Gấp... gấp... Cấy que tránh thai... Mẹ nào biết cho em xin 500 kinh nghiệm ạ

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi Shop Me Trym Non, 29/3/2013.

1. Shop Me Trym Non

Shop Me Trym Non Bắt đầu tích cực

Ðề: Gấp... gấp... Cấy que tránh thai... Mẹ nào biết cho em xin 500 kinh nghiệm ạ

Thì chỉ có phụ nữ khổ và thiệt thòi thôi mà mẹ nó, thôi âu cũng là cái số ;))

Đang tải...

2. ngocnguyen_cn

ngocnguyen_cn

Ðề: Gấp... gấp... Cấy que tránh thai... Mẹ nào biết cho em xin 500 kinh nghiệm ạ

Hôm nọ mình có gọi đt đến Viện C đc biết có loại tiêm tránh thai đc 5 năm ...........nhưng chi tiết thì phải đến tận nơi hỏi !Cũng tò mò muốn tiêm nhưng search gu gô thấy tiêm là bị loãng xương, béo phì nên sợ !Có mẹ nào tiêm r hay biết rõ chỉ cho chị em với !:rolleyes:

3. tuyetyeuthuonglx

tuyetyeuthuonglx Bác sĩ phụ khoa

Que cấy tránh thai là phương pháp có tỉ lệ tránh thai cao nhất. Bác sĩ sẽ cấy một que nhựa dẻo dưới da cánh tay bạn. Que này sẽ phóng thích progestin vào cơ thể, ngăn không cho tinh trùng gặp trứng. Thủ thuật này chỉ mất vài phút và có hiệu quả kéo dài 3 năm.

Phương pháp này thường không gây các phản ứng phụ như rong kinh, viêm nhiễm nhưng giá thành thường cao hơn các biện pháp khác. Nó có nhược điểm là có thể gây rối loạn chu kỳ kinh nguyệt và chống chỉ định với các trường hợp bị viêm gan, viêm thận.

Shop Me Trym Non thích bài này.
  4. Nha.BiBo

Nha.BiBo Bắt đầu nổi tiếng

Hóng kinh nghiệm của các mẹ xem làm thế nào chứ mình thì....1 đứa lớp 6, 1 đứa lớp 1, h đứa thứ 3 được 5 tháng mà mổ đẻ. lần trước đặt vòng thì bị ra huyến + đau cả tháng đến khi tháo mới hết. Uống thuốc thì 1 tháng lên 6kg. Bà chị dâu đi tiêm về vẫn thấy dính bầu. Cấy thì ...nghe nhiều nên sợ. Xã thì k chịu đeo bao. Chả biết phải làm ntn nữa các mẹ ạ. Làm phụ nữ khổ thật đấy :(

5. Mặt Trời Thế Giới

Mặt Trời Thế Giới Đủ quyền lập Họ

Thấy bảo que cấy này cũng phải tùy người nữa, có người không hợp cũng có vấn đề mà :(

6. Shop Me Trym Non

Nhất mẹ nó rồi đấy :)) 3 nhóc, em 1 đứa mà đã choáng rùi... Bé nhà c sinh tháng 10 àh hehe bằng ku nhà em

7. Shop Me Trym Non

Aaa... Lại có quả 5 năm nữa hả mẹ nó, hix khó chọn quá, choáng toàn tập àh

8. tuyetyeuthuonglx

thuốc tiêm tránh thai cũng như các loại thuốc tránh thai khác, tức là một loại thuốc nội tiết gây ức chế sự rụng trứng. Đây là loại thuốc tránh thai hiện đại, có hoóc môn progestin liều 150 mg. Ưu điểm của thuốc là tránh thai được lâu (3 tháng khi tiêm một mũi), hiệu quả cao, tới hơn 99%.

về lý thuyết, biện pháp tránh thai này có thể dùng cho bất cứ phụ nữ nào ở lứa tuổi sinh đẻ muốn dùng một biện pháp tránh thai tự chọn.

Tuy nhiên, vì thuốc này có liều dùng cao, hấp thu chậm và khó đào thải khỏi cơ thể nên thời gian hồi phục khả năng có thai sau khi dùng thuốc cũng chậm hơn so với các biện pháp thông thường khác (như đặt vòng hay uống thuốc tránh thai hằng ngày...). Vì thế, thông thường, các bác sĩ giàu kinh nghiệm khuyên những phụ nữ chưa có con không nên sử dụng biện pháp tránh thai này.

Một trong những tác dụng phụ khác của thuốc, khiến không ít chị em từng dùng hoang mang là hay gây rối loạn kinh nguyệt, mất kinh.

