Em xin hỏi có cách nào làm cho ngực nhỏ đi mà không bị xấu đi , vẫn săn chắc ấy ạ ???

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi bongxinh20, 13/6/2013.

1. vanhang

vanhang Thành viên nổi tiếng

Ðề: Em xin hỏi có cách nào làm cho ngực nhỏ đi mà không bị xấu đi , vẫn săn chắc ấy ạ ???

Hey, được nhắc tên ở đây thik quá cơ, teng kiu tho.soc nha. Mềnh bán đồ lót big big và size đặc biệt nên thấy bây giờ nhìu mẹ quả toa lắm. V1 tầm 90-100cm vẫn là bình thường đó, vì có nhìu mẹ 130-150cm nữa cơ, phải mặc sang F120 ý.
    Nhưng mình thấy có 1 bạn lúc đầu mặc D85 của mình, và giờ thì chuyển xuống mặc B85 rùi. Theo mẹ ý chia sẻ bí quyết là: tối nào cũng chịu khó đi bộ 1h, ăn kiêng giảm cân-> giảm được cả V1 nữa. Ngoài ra kg ăn những gì liên quan đến đậu nành, kiêng chất béo, dầu mỡ -> vì những chất đó sẽ làm to ngực.
    Các mẹ có V1 toa toa thử áp dụng xem có hiệu quả không nha

Đang tải...

2. Happy life

Happy life Thành viên rất tích cực

Ðề: Em xin hỏi có cách nào làm cho ngực nhỏ đi mà không bị xấu đi , vẫn săn chắc ấy ạ ???

Hì, lúc lấy chồng, có bầu và sinh xong rồi ngực sẽ đẹp ngay thôi. Chứ ngực lớn sẵn rồi, sinh con ra chẳng giữ được dáng nữa luôn :(

3. sakura123

sakura123 Thần tình yêu 0977231673

hihi ngực khủng cũng có nỗi niềm riêng ý nhỉ! Săn chắc thì em nghĩ chỉ có chăm tâpj thể dục cho vùng ngực thôi!

4. me cua be bong

me cua be bong Đèn Sưởi Nhà Tắm BH 10 Năm: 0984 197 415

cần gì phải lo nghĩ bác nhỉ? người ta phải đi bơm, đi nâng cho ngực to lên ấy chứ, bác càng ngại càng để ý thì càng tự ti, cứ để tự nhiên đi bác à ^^

5. vanhang

vanhang Thành viên nổi tiếng

Mình có cái này copy các mẹ áp dụng xem có được không nè:
    5 THẢM HỌA KHIẾN V1 NHỎ ĐI
    www.facebook.com/womanlyshopvanhang
    Nếu không chăm sóc đúng cách, chắc chắn vòng 1 sẽ nhỏ đi theo thời gian

Theo các chuyên gia về dinh dưỡng và sức khỏe thì phụ nữ đã đến tuổi trưởng thành rất khó để tăng size cho bầu ngực. Hầu như không có cách nào cải thiện đáng kể số đo vòng 1 ngoại trừ phải dùng phẫu thuật thẩm mỹ. Chị em có thể massage, bổ sung dinh dưỡng, dùng thực phẩm chức năng để tăng thêm 1-2 cm chứ khó mà vượt quá con số này. Những bài tập thể dục chuyên sâu sẽ giúp bạn ngăn ngừa tình trạng chảy xệ, nhăn nheo hoặc teo tóp cho "núi đôi". Bác sĩ J.Andrew (London) cho rằng: "Phụ nữ nên duy trì chế độ ăn uống, sinh hoạt lành mạnh để giữ vòng 1 căng tròn, nếu không càng ngày nó sẽ càng tệ hơn theo thời gian".

Đặc biệt các chị em trải qua thời gian sinh đẻ, cho con bú, vòng 1 thường không được đầy đặn như thời thiếu nữ, các nang mỡ cấu tạo nên ngực trở nên nhão và lòng lẻo. Mặt khác, khi thay đổi nội tiết, lượng estrogen bị giảm đi sẽ ảnh hưởng lớn đến bầu ngực. Dưới đây là một số khuyến cáo chị em nên tìm hiểu để giữ gìn "đôi gò bồng đảo" của mình.

