Face Book Thay Đổi Thuật Toán, Có Mẹ Nào Gặp Khó Khăn Trong Kinh Doanh Không? Cùng Chia Sẻ Nào

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi TamNguyen_88, 16/8/2016.

1. TamNguyen_88

TamNguyen_88 Thành viên tích cực

Chào các mẹ, các mẹ gần đây có thấy việc kinh doanh của mình ngày càng giảm sút không, đăng một bài lên face có rất ít vieww, hiếm lắm mí có người trả lời
    Chạy quảng cáo trang cũng rất ko hiệu quả , e chủ yếu kinh doanh trên trang cá nhân với khách quen thôi .
    Lý do ; Face đã thay đổi thuật toán , vậy khắc phục như thế nào? , e rất mong các mẹ đã và đang tìm hiểu phương pháp face marketting cùng chia sẻ hướng giải quyết vấn đề này để cùng nhau kinh doanh tốt hơn ak .

Xem thêm các chủ đề tạo bởi TamNguyen_88
    Đang tải...

2. TamNguyen_88

Cùng chia sẻ đi các mẹ, e thấy đợt này khó khăn quá..

3. mycheese

mycheese Mai Chi

Quá nhiều người bán trên Facebook làm phiền. Suốt ngày bị tag nên chán vào Facebook lắm.

4. TamNguyen_88

Nếu mn ko muốn bị tag thì bảo người bán thì họ sẽ ko tag nữa, việc đó cũng có mặt tốt và xấu mà, e đang nói việc chạy quảng cáo page nó ko hiệu quả nữa cơ.

5. haianhcomputer

haianhcomputer Bắt đầu tích cực

Em chạy quảng cáo bán hàng vẫn khá hiệu quả.
    Đúng là facebook có thay đổi thuật toán, nhưng không thay đổi thuật toán phân phối quảng cáo tới người dùng, mà thay đổi nội dung trên newfeed, ưu tiên những tin liên quan đến từ việc bạn bè của chủ thể newfeed tương tác với bạn và với nhau, tỷ lệ này gia tăng hơn 20%, các fanpages, reach trong newfeed vẫn chỉ vỏn vẹn 10%(dòng thời gian). Còn Quảng cáo, 1 năm nay facebook không hề động đến thuật toán, chỉ có đổi mới 1 số cách phân phối và update những phương thức quảng cáo mới, nâng cấp giao diện mà thôi.
    Mình nghĩ bạn QC không hiệu quả có rất nhiều nguyên nhân.
    Bên trong, chủ quan mà nói, có thể bạn nhìn lại quảng cáo của mình, nội dung đã thực sự phục vụ người dùng chưa, hay chỉ QC bán hàng đơn thuần, thứ mà người ta bị đập vào mắt hàng ngày ? NHắm mục tiêu đã thực sự chuẩn chưa ? đã nghiên cứu đối tượng của mình một cách kỹ càng chưa và đã thay đổi, test thử liên tục quảng cáo, tối ưu nó trên các phương diện, dùng thành thạo Power Editor chưa ?
    Bên ngoài, khách quan, đó là ngành của bạn ra sao? Có bao nhiêu ông đang quảng cáo cạnh tranh với bạn trên facebook, đối thủ của bạn là ai, có mạnh không, phân khúc của bạn bán hàng tốt được vào mùa thu hay không, tháng này là tháng cô hồn đó nhé, còn ti tỉ ti tỉ lý do để dẫn tới quảng cáo của bạn không hiệu quả, đừng đổ lỗi cho thuật toán facebook. Nếu có thay đổi thuật toán, em sẽ thông báo đến các mẹ.
    Thân mến ạ.

6. TamNguyen_88

thanks bạn nhiều !, hữu ích quá