"Thực chất, việc mất kinh trong thời gian tiêm thuốc, hay sau đó, không phải là điều gì đáng ngại lắm, vì hầu như không gây hại, nhưng nó lại ảnh hưởng lớn đến tâm lý phụ nữ, khiến họ cảm thấy bất an và không ít người sợ sẽ không còn khả năng sinh con sau đó",

khi thấy những biểu hiện như vô kinh kéo dài, chị em không nên quá lo lắng bởi thông thường, chỉ sau một thời gian, hiện tượng này sẽ tự hết.

Ngoài ra, cũng bởi thuốc có tác dụng kéo dài, nên nếu cảm thấy không hợp, bị tác dụng phụ không chịu đựng được thì lại không thể đưa thuốc ra nhanh khỏi cơ thể.

"Mỗi biện pháp tránh thai có những ưu, nhược điểm riêng, vì thế, trước khi áp dụng bạn cần tìm hiểu kỹ xem loại nào phù hợp với mình để lựa chọn, tránh những rắc rối sau đó. Để yên tâm hơn, bạn nên đến gặp những bác sĩ sản phụ khoa giàu kinh nghiệm để được tư vấn. Trong quá trình áp dụng, nếu thấy có bất kỳ hiện tượng bất thường nào bạn cũng có thể gọi cho bác sĩ để nhận được lời khuyên hữu ích",

thực chất, đa số các bác sĩ sản phụ khoa đều ít khi tư vấn cho bệnh nhân dùng loại thuốc tiêm này, "không phải bởi vì nó không hiệu quả hay không tốt bằng các loại khác, mà bởi những tác dụng phụ của nó khiến nhiều chị em không chấp nhận được và chúng tôi thường rất ngại khi cứ phải giải thích đi giải thích lại với họ rằng việc vô kinh trong khoảng thời gian ngắn không có hại gì đâu".

9. tuyetyeuthuonglx

thuốc tiêm tránh thai cũng như các loại thuốc tránh thai khác, tức là một loại thuốc nội tiết gây ức chế sự rụng trứng. Đây là loại thuốc tránh thai hiện đại, có hoóc môn progestin liều 150 mg. Ưu điểm của thuốc là tránh thai được lâu (3 tháng khi tiêm một mũi), hiệu quả cao, tới hơn 99%.

về lý thuyết, biện pháp tránh thai này có thể dùng cho bất cứ phụ nữ nào ở lứa tuổi sinh đẻ muốn dùng một biện pháp tránh thai tự chọn.

Tuy nhiên, vì thuốc này có liều dùng cao, hấp thu chậm và khó đào thải khỏi cơ thể nên thời gian hồi phục khả năng có thai sau khi dùng thuốc cũng chậm hơn so với các biện pháp thông thường khác (như đặt vòng hay uống thuốc tránh thai hằng ngày...). Vì thế, thông thường, các bác sĩ giàu kinh nghiệm khuyên những phụ nữ chưa có con không nên sử dụng biện pháp tránh thai này.

Một trong những tác dụng phụ khác của thuốc, khiến không ít chị em từng dùng hoang mang là hay gây rối loạn kinh nguyệt, mất kinh.

"Thực chất, việc mất kinh trong thời gian tiêm thuốc, hay sau đó, không phải là điều gì đáng ngại lắm, vì hầu như không gây hại, nhưng nó lại ảnh hưởng lớn đến tâm lý phụ nữ, khiến họ cảm thấy bất an và không ít người sợ sẽ không còn khả năng sinh con sau đó",

khi thấy những biểu hiện như vô kinh kéo dài, chị em không nên quá lo lắng bởi thông thường, chỉ sau một thời gian, hiện tượng này sẽ tự hết.

Ngoài ra, cũng bởi thuốc có tác dụng kéo dài, nên nếu cảm thấy không hợp, bị tác dụng phụ không chịu đựng được thì lại không thể đưa thuốc ra nhanh khỏi cơ thể.

"Mỗi biện pháp tránh thai có những ưu, nhược điểm riêng, vì thế, trước khi áp dụng bạn cần tìm hiểu kỹ xem loại nào phù hợp với mình để lựa chọn, tránh những rắc rối sau đó. Để yên tâm hơn, bạn nên đến gặp những bác sĩ sản phụ khoa giàu kinh nghiệm để được tư vấn. Trong quá trình áp dụng, nếu thấy có bất kỳ hiện tượng bất thường nào bạn cũng có thể gọi cho bác sĩ để nhận được lời khuyên hữu ích",

thực chất, đa số các bác sĩ sản phụ khoa đều ít khi tư vấn cho bệnh nhân dùng loại thuốc tiêm này, "không phải bởi vì nó không hiệu quả hay không tốt bằng các loại khác, mà bởi những tác dụng phụ của nó khiến nhiều chị em không chấp nhận được và chúng tôi thường rất ngại khi cứ phải giải thích đi giải thích lại với họ rằng việc vô kinh trong khoảng thời gian ngắn không có hại gì đâu".

