Cần giúp: Gia Đình 5 Người, Cả Tá Thiết Bị Thì Chọn Gói Internet Nào Hả Các Mẹ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi tinhyeunho, 21/7/2017.

1. tinhyeunho

tinhyeunho Thành viên tích cực

Nhà em 5 người, xài 4 cái máy tính, chưa kể điện thoại ipad, Internet TV. Em chủ yếu em xem phim với bán hàng online, ông chồng thì download chơi game, 2 đứa nhỏ rảnh là coi TV. Bị cái em bán hàng online nên thường xuyên up sp với check thông tin của khách inbox mua hàng mà mạng giờ xài oải quá, lúc minh cần nhanh thì nó chập chen lúc không cần thì nó nhanh. Bữa thấy KH inbox đặt hàng mà loading hoài không vô được, bị KH chửi bán buôn gì mà châm chạp không chăm khách, oan mạng. Cái Internet TV thì mang tiếng kết nối Internet xong cũng khỏi xài được luôn. Giờ chỉ cần net nhanh cho cả nhà xài ổn, mình buôn bán kiếm tiền được nên lần này em xài cái nào cho ra ngô ra khoai luôn.
    Các mẹ đang xài loại nào oke cho em xin tham khảo nhé, hậu tạ sau ạ :inlove::h:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tinhyeunho
    Đang tải...

2. hoatrangnguyen0501

hoatrangnguyen0501 Bắt đầu tích cực

Mình nghĩ hộ gia đình thường dùng 3-5 máy tính như nhà chủ top, nhu cầu xài cũng ko nhiều nên khi chọn internet thì cần chú ý một số yếu tố như: đường truyền ổn định, tốc độ cao, giá cả hợp lý và có khuyến mãi kèm theo là được ha

3. shopten

shopten Thành viên tích cực

Trùi ui, bán hàng onl mà không có đường mạng mạnh, lắm khi lỡ mất mối khách to, buồn lòng lắm. Chủ top cứ phải chọn nhà mạng có mạng lưới phủ rộng và đường truyền mạnh nhé

4. stevenduon

stevenduon Thành viên chính thức

Giờ nhiều nhà mạng cung cấp dịch mà chủ top, VNPT, FPT, Viettel, CMC... cơ mà em thấy cứ đăng ký dùng của VNPT là lành nhất vì mạng lưới phủ rộng mà dịch vụ chăm sóc khách hàng tốt

5. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Chọn cáp quang Fiber VNN của VNPT đi chủ top ơi, nhà mình đang dùng nè, có nhiều gói cước để lựa chọn. Mình thấy gói nào phù hợp thì chọn thôi, mình thấy giá khá hợp lý nữa

6. thuan2013

thuan2013 Thành viên tích cực

Thời buổi hiện đại, cái mạng internet mà không nhanh, không nuột là ức chế lắm. Bình thường thì không sao mà tới lúc cần, mạng không ổn là điên cái đầu, lúc đó chỉ muốn kiếm đường mạng nào ngon nghẻ mà dùng, kể cả có đắt hơn cũng không sao :)

haphuongut thích bài này.
  7. haphuongut

haphuongut Thành viên chính thức

Nhất là làm ăn, mua bán trên mạng nàng nhỉ. Nhiều khi đặt hàng sale cũng cần phải nhanh mới còn hàng, lúc bàn thì khách đặt cũng phải nhanh chóng phản hồi, chờ đợi là khách đi mất, cũng lắm nỗi niềm, hihi

tinhyeunho thích bài này.
  8. Thiết kế website

Thiết kế website Kinh doanh & Kiếm tiền dễ hơn

Nhu cầu của nhà mn thế là cũng khá cao đấy, giờ nhà mạng cung cấp internet nhiều mà, mẹ nó chọn gói cáp quang cao một chút là ok

9. duonghun

duonghun Thành viên chính thức

Bây giờ dùng cáp quang là chuẩn, mà chọn cáp quang Fiber VNN của VNPT giờ nhiều người khen lắm đó

10. khanhngan2015

khanhngan2015 Thành viên chính thức

Không biết gói Fiber VNN của VNPT có nhiều sự lựa chọn không hả các mẹ? Mang tiếng là phụ nữ nhưng mấy khoản này ở nhà em toàn phải quyết định vì anh chồng em cũng không rành mà cũng chẳng sử dụng mạng nhiều nên cũng không quan tâm luôn :)

MeDuyMinh thích bài này.
  11. tinhyeunho

Vâng, em cũng bán hàng online, lắm khi khách nghĩ mình không trả lời, nghĩ mình chảnh chọe, chán ghê
    Lần này em quyết tâm đổi mạng internet cho ngon nghẻ, đằng nào cũng một công thanh toán các mẹ nhỉ

12. NgTV

NgTV Thành viên chính thức

Dùng gói gia đình bình thường tháng tầm 220k là được rồi

13. bimaca

bimaca Thành viên tích cực

Cáp quang FiberVNN của VNPT là loại mới hả các mẹ? Có nhiều gói để lựa chọn không ạ? Em cũng quan tâm tới mạng cáp quang, muốn đổi sang loại ổn định mà chất lượng tốt

anhtom1912 thích bài này.
  14. anhtom1912

anhtom1912 Thành viên tích cực

Fibervnn - Internet cáp quang là dịch vụ truy cập Internet hiện đại nhất với đường truyền dẫn hoàn toàn bằng cáp quang đến địa chỉ thuê bao. Mạng cáp quang được đưa đến địa chỉ thuê bao giúp khách hàng sử dụng được đa dịch vụ trên mạng viễn thông chất lượng cao, kể cả dịch vụ truyền hình giải trí đó mom nó

15. laogiabebe

laogiabebe Bắt đầu tích cực

Đúng rồi, như nhà mình dùng gói tầm 200k mà chạy vèo vèo, cũng là FiberVNN của VNPT nè

16. chimsedibo

chimsedibo Thành viên tích cực

Cáp quang FiberVNN của VNPT có nhiều gói cước không các mẹ, thấy có người nói dưới 200k, người lại nói trên 200k, có mẹ nào có thông tin chia sẻ cho em với nhé

memitbop thích bài này.
  17. memitbop

memitbop Bắt đầu tích cực

Nàng ơi, nhà mình đang dùng gói Fiber20 của VNPT nè. Dùng hộ gia đình mà tầm vài thiết bị sử dụng thì gói này khá ổn. Giá cước hàng tháng là 190k thôi nha (giá này chưa có thuế VAT) nàng nhé

tinhyeunhoembenhoxiu thích.
  18. embenhoxiu

embenhoxiu Thành viên chính thức

Đây là tính giá gói hàng tháng thôi chứ nếu đăng ký gói nhiều tháng thì chắc giá sẽ thấp đi chứ mom nó nhỉ

anhtom1912 thích bài này.
  19. tinhyeunho

Mẹ nó cho em hỏi, mình đăng ký dùng mới thì phải đóng thêm phí hòa mạng nữa phải không ạ

thanhtam1 thích bài này.
  20. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

Mẹ nó ơi, nếu ở Hà Nội đăng ký cáp quang FiberVNN của VNPT thì hiện nay đang có một số ưu đãi nhé
    - Miễn phí cước hòa mạng với khách hàng đăng ký mới các gói 6/12/18/24 tháng
    - Miễn phí cước hòa mạng với khách hàng chuyển đổi từ Mega sag Fiber và đăng ký các gói cước 3/6/12/18/24 tháng
    - Miễn phí cước hòa mạng với các khách hàng chuyển dịch
    - Miễn phí cước hòa mạng với nâng/ hạ tốc độ

tinhyeunho thích bài này.