Cần giúp: Gấp Gấp...thủ Tục Trước Và Sau Khi Mở Quán

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi khanhlinhlaw, 11/10/2017.

1. khanhlinhlaw

khanhlinhlaw Thành viên đạt chuẩn

Mọi người ơi giúp e với. Em chuẩn bị mở quán mô hình trà sữa + cafe nhhwng e đang bối rối vụ làm việc với cơ quan nhà nước quá.
    Em mở quán khu mễ trì - hà nội. Phải làm những thủ tục gì, lo lót thế nào để mấy chú ý k vào hỏi thăm đc ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi khanhlinhlaw
    Đang tải...

2. meyeucon610

meyeucon610 Thành viên rất tích cực

Mình chưa mở quán bao h nhưng thấy đại khái là lên quận làm đăng ký kinh Doanh rồi nộp thuế môn bài . trong quá trình mở thì công an Phường và Thị trường sẽ đến bạn cho vài trăm là ok. nếu quán nhỏ không cần đăng ký khi nào họ gọi thì lên làm thủ tục rồi tuỳ cơ ứng biến

3. thuy_tien_318

thuy_tien_318 Bắt đầu tích cực

4. dulichphuquocxanh

dulichphuquocxanh Thành viên mới

chẳng cần làm gì hết . cứ mở đi , họ tự đến làm cho( bên an toàn thực phẩm , thuế :)..) , mình làm nhiều rồi nên quan riết ah
    Nếu bạn mở quán lớn và chủ yếu là " sơ nặng " thì lên thuế của quận xin đăng ký hộ kinh doanh ( thuế khoán tháng có mấy trăm ngàn thôi) . Lên quận ( hay phường) mình lâu rồi quuên làm cái an toàn thực phẩm ( ăn uống mà , thật ra là mua thôi)
    Vậy đấy , chẳng có gì phải lo cả bạn nhé , có trí cứ mở thôi. Không có chuyện tự dưng họ đến tịch thu hay phạt gì gì đó nếu bạn ko buôn hàng cấm

5. nemo86

nemo86 Thành viên mới

Bạn phải xin giấy phép vệ sinh an toàn thực phẩm bạn nhé. Bạn inbox mình tư vấn cho bạn nhé.