Kinh nghiệm: GIẢM ĐAU VAI GÁY, GIẢM ĐAU LƯNG.

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi dauan104, 16/10/2015.

1. dauan104

dauan104 Thành viên tích cực

Chào các mẹ!
    Tình hình là mình đã đi tập yoga được gần 1 năm rồi. Mình muốn lên đây chia sẻ cùng các mẹ. Các mẹ cùng thảo luận xem lợi ích tập yoga so với loại thể dục khác như thế nào? địa điểm nào tập tốt, giá rổ phải chăng để mình còn duy trì tập.

Mình trước khi đi tập thì rất yếu, hay bị tụt huyết áp, chóng mặt, say tàu xe...đã thế lại bị món thoái hoá đốt sống, mình rất hay phải đi bấm huyệt, vật lý trị liệu.
    Mình tham khảo rồi đi tập yoga. Mình đi tập khoảng 3 tháng đã cảm thấy khoẻ hơn trước, đỡ đau vai gáy, đỡ đau lưng, đỡ đau xương khớp, đỡ phải đi bấm huyệt. Đấy là điều mình vui mừng nhất. Trong lớp mình tập đa số các mẹ cần giảm cân, giảm eo. Mình thấy các mẹ ấy cũng giảm cân được tương đối, nhìn khác hẳn hôm mới tập. Nhưng chủ yếu mình thấy mọi người duy trì tập được khoảng mấy tháng liên tục thì mới thấy hiệu quả như vậy được.

Mình cũng chưa thử tập môn khác nên không biết ntn?
    Mình chỉ tập 1 tuần có 2 buổi thôi. Nói thật ở nhà mình lười lắm ko tự tập được, không có không khí tập nên dễ bỏ cuộc.
    Mình đang tập trung tâm ngõ Đặng Văn Ngữ, giá 30k/ 1 buổi.
    Mời các mẹ có gì hay chia sẻ cùng mình nha ;):po_O

Xem thêm các chủ đề tạo bởi dauan104
    Đang tải...

2. dauan104

Chúc chị em 20 - 10 luôn vui vẻ, mạnh khoẻ, trẻ đẹp, hạnh phúc !!! :)

3. AnAn091

AnAn091 Thành viên đạt chuẩn

Chị ơi, tập yoga tuần 3 buổi trở lên mới có hiệu quả giảm cân và làm cho cơ thể dẻo dai hơn nhé. Tuần 2 buổi quá ít chị ah. Nếu chị không có thời gian, ở nhà có thể tham khảo những video tập yoga và làm theo ngày 10 phút buổi sáng và 10 phút buổi tối trước khi đi ngủ nhé :) chúc chị luôn khoẻ mạnh và yêu đời!

4. dauan104

Chị cảm ơn e nhé!
    có bạn nào có kinh nghiệm gì nữa không chia sẻ với mình với !!!