng sau. Cũng cần phải chọn loại gia vị uớp thịt ko có đường

7. Trong 3 ngày đầu cơ thể sẽ có sự thay đổi nhỏ như cảm giấc lâng lâng, khô miệng. Nhưng sau đó cơ thể sẽ trở lại bình thường
    8. Dùng Multi-vitamin để bổ sung nguồn Vitamin bị thiếu do việc cắt bỏ các loại hoa quả khỏi bữa ăn
    - Tất cả các nguyên tắc đề ra ở trên ko đuợc phép vi phạm. Chỉ cần vi phạm nhỏ thôi thì chế độ ăn kiêng phải bẳt đầu lại từ đầu.

D. Chú ý :

- Nếu trong vòng 2 tuần đầu ko thấy dấu hiệu giảm kg, thì sang tuần thứ 3 bắt đầu cắt giảm số lựong thịt ăn hàng ngày, mỗi ngày 2 lạng. Ví dụ như ban đầu ăn 1 kg, thì ngày hôm sau ăn 8 lạng, rồi 6 lạng, 5 lạng ( theo kinh nghiệm của mình thì 5 lạng là nhỏ nhất rồi ) .

- Vẫn phải ăn thịt mỡ kèm với thịt nạc, ko nên ăn toàn thịt nạc ko

- Ăn kiêng theo kiểu low carb, high fat, high protein thoải mái, ko tính calories sẽ chỉ có 2 khả năng :

1. Giữ nguyên số kg nặng
    2. Giảm kg

- Thừong thì tỉ lệ mỡ trong cơ thể càng cao, thì giảm càng nhanh và càng dễ, còn khi tỉ lệ mỡ thấp rồi thì sẽ khó khăn hơn, lúc đó muốn giảm mỡ sẽ phải tính calories. Sau khi đạt số kg như ý muốn rồi, thì lúc đó có thể biến nó thành life style

* Nên tập thể dục mỗi ngày khoảng 30 phút bằng phương pháp HIIT để kích thích quá trình đốt mỡ ( tham khảo ở đây : Thử nghiệm Anabolic Diet - Nhật ký (hàng tuần) )

* Hàng ngày nên ăn làm khoảng từ 5-6 bữa, mỗi bữa ăn cách nhau 2-3 tiếng, mỗi lần ăn một lượng vừa phải, sao cho cứ 2-3 tiếng lại ăn một lần. Ko nên để quá 4 tiếng mà ko ăn gì, như thế quá trình trao đổi chất, đốt mỡ sẽ diễn ra chậm lại, ko có ích cho quá trình giảm cân. Càng ăn làm nhiều bữa, thì quá trình giảm kg sẽ diễn ra càng nhanh hơn

Vê menu thì thế này. Ví dụ như mỗi ngày ăn 3 bữa như sau :

- Sáng ( 7h ) : 3 trứng chiên, 4 g phô mai bò cười
    -Trưa (13h ) : 2 đùi gà, rau muống xào
    - Tối ( 20h ) : 1 con cá hấp

* Thì khi chuyển sang ăn ngày 6 bữa sẽ ăn như sau :

- Sáng (7h) : 2 trứng chiên- 1 phô mai

- Gần Trưa (10h ) :Bỏ vào hộp đem đi làm, 1 trứng chiên và 2 phô mai bò cười

- Trưa ( 13h ): 1 đùi gà, rau muống xào

- Chiều (14h ) : 1 đùi gà

- Tối ( 17h ) : Nửa con cá hấp

- Giữa tối (20h) : nửa con cá hấp còn lại

- Đêm (23h ) : nếu cần thì trước khi đi ngủ ăn một cái gì đó high fat, và low carb.

+ Tóm lại, là ăn càng nhiều bữa trong một ngày ( mỗi bữa cách nhau 3 tiếng ) thì đốt mỡ xảy ra càng nhanh, và càng thần tốc

+ 3 bữa chính ăn nhiều một chút, còn 3 bữa phụ ăn nhẹ nhàng thôi. Như anh ví dụ vơí e ở trên

* Chú ý, là việc ăn ngày 6 bữa này chỉ diễn ra khi trong quá trình giảm cân, mà thôi. Sau này sau khi giữ cân, ko cần ăn ngày 6 bữa, cứ lúc nào đói thì ăn.

* Kết hợp tập HIIT ngày 30 min, cộng với việc ăn ngày 6 bữa, sẽ kích thích việc đốt mỡ diễn ra với tốc độ cực kì nhanh.

Tóm lại công thức vàng để super fat loss như sau :

1. Ăn high calories, high fat ( chiếm 50% tổng khẩu phần )
    2. Tập HIIT 30 min/ngày. Khi sang giai đoạn giữ kg ko cần tập nữa
    3. Ngày ăn 6 bữa, mỗi bữa cách nhau 3 tiếng. Khi sang giai đoạn giữ kg cũng ko cần ăn ngày 6 bữa nữa, lúc nào đói thì ăn thôi

HIIT :
    10s đầu : chạy chậm vừa
    10s sau : tăng tốc đột ngột
    10s sau : chậm đột ngột
    10s sau : tăng tốc đột ngột
    20s cuối : giảm dần tốc độ và nghỉ
    thực hiện 30séon như vậy là xong một buổi tập .
    khoảng 30 phút tập luyện
    tập với cường độ cao trong một thời gian cực ngắn

có thể dùng nguyên lý này áp dụng cho những cái khác ví dụ như nhảy dây chẳng hạn , cũng có tác dụng tương tự
    chỉ cần tuân theo đúng nguyên tắc về cường độ và thời gian là được

sakura85giodong thích.