Hà Nội: Gà đồi, lợn mường và đặc sản hòa bình- cửa hàng thực phẩm an toàn sơn tinh

Thảo luận trong 'THỰC PHẨM GIA ĐÌNH' bởi sontinhfood, 6/4/2014.

1. sontinhfood

sontinhfood Thành viên tập sự

Chào các mẹ thông thái,

Là một người mẹ, em ý thức rõ ràng việc nên sử dụng các loại thực phẩm an toàn để tránh những rắc rối liên quan đến sức khỏe cho mọi người trong gia đình. Bên cạnh đó, sinh ra và lớn lên ở Hòa Bình, em hy vọng mang những đặc sản ở quê em xuống phố. Vì vậy, em vừa mới khai trương cửa hàng Thực phẩm an toàn Sơn Tinh – tại Ki ốt số 4, chợ Bông đỏ, La Khê, Hà Đông, Hà Nội. Tất cả hàng hóa nhà em được nhập từ mấy huyện Yên Thủy, Lạc Sơn, Kim Bôi, Lạc Thủy, Mai Châu,…và được anh em họ hàng tại mấy huyện này chọn lọc kỹ càng đảm bảo an toàn, không nuôi tăng trọng. Lợn được thịt chuyển từ Hòa Bình bằng xe khách có trữ đá khi vận chuyển ra Hà nội và cửa hàng em bảo quản trong tủ mát, không đông đá, đảm bảo luôn tươi ngon và tránh nhiễm bẩn từ bụi và ruồi nhặng. Thêm vào đó, dụng cụ giết mổ luôn được giữ vệ sinh và bán hàng bằng cân điện tử đảm bảo cân đúng và đủ trọng lượng. Hiện tại, do mới mở cửa hàng nên em có một số mặt hàng sau:
    - Gà thả đồi, thả vườn: Loại này bà con dân tộc chỉ nuôi bằng ngô, thóc và rau củ quả trong vườn. Gà thường không to lắm, khoảng từ 1,5 – 1,7 kg mặc dù nuôi cả năm trời. Các mẹ nếu mua gà về tự thịt thì bên em lấy 130.000 đ/1kg; Gà thịt rồi 180.000 đ/1kg (không cân lòng mề, tiết).
    - Ngan thả vườn: Do mấy ngày vừa rồi bán chậm nên bên em không có sẵn hàng này, các mẹ vui lòng đặt trước 1-2 ngày, bên em sẽ cung cấp. Ngan chưa thịt: 85.000 đ/1 kg; Ngan thịt rồi: 120.000 đ/1kg (không cân lòng mề, tiết).
    - Lợn an toàn: Do đồng bào dân tộc nuôi không dùng thức ăn tăng trọng, thường nuôi khoảng 1 năm mới bán. Thịt lợn mông, vai, thịt chân giò rút xương: 120.000 đồng/kg - Thịt nạc thăn: 140.000 đồng/kg, thịt nạc vai, nạc mông: 135.000 đồng/kg ; - Thịt ba chỉ: 110.000 đồng/kg (thịt ba chỉ hơi mỡ các mẹ nhé) - Xương sườn: 110.000 đồng/kg . - Móng giò: 70.000 đồng/kg.
    - Lợn mường, mán hoặc lợn nòi: Hiện nay, bên cửa hàng chỉ có bán lợn Mường (lợn đen và lợn sọc dưa), các loại còn lại các mẹ đặt hàng, e tập hợp số lượng và giao hàng vào cuối tuần. Lợn Mường nhà em bán đồng giá tất cả các loại (Mông, Vai, Ba chỉ có dính phần thăn): 150.000 đ/1kg.
    - Trứng Gà ta: Vì nhà em đi thu gom từ bà con dân tộc nên 1 tuần mới có hàng vào thứ 7 hoặc CN, giá là 5.500 đ/quả.

Ngoài ra cửa hàng bên em cũng nhận đặt cỗ lợn Mường (800k/mâm gồm những món sau: 1. Xào xả ớt/xào lăn; 2. Giả cầy/Nhựa mận; 3. Hấp (ướp nước giềng mẻ và sả); 4. Nướng giềng mẻ hoặc lá móc mật; 5. Lòng luộc; 6. Canh xương chuối hoặc măng 7. (lựa chọn) tiết canh). Nếu các mẹ thêm món gà luộc và xôi nếp nương, xin vui lòng thêm 100k cho mỗi mâm.
    Các mẹ vui lòng đặt hàng trước 10 giờ sáng và trước 4.30 giờ chiều để bên em giao hàng cho kịp bữa trưa và bữa chiều hàng ngày. Các mẹ ủng hộ em nhé. Free ship bán kính dưới 10 km từ Bưu điện Hà Đông hoặc hóa đơn trên 500.000 đ. Nếu được, các mẹ vui lòng chia sẻ với em tiền xăng xe nhé (10k – 20k tùy theo quãng đường). Em tên là Hoa, số điện thoại cửa hàng em là 0946 823 886.Các mẹ có thể skype với em theo địa chỉ hoapham1090 hoặc cập nhật trang fb của nhà em để được tư vấn thêm: https://www.facebook.com/thucpham.sontinh

Rất hân hạnh được phục vụ các mẹ thông thái. Cửa hàng em rất mong được các mẹ quan tâm, ủng hộ và đóng góp ý kiến để bên em ngày càng phát triển. Cảm ơn các mẹ rất nhiều. Dưới đây là một số hình ảnh sản phẩm của bên em:
    (Em không up được ảnh cưa hàng nên các mẹ vui lòng vào trong trang fb để có nhiều thêm hình ảnh)
    Nguồn hàng bên em:

Attached Files:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sontinhfood
  2. thosoc0413

thosoc0413 Thành viên tập sự

Món gà ngon đấy. Qua 2/9 mình sẽ mua thử nhé!

3. Mẹ bé Cá

Mẹ bé Cá Tất cả vì con em chúng ta

có cửa hàng ở HN ko bạn