10. katylinh

katylinh Thành viên rất tích cực

Em cũng tiêm đc hơn 1 năm r,nói chung là bị mất kinh nhưng nc nôi đầy đủ,k bị khô, còn thì là bị mất cảm giác hết cả,
    Mẹ nào đi cấy que r cho e ý kiến vs,cấy 900k ở đâu thế ạ

11. voimamut2011

voimamut2011 VoimamutShop- Mẹ Phi Tùng

ui, thế thì chẳng dám nghĩ đến chuyện tiêm nữa.... hic.

12. Shop Me Trym Non

Ở đây nè mẹ nó ơiii
    http://www.mariestopes.org.vn/Story...am/ha_noi/Phong_kham_MSI_tai_Ha_Noi_8148.html

13. Shop Me Trym Non

Trước hồi chưa đẻ mình cũng uống thuốc tránh thai hàng ngày, thấy ko có hiện tượng gì bất thường cả, kinh đều lắm, bỏ thuốc 1 tháng rưỡi sau là bầu... Ku nhà mình bây giờ 6 tháng vừa cai sữa xong, có khi lại uống thuốc cho lành vậy..,

14. Bobby Cute

Bobby Cute Hàng xách tay Châu Âu

Bạn ơi sao sinh mổ lại phải 4 năm mới đc sinh bé. Chị bạn mình sinh mổ 3 đứa tằng tằng 2 năm 1 đứa kìa, chị ý ở VN nhé. Con bạn hàng xóm nhà mình hôm nay vừa vào viện chuẩn bị sinh thì sinh mổ bé đầu giờ 2,5 tuổi, bé 2 có thể sinh thường mà.
    Cấy que tránh thai mình k rõ giá ở vn thế nào, bên mình thì k đắt mấy nhưng bs có bảo mình rất nhiều phụ nữ sau khi cấy khoảng 6 tháng nhiều người đều muốn lấy ra vì td phụ k mong muốn. Chị bạn mình thì cấy xong lên 10kg đành phải rút ra. Nên mnhf nghĩ tùy người có người hợp có người k bạn ạ.

15. Bobby Cute

Bobby Cute Hàng xách tay Châu Âu

Hiện tại mình dùng loại tiêm 3 tháng 1 lần. Bs có bảo mình khi nào muốn có thêm em bé thì ngưmgf thuốc và 1 tg ngắn sau có thể có ngay. Bs cũng nói trước sẽ k có kinh nguyệt nên mình thấy khá thoải mí. mình dùng đc gần 1 năm thấy mọi thứ đều bt. Nhưng đang thử nghiên cứu vụ đặt vòng vì thấy bên mình nhiều bạn dung pp nỳ.

16. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Hjc. Phụ nữ thật khổ. Mình cũng sinh mổ, bé nhà mình hơn 6 tháng rồi, cũng đang tìm biện pháp phù hợp mà mông lung quá ạ. Hum trước tham gia trong topic của mẹ Kutkit quyết định cấy que dưới tay. Hum nay vào đây tìm hiểu thì nghe lại sợ quá. Bít làm sao đây ạ

17. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

tớ cũng vào đây học hỏi kn..................

18. chimcutbeo

chimcutbeo Vouloir,C'est pouvoir

Sinh mổ xong phải 4 năm mới đc sinh em bé là đúng bạn ạ, vì phải để cho vết rạch trên tử cung liền sẹo lại đã chử nếu đẻ sớm sẹo tử cung chưa hoàn toàn bình phục thì dễ có nguy cơ vỡ tử cung khi đẻ bé sau bạn ạ. Còn đã mổ đẻ bé đầu thì bé thứ 2 cũng nên mổ đẻ cho an toàn cũng là để tránh vỡ tử cung khi có cơn co dồn dập lúc đẻ ý

19. thotuong

thotuong Thành viên nổi tiếng

Các mẹ ơi bé nhà em 10 tháng em chưa có kinh trở lại có uống được thuốc tránh thai hàng ngày không?

20. bag121984

bag121984 Valy keo,tui xach gia re.

mẹ nó vẫn còn cho con bú thì nên mua loại thuốc tránh thai khi cho con bú nếu bé thôi bú rùi mới dùng loại thường đc