Cần giúp: Giảm Cân Để Điều Trị Đa Nang Buồng Trứng

Thảo luận trong 'Các vấn đề khác' bởi vanhuong_huong, 14/9/2015.

1. vanhuong_huong

vanhuong_huong Thành viên rất tích cực

Chào mọi người, hiện tại mình đang lúng túng. mình bị tăng cân rất nhiều, tăng từ 63jg lên 85kg mình cao 1.65m. minh đi khám bsy, đi xét nghiệm nội tiết thì bthuong, chụp vòi cũng ko sao.

Nhưng bsy cho lời khuyên, cần thiết giảm cân để thuốc đáp ứng tốt (thuốc nội tiết). mình có vấn đề về chuyện phóng noãn, ÀMF rất cao..

Noi chung giờ mình cần giảm cân. Mọi người có kinh nghiệm gì về chuyện giảm cân không ạ. cái này ko phải về sắc đẹp mà về chuyện suc khỏe sinh sản mình là chính.

thời sinh viên mình nặng tầm 75kg.và mình đã giảm xuống 60kg trong vòng ba bốn tháng mình đã giữ 60kg tầm 3 năm cho đến khi có ngyeu hic hic. rồi lập gia đình thì kinh khủng hơn nữa.

mình ko còn thời gian như ngày trước để có thể luyện tập + ăn kiêng như vậy nữa. hic

Mong mội người giúp đỡ mình.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi vanhuong_huong
    Đang tải...

2. dauphunhp

dauphunhp Thành viên rất tích cực

vẫn chỉ có cách tập thể dục vừa giúp khỏe người mà giảm cân tốt ạ

3. vanhuong_huong

mình thấy mọi người bảo ăn uống theo DAS, thực mình đọc ko hiểu lắm và mọi người có ai hiểu và đi theo chế độ ăn DAS không ạ

4. donggiahan

donggiahan Bắt đầu nổi tiếng

Quan trọng nhất vẫn là ăn kiêng mà chủ yếu là giảm tinh bột và đồ ngọt. Tập thể dục đều đặn vừa giảm cân vừa khỏe. Chia sẻ với bạn 1 bí quyết giảm cân thời sv của mình mà trong 2 tháng mình giảm được 11kg, đó là không ăn buổi tối, không ăn bất kỳ cái gì cho bữa tối luôn. đến bây giờ muốn giảm cân mình vẫn làm như vậy.

5. huyenhnit

huyenhnit Vé máy bay nội địa và quốc tế

Bạn mình cũng theo chế độ ăn DAS đó nè, nó là ăn nhưng ko ăn tinh bột, mình thấy nó giảm tốt lắm. Mn thử tìm hiểu và áp dụng xem

6. vanhuong_huong

hii em đang tìm hiểu ạ, vì das lại vẫn bảo ăn thịt gà và cá. họ bảo hoàn toàn ko ăn tinh bột thậm chí miến mủng j đấy. bún nữa