Giải đáp mọi thắc mắc về phun xăm

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi onyx271, 1/9/2015.

1. onyx271

onyx271 Thành viên rất tích cực

Lâu nay tớ bận rộn việc nhà nên ít lên diễn đàn. Nhưng thỉnh thoảng "tàu ngầm" thấy nhiều bạn có những thắc mắc về phun môi, phun mày thì lại muốn nhảy vào comment kinh khủng. Nhất là khi thấy có bạn đăng những kinh nghiệm khi phun môi , mày mà kinh nghiệm này không đúng thì sốt ruột quá. Nên giờ tớ lập topic này, xin phép giải đáp mọi thắc mắc về phun xăm thẩm mỹ. Tất cả dựa trên kinh nghiệm bản thân tớ, bạn bè trong nghề và sư phụ của tớ nhé
    Tớ xin đưa ra 1 số lời khuyên dành cho các bạn:
    1- Không nên đi phun xăm khi đang có kinh nguyệt, có bầu hoặc khi cơ thể đang mệt mỏi, ốm sốt.
    2- Yêu cầu kỹ thuật viên sử dụng kim phun, mực phun, găng tay... mới để phòng tránh các bệnh lây qua đường máu.
    3- Nên sử dụng phương pháp ủ tê. Vì phương pháp này ít khả năng gây sốc phản vệ hơn phương pháp tiêm gây tê.
    4- Sau khi phun xăm phải vệ sinh sạch vị trí phun xăm để tránh nhiễm trùng. Nên kiêng ăn rau muống, thịt gà, hải sản và đồ nếp.
    5- Kiên nhẫn và chờ đợi.Tuyệt đối không bóc vẩy. Đây là 2 yếu tố quan trọng để có sản phẩm sau phun xăm đẹp đấy ạ. Vì thông thường thì sau 1-3 tháng lông mày mới ổn định màu, 3-6 tháng môi mới ổn định màu.
    6- Nếu có điểm nào không vừa ý ( màu lên nhạt, màu lên không đều....) thì nên chờ khoảng 3-6 tháng sau thì hãy phun lại. Vì da tại vị trí phun xăm lúc này mới thay nên da còn non, nếu tiếp tục phun xăm tiếp thì sẽ đau, chảy nhiều nước mô, da khó ăn màu.
    7- Sau khi xăm môi. Ít nhất 1 tháng đầu các bạn không được dùng son có màu, vì trong son có màu có chì nên nếu dùng sớm sau khi xăm, môi vẫn đang trong quá trình lên màu thì sẽ bị thâm vì chì trong son màu
    Tạm thời thế đã ạ. Dần dần tớ sẽ bổ sung tiếp nhé.
    Ah, suýt quên , những kinh nghiệm tớ thấy không đúng đây ah:
    1- Uống nước dứa để môi lên màu đẹp.
    2- Ủ nước ấm lên vết xăm để nhanh bong vẩy.
    3- Xăm thu gọn môi hay tạo hình trái tim. Muốn thu gọn môi hay tạo hình trái tim thì phải phẫu thuật thì mới đẹp, chứ phun xăm chỉ nên tạo màu cho đôi môi, giúp viền môi rõ nét thì sẽ là đẹp nhất.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi onyx271
    Đang tải...

2. onyx271

Qua kỳ nghỉ bận rộn, hnay mới có thời gian vào diễn đàn tiếp. Hic, k thấy mẹ nào lên tiếng ạ?

3. onyx271

đã bổ sung thêm kinh nghiệm chăm sóc môi sau xăm. mời cả nhà vào tham khảo nhé

4. Quach Nhim

Quach Nhim Thành viên tích cực

Lông mày mình làm lại nên có vết cũ tẩy nhưng cứ như phủ màu trắng ấy mấy năm rồi mà cứ như mới mình muốn sửa mà không biết sửa ở đâu tốt bạn giới thiệu cho mình với

5. onyx271

Ấy có thể up ảnh chụp lông mày lên được k? Vì tớ phải căn cứ màu và diện tích chỗ phủ thì mới trả lời ấy được

6. lylystore

lylystore Chuyên Túi F1 & Thời Trang Nữ Cao Cấp

khè khè...làm đẹ gian nan quá

7. onyx271

hihi. thế mà nhiều bạn vẫn máu làm đẹp lắm nhé. vì lúc làm xong, thấy đẹp thì thấy bõ công lắm ý

8. onyx271

đầu tuần rảnh rỗi. mẹ nào có nhu cầu tư vấn phun xăm thì ới mình nhé

9. Ruby 2k15

Ruby 2k15 Thành viên mới

Đầu tư bitcoin là an toàn và hiệu quả nhất hiện nay, đầu tư vàng 10 năm bằng đầu tư đất 5 năm, đầu tư đất 5 năm bằng đầu tư chứng khoán 1 năm, đầu tư chứng khoán 1 năm lợi nhuận chỉ bằng đầu tư tiền điện tử 1 ngày, có nhiều loại coin tăng giá 50-100 lần trong 1-2 năm, xem tại đây:

https://vnbit.org/binance/

Kiếm tiền tại nhà:

Đăng bài viết kiếm tiền tại nhà [​IMG]

Cách kiếm tiền từ giao dịch bitcoin