1. Tắm nước quá nóng

Vào mùa đông, thói quen của nhiều người là tắm nước nóng. Điều này làm giãn nở các tế bào ở ngực và độ đàn hồi ở vú không còn dẻo dai thì tình trạng vòng 1 bị chảy xệ là điều chắc chắn xảy ra. Bạn không nên dội trực tiếp nước nóng vào hai bầu ngực mà chỉ nên dùng nước ấm

Giải pháp:

Tốt hơn hết là dùng nước lạnh, vừa không làm khô da, vừa duy trì độ săn chắc cho bộ phận này.

2. Tập thể dục sai phương pháp

Một số chị em có thói quen dùng nhiều sức cho những bài tập thể dục hằng ngày như chạy bộ, cầu lông, nhảy dây... mà không hề để ý đến việc bầu ngực phải vận động liên tục trở nên lỏng lẻo. Cộng thêm, áo ngực rộng hoặc chật đều là nguyên nhân giảm số đo vòng 1.

Giải pháp:

Bạn nên kết hợp những bài tập làm săn chắc và nở ngực. Hạn chế việc vận động quá mạnh sẽ làm giãn các cơ của vú. Chọn áo lót đúng kích cỡ của mình.

3. Uống nhiều cà phê

Chất cafein làm hạn chế quá trình hấp thu chất béo cho cơ thể đặc biệt là "ngăn ngừa" sự phát triển các tế bào mỡ ở ngực. Không được cung cấp đầy đủ dinh dưỡng, các tế bào mỡ này như những quả bóng bị xẹp đi dần dần. R*** và các chất kích thích khác cũng gây ra nguyên nhân tương tự.

Giải pháp:

Hãy giảm dần lượng cà phê nếu bạn không muốn vòng 1 ngày càng teo tóp. Tạo thói quen dùng nước hoa quả để cung cấp vitamin, khoáng chất và thúc đẩy cơ thể sản sinh estrogen - nhân tố quyết định sự "nữ tính" của bạn.

4. Giảm cân không khoa học

Việc giảm cân đột ngột bằng cách giảm lượng nước chắc chắn sẽ tác động xấu đến "núi đôi". Mặt khác, giảm cân quá nhanh trong một thời gian ngắn cũng sẽ giảm luôn cả độ căng mẩy của vòng 1. Bởi lẽ, vú được cấu tạo chủ yếu là những tế bào mỡ, protein. Khi bạn giảm cân bạn sẽ nhận thấy rõ bầu ngực bé đi trông thấy.

5. Kiêng hoàn toàn chất béo

Một số phụ nữ cực đoan đến mức loại bỏ hoàn toàn chất béo trong khẩu phần ăn của mình. Đương nhiên, vòng 1 của họ cũng không thể có vẻ đẹp quyến rũ lâu dài. Chất béo không khiến bạn già đi, tăng cân nhanh như nhiều người vẫn nghĩ. Hơn thế nữa, dầu, mỡ vô cùng quan trọng trong việc giúp cơ thể hấp thu vitamin, khoáng chất. Thiếu dầu, mỡ, bạn không bao giờ cung cấp đủ vitamin cho làn da, mái tóc và bộ ngực của mình.

Giải pháp:

Duy trì chế độ ăn uống khoa học với lượng chất béo vừa đủ. Nếu bạn không ăn được mỡ động vật hãy thay thế bằng các loại dầu thực phẩm như: lạc, vừng, dừa...đảm bảo cho quá trình tiêu thụ vitamin được diễn ra bình thường.

tho.soc thích bài này.
  6. changanan

changanan Tranh thêu in chuẩn

Hơ hơ, lần đầu tiên gặp người có yêu cầu như nàng này ý, ai cũng mong 90 chả đc, thậm chí còn phải đi bơm. Vừa hn đọc bài viết nói là sinh con xong cho con ti rùi cai sữa thì vòng 1 từ 90 có khi tụt xuống dưới 80, mình còn đang lo sốt vó với cái vòng 80 của mình thì thành màn hình phẳng mất.Đọc xong top lại thấy xót xa quá, òa òa

7. Tũn yêu của mẹ

Tũn yêu của mẹ Thành viên đạt chuẩn

Hix, người ăn ko hết kẻ lần chẳng ra. :( Nhưng nếu ngực to quá đúng là có nhiều bất tiện. Mình nghe nói bên Kangnam có dịch vụ giúp làm ngực nhỏ đi đấy, bạn thử qua đó tham khảo xem sao.