Gia đình người yêu phản đối :(

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi ThanhHien9091, 11/11/2013.

1. ThanhHien9091

ThanhHien9091 Bắt đầu tích cực

Các chị đã từng bị gia đình bên người ta phản đối chưa ạ? Các chị đã bao giờ nghĩ hay đã bao giờ biết hay trải qua một đám cưới mà không có sự đồng ý của nhà trai chưa ạ, hoàn cảnh em trớ trêu, em đang phải làm quen và nghĩ về một đám cưới như vậy trong tương lai, mong các chị chia sẻ câu chuyện để cho em vững niềm tin vào hạnh phúc mà em đã xây dựng 2 năm qua và tương lai phía trước.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ThanhHien9091
    Đang tải...

2. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Ðề: Gia đình người yêu phản đối :(

Em bị gia đình bên đó phản đối về điều gì?

3. batxecaocap

batxecaocap Tìm anh - Anh ở đâu

Phải biết là gia đình bên đó phản đối điều gì thì mới biết khuyên bạn sao chứ

4. Fremde

Fremde Thành viên Hội Rắn 77

Em ơi chia sẻ xem gia đình họ phản đối chuyện gì thì mọi người mới có thể khuyên em nên làm gì chứ!

5. ThanhHien9091

Các chị ơi, ban đầu em cũng đã viết hết ra, tâm sự cùng mọi người nhưng cứ viết ra thì nó lại nghẹn lại, lại xóa đi... em bị bỏng năm 17 tuổi, bỏng nửa mặt và 1 ít ở tay , em đã phẫu thuật vài lần, phương pháp cũng hiện đại nhưng chẳng hết được sẹo, bạn em hơn em 1 tuổi, ra trường được gần 2 năm còn em mới ra trường được nửa năm nhưng công việc cũng ổn định tàm tạm, mọi thứ suôn sẻ các chị ạ, em cũng về nhà bạn trai được 3 lần rồi ạ, những lần đầu cũng vui vẻ, lần ấy đám cưới anh trai bạn em, họ hàng đông đủ, em lấy hết dũng cảm, nhiều dũng cảm lắm ạ, để xuất hiện, rồi rời đám cưới lên hà nội là lúc chúng em nhận được tin phản đối từ phía gia đình bạn em, mẹ anh ấy là người phụ nữ cương quyết, bác trai mất sớm, một mình nuôi 2 con ăn học trưởng thành,...các chị ơi, nhiều chuyện lắm, em đã cố gắng vượt qua , nhưng chúng em thấy rằng khó để có được sự chấp nhận của mẹ anh ấy, em đã có lúc muốn buông để anh ấy toàn vẹn, nhiều lúc em nghĩ mình có quá ích kỷ với gia đình anh không khi để anh phải cùng chịu cái thiệt thòi bất hạnh của mình, nhưng anh ấy lại vững vàng,em không buông được, giờ đây chúng em xác định rằng sẽ cố gắng tự lập và tự lo cho bản thân... câu chuyện xa xa là một đám cưới ..., còn nhiều nỗi lòng nữa các chị ạ, nhiều lắm...

6. daobong

daobong

cố lên e, biết đâu, qua thời gian, mẹ bạn trai hiểu và quý e hơn thì sao, hãy cố gắng chứng minh cho bác ý biết, mình rất giỏi nữ công gia chánh, nết na, đảm đang......

7. ThanhHien9091

Thanks chị nhé ,Em cũng đã cố gắng nhiều rùi chị ạ, đến bây giờ thì em thấy mình không đủ sức mạnh để đứng trước mẹ anh ấy nữa, vì mình xấu, có nói gì đi nữa thì cũng là đứa không xứng đáng, còn mọi chuyện, mọi người đánh giá em cũng tốt, em cũng đã thể hiện, nhưng,chẳng ăn thua chị ạ

8. ThanhHien9091

Xấu nên phải chấp nhận phải không các chị? em sẽ cố gắng tới cùng..............................................................................................................................................................>

9. me_bin_bon

me_bin_bon

tốt gỗ hơn tốt nước sơn hãy sống thật tốt mẹ bạn trai sẽ phải chấp nhận thôi bạn ah

10. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Khổ, thời nào rồi còn lấy ngoại hình ra mà soi mói chứ. Chẳng thương con người ta thì thôi.
    Cố gắng lên bạn ạ. Mình có nhược điểm nhìn rõ mà anh ấy còn yêu bạn như vậy thì phải là người tốt và có tình cảm thực sự đấy. Đừng để mặc cảm làm lỡ mất người tốt nhé. Cố lên. Đợi tin vui :X.

11. ThanhHien9091

Vâng, em cảm ơn các chị, các bạn, em cũng sẽ phấn đấu, tại nhiều lúc tư tưởng nó cứ co kéo, không biết làm thế nào, hôm nay mới dám chia sẻ với mọi người, cũng vững tin thêm, bây giờ em chỉ biết thể hiện tình yêu và sống tốt vời người yêu thôi, tin vui sẽ là vài năm nữa, mọi người chờ nhé, lập nghiệp ở cái đất này vất quá mng ạ. bọn em sẽ tự lo cho bản thân, cho cuộc sống, điều em lăn tăn nhất là đạo lý với gia đình 2 bên thôi mng ạ

12. Nhu Mai

Nhu Mai Guest

cố gắng lên Mn, cái nết thời nào cũng được coi trọng hơn..........

13. sieuthihabac

sieuthihabac Thành viên sắp chính thức

gia dinh bên đó phản đối điều gì? tìm cách để thuyết phục gia đình bạn nhé. vì khi hòa thuận với gia đình bên chồng thì cuộc mình sau này của mình mới vui được, chứ sau này lấy về mà ở với gia đình chồng thì khó khăn lắm

14. alium81

alium81 Thành viên nổi tiếng

Em gái ơi! Chị là người gặp chuyện y hệt e. Mà mức độ còn nghiêm trọng hơn e. Bố mẹ trai+ chị e gái của trai . Lăng, mạ, sĩ nhục, hăm dọa chỉ vì đơn giản gia đình chị nghèo thôi đó e ( còn bản thân chị cao ráo xinh xắn công ăn việc làm ổn định có nhiều ng theo nữa chứ),,cuối cùng chiến thắng thuộc về, gia đình đó bị chính con trai họ từ vì họ cư xử quá đáng, ac tổ chức sau 5 năm quen nhau và o có bố mẹ trai..c vẫn thấy vui bt.
    Mức độ of chưa gì là ghê gơm, quan trọng bt of e có thái độ ntn. Cuộc sống of m là do mình làm chủ, đừng để bị chi phối bởi suy nghĩ of người khác..manh mẽ lên e
    thanh lí túi xách auth
    https://www.lamchame.com/forum/posts/32125039/